รับทำเว็บ สมุทรปราการ

หมอลำวงไหน ที่นำเเดนเซอร์ชายมาเต้นบนเวทีเป็นวงแรก

• 8 ตอบ
  • 2707 อ่าน

ใครที่พอจะทราบช่วยแชร์
คำตอบด้วยนะครับ
ว่าท่านเคยเห็นหมอลำอีสานวงไหนวงแรก ที่นำแดนว์ฯ ชาย
มาเต้นวงแรก

ใครที่พอจะทราบช่วยแชร์
คำตอบด้วยนะครับ
ว่าท่านเคยเห็นหมอลำอีสานวงไหนวงแรก ที่นำแดนว์ฯ ชาย
มาเต้นวงแรก

อยากรู้เหมือนกันว่าวงไหนคือวงแรก

สมัยก่อนเวลาผมจะไปดูหมอลำ

นอกจากตั้งใจจะไปฟังหมอลำเรื่องต่อกลอนแล้ว

สิ่งนึงที่คาดหวังไว้คือการได้ไปดูหางเครื่องสาวๆสวยๆเต้นหน้าเวทีนี่แหละ 55+

นี่ผมยังงงงๆอยู่นะ ยุคนี้ทำไมวงหมอลำเขาชอบใช้แดนซ์เซอชายกันเยอะจัง :m097:

ถ้าจำบ่ผิด หรือพลาดไป

น่าจะ แก่นนคร ครับ

รัดตะ สมัยตั้งแต่ ยายสำ พี่ชรินทร์ เต้นสมัยเป็นหนุ่มน้อย พู้นค่ะ...

น่าจะเป็น รัตนศิลป์ อินตา 100 เปอร์เซ็นค่ะ
ดูจากคลิป

ตกลง น่าจะ รัตนสิลป์ จริงครับ
เพราะดูครั้งแรก ตอน ป.2 กะเห็นแล้ว
สมัย นั้น ประถม ระเบียบ ยังบ่เห็นมี

น่าจะเป็น รัตนศิลป์ อินตา 100 เปอร์เซ็นค่ะ
ดูจากคลิป

ขอบคุณครับ สำหรับคลิปที่หามาให้ดูเป็นหลักฐาน

รัดตะ สมัยตั้งแต่ ยายสำ พี่ชรินทร์ เต้นสมัยเป็นหนุ่มน้อย พู้นค่ะ...

พี่แอน เซียนอีหลี น้องกะเคยเบิ่ง

เพิ่นป็นต้นแบบด้านการร้องลำ ของทุกคณะเนาะครับ

...