รับทำเว็บ สมุทรปราการ

รวมภาพการแสดงคณะ คำผุนร่วมมิตร ฤดูกาลปี 2559-2560 @ ซอยวัดด่านสำโรง สมุทรปราการ

• 347 ตอบ
  • 125032 อ่าน

รวมภาพการแสดงคณะ คำผุนร่วมมิตร ฤดูกาลปี 2554-2555

21 เม.ย.55 คำผุนร่วมมิตร @ บ้านมะเกลือเก่า ต.มะเกลือเก่า อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา

รวมภาพการแสดงคณะ คำผุนร่วมมิตร ฤดูกาลปี 2554-2555

21 เม.ย.55 คำผุนร่วมมิตร @ บ้านมะเกลือเก่า ต.มะเกลือเก่า อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา

- ขอขอบคุณพี่ยุทธและน้องต๊ะเด้อครับ..ที่ให้ติดรถไปนำและอำนวยความสะดวกในการเดินทางครับ  โดยบ่คิดเงินค่ารถจักบาท

- ขอขอบคุณทีมงาน ลูกทุ่งหมอลำดอทคอม ทุกคน.. (เบิ่งจากรูปเอาเด้อครับว่าไผ๋เป็นไผ๋) ที่อยู่นำกันจนซอดแจ้ง เต้ยกันม่วนขนาดเลยเมื้อนั้น 

เมื่อคืนนี้ วันที่ 24 พ.ย.2555 @ บ.หนองสาหร่าย อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา ไปสัมผัสมาแล้วสุดยอดผลงานของคณะ คำผุนร่วมมิตร จริงๆฤดูกาลนี้ โดยเฉพาะเต้ย สุดยอดมากครับ เครื่องเสียงดังกระหึ่ม โชว์ดี ตลกผ่าน ลำเรื่องผ่าน เต้ยดีมากๆ ครับ

รวมภาพการแสดงคณะ คำผุนร่วมมิตร ฤดูกาลปี 2555-2556

24 พ.ย.55 คำผุนร่วมมิตร @ บ้านหนองสาหร่าย อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา

รวมภาพการแสดงคณะ คำผุนร่วมมิตร ฤดูกาลปี 2555-2556

24 พ.ย.55 คำผุนร่วมมิตร @ บ้านหนองสาหร่าย อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา

24 พ.ย.2555 คำผุนร่วมมิตร @ บ้านหนองสาหร่าย อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา

เสียดายน้อพี่เษม.. ไม่มีแจ็คเสียบ ไม่ได้อัดเสียงเลย

คุณพ่อไพบูรณ์ฝากบอกว่า มาใหม่เด้อ 9 ธ.ค. ปากซ่อง ซอดแจ้ง

เมื่อคืนนี้ วันที่ 24 พ.ย.2555 @ บ.หนองสาหร่าย อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา ไปสัมผัสมาแล้วสุดยอดผลงานของคณะ คำผุนร่วมมิตร จริงๆฤดูกาลนี้ โดยเฉพาะเต้ย สุดยอดมากครับ เครื่องเสียงดังกระหึ่ม โชว์ดี ตลกผ่าน ลำเรื่องผ่าน เต้ยดีมากๆ ครับ
: :m003: เสียดายหลายวางแผนว่าสิไป ติดสอนวันเสาร์ อดไปเลย ขอบคุณภาพงามๆเด้อครับ

- หมอลำเริ่มเล่น 19.40 น.
- เริ่มลำเรื่อง 22.30 น.
- เต้ยลาจบ 03.30 น.
ปล.เจ้าภาพให้เล่นเร็ว เลิกเร็วครับ
- รถถึงรังสิต 06.00 น.
- ถึงบ้าน 07.19 น.

งานนี้ขอบคุณ.. น้องอั้มเด้อครับ ผู้จัดใจดี (เห็นบอกว่าขาดทุนนำ)

-ตอนขาไป บ่ได้ไปนำ ย้านบ่ทันหมอลำเปิดวง แต่แล้วกะบ่ทัน ไปฮอด 2 ทุ่มตรง หมอลำเขาเล่นแล้ว

- ตอนขากลับ กลับนำรถบัสน้องอั้ม นึกว่าจะได้นอน เปิดเต้ยประถมบันเทิงศิลป์ โอ๊ะบ่แม่น ประถมทังโส ฮอดรังสิตมั๊บ บ่ได้นอนจ้อย เพราะรถบัสเครื่องเสียงดังมากๆ ปานอยู่หน้าฮ้าน

พี่ต้าทำอะไรกะบ่ผิดจ้า  อั้มให้อภัยเสมอ  อิอิ 

เจอกันทริบหน้า

ทริบคำผุนนี้  มีคนโทรมาชมอยู่  ว่า  โอ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ว้่าวววววววววววววว  ของแถมก็เยอะ  เหล้าก็เพียบ  กินเกือบตาตั้งเลย  กินกันเกือบตาย  ความคิดเรื่องกระบอกนำ้  แยก  ของใครของมันนี้  เลิศมาก   คิดได้ไง    ผ้าพันคอสวย  ๆๆๆ  จากโคลัมเบียคะ 
แจก  แรงเยอร์  อีก  คนละ 2 ขวด  กระเทยเต้นทั่งคืน เอาบ่อยู่  จนเขาอยากมองหน้าคนจัด  เลย  ถ้าเอารถเข้าไปในวัดได้นะ   ดังกว่านี้แน่  รถคันใหญ่มาก  จนเข้าวัดไม่ได้อะ  ขนาดไหน  โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยย  เด้

งามที่สุดในโลกา  อมราพรณ์อรทัวร์  ทริบหน้า  เลิศกว่านี้อีก  รถคันเดิม  เพราะนางกระเทยเรียกร้องจ้า 

มื้อคืนนี้ผมกะไปครับหมอลำเต้ยดีหลายเห็นพวกอ้ายๆพี่ๆน้องๆแต่กะบ่กล้าเข้าไปทักครับ

ที่สำคัญนางอั้ม สานกลับฮอดบ้านกระป๋องน้ำสานหายยยยยย เอามาให้สานใหม่เด้อหยิง อิอิอิ

ของที่ระลึกจาก อมราพรณ์อรทัวร์ ขอบคุณเด้อครับ น้องอั้ม จ่ายค่ารถครึ่งราคา แถมได้ของที่ระลึกอีก ชอบแล้วหละทัวร์นี้

ผ้าพันคอที่มาจาก  โคลัมเบียละ

บ่ได้ครับ.. แต่พี่บ่เอาดอกเด้อ คือสิบ่เข้ากัน

เอาให้ผู้ใหม่โลดเด้อ จ่ายครึ่งราคา คือแถมหลายแท้น้อ

อ้างถึง
author=นางนกเจ่า link=topic=25197.msg573362#msg573362
จะพุ่งตรงเบาๆๆๆๆ  จาก ยโสธร  ไปเลยจร้า 

ถ้าเป็นไปได้  ขอเป็น  คณะ คำผุน อีกเด้อ

มาอีกเด้อ คุณพ่อไพบูรณ์ หัวหน้าคณะคำผุน เพิ่นซวนอยู่

วันอาทิตย์ ที่ 9 ธันวาคม 2555 บ้านหนองมะ---ด ต.หนองน้ำแดง อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา

งานนี้ --> ซอดแจ้ง แน่นอนครับ คุณพ่อไพบูรณ์ เพิ่นฝากบอกมา ไปกันหลายๆเด้อครับ

ยอมรับว่าม่วนคักขนาดคับ คำผุนร่วมมิตร
ตลกสุดยอดดดด อีหลี
เต้ยลืมตาย 555+

ขอแชร์บรรยากาศความม่วนครับ

ว้ายส์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วันอาทิตย์ ที่ 9 ธันวาคม 2555 บ้านหนองมะ---ด ต.หนองน้ำแดง อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา

งานนี้ --> ซอดแจ้ง  มาอีกบ่ครับ มาตั้งระบบเสียงแต่เว้นๆ ซื้อแจ็คเสียบใหม่นำเด้อ

สุดยอดแห่งความม่วนคับ คำผุนปีนี้เบิ่งจนเลิก แต่บ่ได้เข้าไปทักทายพี่น้องเฮาเลยต้องขออภัยหลายๆบ่ค่อยสบายเลยอยู่แบบเงียบๆ ไว้งานหน้าสิไปเต้ยนำเด้อคับ

จั่งได๋ กะส่าง  มื่ออื่น 27 พฤศจิกายน พ้อกัน เพชรบูรณ์เด้อ
9 ธันวา กะว่าสิไปอยู่

รูปขึ้นหน้าที่ 4 แล้วนะครับ

ขอมอบภาพนี้ให้พี่นี เด้อครับ รูปที่ถ่ายกับน้อง ชัย ชัยมงคล

นางเอกของวง.. น้องบัส สวย เสียงดี เป็นกันเองด้วย

งานนี้ต้องขอขอบคุณสมาชิกเวปคนหนึ่งที่สังกัดนักร้องประจำวงคำผุนของเฮา นั่นคือ น้องวัฒน์ ณรงค์ชัย ที่หาสาดให้พวกพี่ๆนั่ง อำนวยความสะดวกให้ทุกๆอย่าง พี่ในฐานนะเวป ลูกทุ่งหมอลำดอทคอม ขอขอบคุณหลายๆเด้อครับ

ว้ายส์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

งานนี้ --> ซอดแจ้ง  มาอีกบ่ครับ มาตั้งระบบเสียงแต่เว้นๆ ซื้อแจ็คเสียบใหม่นำเด้อ

อยากไปคัก  แต่ อยากไปเบิ่ง รุ่งทิวา แมะ  ตาต้า

แยกทางกันเนาะ อิอิอิ

วันที่ 9 ธ.ค. ผมกะติดงานแล้วครับ คงบ่ได้ไปคือกัน

ช่วงต้นเดือน ธ.ค. หมอลำมา กรุงเทพบักหลายครับ

ช่วงลำเรื่อง ชอบฉากนี้มากที่สุดครับ ฉากพระเอกกับนางเอกจีบกัน ร้องเพลงคู่ (จำชื่อเพลงไม่ได้.. ผู้ได๋จำได้บอกแนเด้อ) เพราะมาก ซึ้งด้วย ชอบๆๆๆ

สัมผัสความม่วนของคณะ คำผุนร่วมมิตร ได้ไม่ไกลจากกรุงเทพ

27 พฤศจิกายน 2555 คำผุนร่วมมิตร แสดงที่ งานลอยกระทง อ. ศรีเทพ จ. เพชรบูรณ์
28 พฤศจิกายน 2555 คำผุนร่วมมิตร แสดงที่ งานลอยกระทง วัดท่ามะนาว อ. ชัยบาดาล จ. ลพบุรี
9 ธันวาคม 2555 คำผุนร่วมมิตร แสดงที่ บ้านหนองมะ---ด ต.หนองน้ำแดง อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา
12 มกราคม 2556 คำผุนร่วมมิตร แสดงที่ บ้านหมาก อ.หมวกเหล็ก จ.สระบุรี
9 กุมภาพันธ์ 2556 คำผุนร่วมมิตร แสดงที่ วัดพืชนิมิตร(นวนคร)คลอง1 อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี
10 กุมภาพันธ์ 2556 คำผุนร่วมมิตร แสดงที่ วัดคลอง1 งานปิดทองฝังลูกนิมิต (ซอย รพ.ศรีธัญญา)  ต.ประชาธิปัต อ.ธัญญะ จ.ปทุมธานี
11 กุมภาพันธ์ 2556 คำผุนร่วมมิตร แสดงที่ วัดหลวงพ่อโต(วัดสรพงษ์) อ.เภอสีคิ้ว จ.นครราชสีมา
17 กุมภาพันธ์ 2556 คำผุนร่วมมิตร แสดงที่ วัดบ้านหนองจอก ต.หนองจอก อ.บ้านไร่ จ.อุทัยธานี
9 มีนาคม 2556 คำผุนร่วมมิตร แสดงที่ วัดด่านช้าง ต. ด่านช้าง อ. บรรพตภิสัย จ. นครสวรรค์
12 เมษายน 2556 คำผุนร่วมมิตร แสดงที่ บ้านตะกุดไผ่ ต.พุเตย อ.วิเชียรบุรี จ.เพชรบูรณ์

...