รับทำเว็บ สมุทรปราการ

รวมภาพการแสดงคณะ คำผุนร่วมมิตร ฤดูกาลปี 2559-2560 @ ซอยวัดด่านสำโรง สมุทรปราการ

• 347 ตอบ
  • 125016 อ่าน

รวมภาพการแสดงคณะ คำผุนร่วมมิตร ฤดูกาลปี 2554-2555 --> หน้าที่ 1-3

รวมภาพการแสดงคณะ คำผุนร่วมมิตร ฤดูกาลปี 2555-2556 --> หน้าที่ 3-6

รวมภาพการแสดงคณะ คำผุนร่วมมิตร ฤดูกาลปี 2558-2559 --> หน้าที่ 6-6

รวมภาพการแสดงคณะ คำผุนร่วมมิตร ฤดูกาลปี 2559-2560 --> หน้าที่ 6-ปัจจุบัน

อัพเดท จัดไปอย่าให้เสียนะคับ พี่ชาย

อยากไปครับ เพราะเคยดูแล้วรอบหนึ่ง ปีนี้

ประทับใจมาก เล่นดี นางเอกสวย เสียงดีครับ

เครื่องเสียงดี เล่นดนตรีม่วนนนนนนนนนครับ

ลงชื่อหม่องได๋คับ ให้ไปนำแหน๊คับผม 

ลงชื่อหม่องได๋คับ ให้ไปนำแหน๊คับผม

ลงซื่อที่กระทู้ได้เลยครับ.. มาเด้อครับน้อง SorDong

ม่วนๆนำกันแบบซอดแจ้ง หมอลำบ่หนี บ่กลับ

อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา บ่ไกลจากกรุงเทพครับ

ลงซื่อที่กระทู้ได้เลยครับ.. มาเด้อครับน้อง SorDong

ม่วนๆนำกันแบบซอดแจ้ง หมอลำบ่หนี บ่กลับ

อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา บ่ไกลจากกรุงเทพครับ

ถ้าบ่ติดสอบ บ่ติดเรียน พ้อกันแน่นอนครับพี่ต้าร์

วันเสาร์ ที่ 21 เม.ย.2555 เชิญชมหมอลำ คณะคำผุนร่วมมิตร

@ วัดบ้านมะเกลือเก่า ต.มะเกลือเก่า อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา

ชาวกรุงเทพฯ และใกล้เคียง มาม่วนนำกันหลายๆ เด้อครับ

อ้ายต้าร์บอกรายละเอียดแน เล่นบ้านได๋เดินทางเส้นได๋จะได้ไปถืกซอดแจ้งแม่นบ่คับ

อยากไปครับ เพราะเคยดูแล้วรอบหนึ่ง ปีนี้

ประทับใจมาก เล่นดี นางเอกสวย เสียงดีครับ

เครื่องเสียงดี เล่นดนตรีม่วนนนนนนนนนครับ

ไปๆๆ ครับพี่โจอี้... ม่วนๆ นำกัน ซวนไทเวปไปหลายๆเด้อ

เห็นพี่บอกว่าคณะนี้เล่นดี ผมเลยอยากเบิ่งครับ

บ่ทันเบิ่งจักเทื่ออยู่
:m129:

ไปๆๆ ครับพี่โจอี้...  ม่วนๆ นำกัน ซวนไทเวปไปหลายได้อ

เห็นพี่บอกว่าคณะนี้เล่นดี ผมเลยอยากเบิ่งครับ

บ่ทันเบิ่งจักเทื่ออยู่

บอกไว้หลายๆ คนแล้วครับ เล่นดีจริงๆ ครับ อยากให้ไปฟังกันหลายๆ ครับ

นางเอกนี่เสียงดีหลายๆ ไผได้ฟังกะมักครับ

ลองเบิ่งลองฟังดนตรีมีเสน่ห์มากๆ ครับ

พีไปเบิ่งครั้งเดียวปีนี้ยังติดใจครับ

วันเสาร์ ที่ 21 เม.ย.2555 เชิญชมหมอลำ คณะคำผุนร่วมมิตร

@ วัดบ้านมะเกลือเก่า ต.มะเกลือเก่า อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา

ชาวกรุงเทพฯ และใกล้เคียง มาม่วนนำกันหลายๆ เด้อครับ

อ้ายต้าร์บอกรายละเอียดแน เล่นบ้านได๋เดินทางเส้นได๋จะได้ไปถืกซอดแจ้งแม่นบ่คับ

พี่ยุทธ...บอกว่าอยู่บ่ไกลจาก อ.สีคิ้วครับ

ถ้ามาจาก กทม.วัดบ้านมะเกลือเก่า

อยู่ติดอยู่ถนนมิตรภาพเลยครับ มองซ้ายมือเด้อ

เส้นทางไปวัดมะเกลือเก่าที่ถูกต้องนะครับ รถผ่านวัดหลวงพ่อโตไป จะเห็นวัดมะเกลือใหม่อยู่ติดถนนมิตรภาพ ให้ชิดซ้ายอยู่เลนนอกไว้ ประมาณ 3-4 กม.จะเห็นสะพานลอย แล้วเล้ยวซ้ายเข้าไปวัดมะเกลือเก่า ระยะทาง 2 กม.ครับ
ตอนแรกจำผิดครับคิดว่าติดถนนมิตรภาพ ที่ติดถนนมิตรภาพคือวัดมะเกลือใหม่ครับ

อัพเดท จัดไปอย่าให้เสียนะคับ พี่ชาย

น้องต้น ตะวัน มาๆๆๆ..  มามิกซ์เสียงให้แน้เด้อครับ :m129:

ไปนำแน่ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไปฮอดสามทุ่มแล้วไผ่สิออกมารับน้อนิ อิอิอิอิอิ

มาๆๆ. มาเด้อน้องเอ็ม สิมาจักโมงกะมาโลด

แต่ว่าเรื่องไปรับ --> บ่มีผู้ได๋ไปรับดอก ย่างลัดโท่งมาโลด 2 กิโลเบาๆ
:m147:

พี่ต้าสิไปติครับ อยากไปนำเด้เนาะ เบิ่งสถานะการณ์ก่อนเด้อครับว่าสิว่างบ่   :m035:

พี่ต้าสิไปติครับ อยากไปนำเด้เนาะ เบิ่งสถานะการณ์ก่อนเด้อครับว่าสิว่างบ่   :m035:

มาเลยครับบ่าววี.. ทีแรกว่าสิซวนอยู่เห็นมีลูกน้อยกะเลยบ่กล้าซวน

ถ้าว่างกะมาม่วนนำกันเด้อครับ ซอดแจ้งจ่างป่าง
  :m135:

เส้นทางไปวัดมะเกลือเก่าที่ถูกต้องนะครับ รถผ่านวัดหลวงพ่อโตไป จะเห็นวัดมะเกลือใหม่อยู่ติดถนนมิตรภาพ ให้ชิดซ้ายอยู่เลนนอกไว้ ประมาณ 3-4 กม.จะเห็นสะพานลอย แล้วเล้ยวซ้ายเข้าไปวัดมะเกลือเก่า ระยะทาง 2 กม.ครับ
ตอนแรกจำผิดครับคิดว่าติดถนนมิตรภาพ ที่ติดถนนมิตรภาพคือวัดมะเกลือใหม่ครับ

เมื้อนั้นให้พี่ยุทธเป็นเจ้าภาพเด้อครับ.. เพราะถือว่าอยู่ใกล้กว่าหมู่

เห็นบอกว่าลาหยุดไว้แล้วแม่นบ่ ม่วนๆ แบบซอดแจ้งครับ

บอกไว้หลายๆ คนแล้วครับ เล่นดีจริงๆ ครับ อยากให้ไปฟังกันหลายๆ ครับ

นางเอกนี่เสียงดีหลายๆ ไผได้ฟังกะมักครับ

ลองเบิ่งลองฟังดนตรีมีเสน่ห์มากๆ ครับ

พีไปเบิ่งครั้งเดียวปีนี้ยังติดใจครับ

สรุป..พี่โจอี้ ไปบ่ครับ :m118:

พี่ต้า ให้ยายไปนำแหน่เด้อ

มาเลยครับ.. ส่งท้ายสงกรานต์

สิพากันมาจั่งได๋หละครับ
:m159:

บ่าววี.. สรุปไปนำกันบ่ครับ

มาเด้อๆๆๆ

พี่ยุทธ.. รถล้อหมุนจักโมงครับ :m043:

พี่ยุทธ.. รถล้อหมุนจักโมงครับ :m043:
     ยังบ่ชัวร์เลยน้องต้าร์ เพราะต้องเบิ่งงานก่อนไปเบิ่งงานนอกบริษัท กำหนดหยังแน่นอนบ่ได้ เซ็งคัก

กำหนดการเดินทาง พร้อมกันที่ อนุสาวรีย์ชัย 18.00 ครับ มีไรโทรแจ้งกันได้
01. ยายแพม
02. ตะวัน
03. เรยา อั้ม รถส่วนตัว ล้อมุนที่รังสิต
04. เปี๊ยก ( เดินทางมาจาก อุบลราชธานี ) สว่างแล้วก็เข้า กทม.

คุณพี่ต้า .. เดินทางพร้อมกัน กับ ตะวัน ไหม ครับ โทรแจ้งรายละเอียดและสอบถามกันได้นะคับ ถ้าครบ 15 ที่นั่งก็จะเหมาไปเลย ตามนั้น

จักโมงหละยาย ... เดินทาง บ่าย 2 บ่าย 3 บ่

เมื้อแลง.. พ้อกันหน้าฮ้านครับ  :m043:

พี่ต้า  ครับไม่มีภาพมาฝากหรอครับ     

พี่ต้าครับรบกวนลงรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ...

ตากล้อง หลายตัว ... อีกอย่าง ตากล้อง หยังไม่ตื่นเลย อิอิ แต่สมาชิกที่ไปมีทั้งหมดดังนี้
01.โจร้อย
02.โจอี้
03.เมียผู้ใหญ่บ้าน
04.แพมแพ่ม แจ่มแจ้ม
05.น้องเอ็ม รชตนนท์
06.พี่ยุทธ
07.น้องเปี๊ยก
08.น้องต๊ะ
09.พี่ตาต้า
10.ตะวัน
11.เรยา
12.จะเอ๋
13.อั้มรา
14.ปุ๊กกี้
15.กุ๊กกุ๊ก
16.ท๊อฟฟี่
( หลายกว่า 16 ครับ มันหลายอีหลี จาก กทม. แต่บางคนกะบ่ทราบชื่อ จึงเรียนมาเพื่อทราบ )

มื้อคืนนี้ม่วนมาก ๆ ๆ เลยคับ เครื่องเสียงก็ดังดีขนาดคับ สุดยอดมากกับคำผุนร่วมมิตร

ลืมไป มี น้อง ท๊อบ น้อง อาร์ต จากโคราช จาก ชัยภูมิด้วย อิอิ  ประทานโทษคับ
มื้อคืนนี้ม่วนมาก ๆ ๆ เลยคับ เครื่องเสียงก็ดังดีขนาดคับ สุดยอดมากกับคำผุนร่วมมิตร

พี่ต้าครับรบกวนลงรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ...

โอ้ยๆๆ ม่วนหลายครับ ไทพี่น้อง ทาง กทม.ไปกันหลายแฮง

กระเทยทางสูงเนินกะอยู่กันซอดแจ้งหลายคัก

ส่วนรูปผมหัวแต่ตื่น.. ยังบ่ทันเฮ็ดหยังเลยครับ

รอจักหน่อยเด้อครับ
:m193:

ตากล้อง หลายตัว ... อีกอย่าง ตากล้อง หยังไม่ตื่นเลย อิอิ แต่สมาชิกที่ไปมีทั้งหมดดังนี้
01.โจร้อย
02.โจอี้
06.พี่ยุทธ
08.น้องต๊ะ
09.พี่ตาต้า
10.ตะวัน
11.เรยา
12.จะเอ๋
13.อั้มรา
14.ปุ๊กกี้
15.กุ๊กกุ๊ก
16.ท๊อฟฟี่
( หลายกว่า 16 ครับ มันหลายอีหลี จาก กทม. แต่บางคนกะบ่ทราบชื่อ จึงเรียนมาเพื่อทราบ )

เดินทางกลับกันอย่างปลอดภัยกันทุกคนใช่ไหมครับ

ม่วนๆ ครับ หมอลำเล่น 3 ทุ่ม เลิก 6 โมงเช้า พอดี
:m043:

พี่ต้า  ครับไม่มีภาพมาฝากหรอครับ   

เก็บภาพมาฝากคือเก่าครับ.. เสียดายบ่ได้อัดเสียง MP3 ครับ

เพิ่นว่าช่องเสียง out ของเครื่องมิกซ์ใช้ไม่ได้

ตอนอัด VCD ก็ต้องไปอัดในห้องเสียงใหม่ เสียดายครับ

ปล.ขอลงภาพแรกและภาพสุดท้ายเด้อ เดี๋ยวเมื้อใหม่สิเอามาลงอีก

เสียดายบ่ได้อยู่ฮอดเต้ยลา กลับบ้านตอนตี 5
ลืมไป มี น้อง ท๊อบ น้อง อาร์ต จากโคราช จาก ชัยภูมิด้วย อิอิ  ประทานโทษคับ

เมื้อแลงเด้อครับ.. รับรองได้เบิ่งรูปแน่นอนครับน้องวัฒน์ :m118:

ขอบคุณครับพี่ต้า มื้อแลงน้องเล่นชัยภูมิเด้อพี่ ถ้าไปก็เชิญหลังเวทีเด้อครับ...

อ๋อค่ะ คุณพี่เอ็ม ล่วงนิสหนึ่งค่ะ
01.โจร้อย
02.โจอี้
06.พี่ยุทธ
08.น้องต๊ะ
09.พี่ตาต้า
10.ตะวัน
11.เรยา
12.จะเอ๋
13.อั้มรา
14.ปุ๊กกี้
15.กุ๊กกุ๊ก
16.ท๊อฟฟี่

ถึง หญิงต้นเด้อ น้องเอ็ม รชตชล หรือเ เอ็ม ณ หนองคายครับ

แม่น น้องเอ็ม รชตนนท์ อิอิอิอิอิ

ขอบคุณครับพี่ต้า มื้อแลงน้องเล่นชัยภูมิเด้อพี่ ถ้าไปก็เชิญหลังเวทีเด้อครับ...

อ้อ..ครับ พี่กลับมา กทม.แล้ว คงบ่ได้ไปครับ

เอาไว้พ้อกันใหม่โอกาสหน้าเด้อครับ

ลงรูปน้องวัฒน์ ให้ก่อนหมู่เลย

สิทธิพิเศษสำหรับ สมาชิกเวปครับ

อันนี้รูปหนุ่มชัย ชัยมงคลครับพี่ต้า...อิอิ

อันนี้รูปหนุ่มชัย ชัยมงคลครับพี่ต้า...อิอิ

เอ้า...ผิดคนบ่ครับ เมื้อนั้นน้องวัฒน์ใส่ชุดสีได๋ครับ

พอแต่งหน้าเข้ากะ.. คือกันเบิด หรือว่าเจ้าของเฒ่าแล้วน้อนี่

รวมภาพการแสดงคณะ คำผุนร่วมมิตร ฤดูกาลปี 2554-2555

21 เม.ย.55 คำผุนร่วมมิตร @ บ้านมะเกลือเก่า ต.มะเกลือเก่า อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา

รวมภาพการแสดงคณะ คำผุนร่วมมิตร ฤดูกาลปี 2554-2555

21 เม.ย.55 คำผุนร่วมมิตร @ บ้านมะเกลือเก่า ต.มะเกลือเก่า อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา

รูปขึ้นหน้าที่ 2 แล้วเด้อครับ a0117

เอ้า...ผิดคนบ่ครับ เมื้อนั้นน้องวัฒน์ใส่ชุดสีได๋ครับ

พอแต่งหน้าเข้ากะ.. คือกันเบิด หรือว่าเจ้าของเฒ่าแล้วน้อนี่

5555555555555555555555

เฒ่าหลายเติบยุครับพ่อใหญ่

เฒ่าแล้วกะยังบ่ว่า สายตากะยังบ่ดีอีก โอ้ยยยยยยยยย อิอิอิ

555555555555555555

คักแท้ดอก.. หน่วยเสริมนี้ เสริมให้เสียตลอด :m118:

...