รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ภาพบุญแจกข้าว หาผู้ประสบอุบัติเหตุ ในวงหนึ่งในสยาม (ผู้อยู่เบื้องหลัง)

• 28 ตอบ
  • 6099 อ่าน

ได้จัดงานบุญขึ้นที่ บ้านพักของ หมอลำหนึ่งในสยาม

สุดท้ายแล้วครับผม ขอแสดงว่าเสียใจนำเด้อครับ

บ่อมีแนวงันบ่อน้อ น้องพระเอกน้อย หนึ่งในสยามเพิ่นบ่อเล่นติมื้อนั่นอะนะ

บ่ได้มีแนวงันดอกครับ เพิ่นเฮ้ดบุญหาสื่อๆๆครับพี่เอก

ไผเป็นหยังนออ้าย  อุบัติเหตุทุกมื้อนี้ นายแมนตายหลาย หมู่นางกะไปสองสมคนแล้ว ย้านย่าน เฮาถูกเขาผิด ระวังปานได๋กะเจอ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

ยอมรับๆ ใช่ทำบุญหา แฟนน้าแขกมั้ยคะ

ที่ตกหลังตาอยู่บ้านพักคะ

อ้ายวีตอบด่วนจ้า

วันนี้อ้ายวีใส่เสื้อสีอะไร

ไปกับพุได่ ด่วนๆๆ

เอ้าน้องสา คือถามพี่เเบบนั้น แสดงว่าวันนั้น น้องสาไปนำสะบ้อ น้องสาไปนำแล้วนั่งม่องได๋ น้อ

อิอิ

บ่ได้ไปแต่ว่ามีคนอยู่จักเพิ่นไป

หาเทือเขารุจักอ้ายวี

* 69club

เอ๊า ตกแต่ยามเหิง คือบ่รู้เรื่องงงง น้อ...

ไป บ้านพักมา หว่างวันแม่ คือบ่มีไผ๋ว่าจั่งใด๋น้อ...พี่น้องงงงง

เมื่อวงหนึ่งในสยาม เข้าบ้านพัก หลังเสร็จสิ้นทำการแสดงในช่วงเดือนมีนาคม

สมาชิกทุกคนต่างแยกย้ายกลับภูมิลำเนาของตนเอง เหลือสมาชิกอยู่บ้านพักไม่มากนัก

แต่สำหรับ พี่ยันต์ ซึ่งเป็นลูกเขยคนสุดท้องของแม่อุษา กับขะมักขะเม้นอยู่กับการปรับปรุงหลาย ๆ อย่างที่ชำรุด

เมื่อประมาณวันที่ ๑ เมษายน พี่ยันต์สังเกตุเห็นว่าหลังคาที่โกดังเก็บของชำรุดมาก

จึงได้ปีนขึ้นไปเพื่อจะซ่อมหลังคา  แล้วสิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น พี่ยันต์ใช้มือข่มที่กระเบื้องเพียงเล็กน้อย กระเบื้องแตกกระจายออกเป็นชิ้น ๆ

ร่างของพี่ยันต์ลอยล่องในอากาศ แล้วก็ตก จนกหัวกระแทกกับพื้นปูน หน้าห้องครูพจน์ จากนั้นผู้ที่เห็นเหตุการณ์ก็พยายามนำส่งโรงพยาบาลชุมแพ

แต่ก็ไม่สามารถฉุดรั้งไว้ได้  พี่ยันต์ได้เสียชีวิตขณะนำส่งโรงพยาบาล นำความเศร้าเสียใจมายังชาวคณะ หนึ่งในสยาม เป็นอย่างมาก

ขอแสดงความเสียใจ กับการสูญเสียด้วยนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ที่เป็นญาติมิตรหรือเพื่อนร่วมวงด้วย ขอให้มีกำลังใจสู้ต่อไปครับ

เมื่อวงหนึ่งในสยาม เข้าบ้านพัก หลังเสร็จสิ้นทำการแสดงในช่วงเดือนมีนาคม

สมาชิกทุกคนต่างแยกย้ายกลับภูมิลำเนาของตนเอง เหลือสมาชิกอยู่บ้านพักไม่มากนัก

แต่สำหรับ พี่ยันต์ ซึ่งเป็นลูกเขยคนสุดท้องของแม่อุษา กับขะมักขะเม้นอยู่กับการปรับปรุงหลาย ๆ อย่างที่ชำรุด

เมื่อประมาณวันที่ ๑ เมษายน พี่ยันต์สังเกตุเห็นว่าหลังคาที่โกดังเก็บของชำรุดมาก

จึงได้ปีนขึ้นไปเพื่อจะซ่อมหลังคา  แล้วสิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น พี่ยันต์ใช้มือข่มที่กระเบื้องเพียงเล็กน้อย กระเบื้องแตกกระจายออกเป็นชิ้น ๆ

ร่างของพี่ยันต์ลอยล่องในอากาศ แล้วก็ตก จนกหัวกระแทกกับพื้นปูน หน้าห้องครูพจน์ จากนั้นผู้ที่เห็นเหตุการณ์ก็พยายามนำส่งโรงพยาบาลชุมแพ

แต่ก็ไม่สามารถฉุดรั้งไว้ได้  พี่ยันต์ได้เสียชีวิตขณะนำส่งโรงพยาบาล นำความเศร้าเสียใจมายังชาวคณะ หนึ่งในสยาม เป็นอย่างมาก

วีระบุรุษผู้อยู่เบื้องหลังตัวจิงคะ

ขอแสดงความเสียใจ กับเหตุการณ์ในครั้งนี้ด้วยนะคะ :'( :'(

ขอแสดงความเสียใจมาด้วยนะครับ และขออนุโมทนาขอให้พี่เค้าไปสู้สุขติในนิมิตรที่ดีด้วยครับ

เสียใจด้วยนะคับ
เรื่องบ่ดีผ่านไป
ต่อไปให้มีแต่สิ่งดีดีเข้ามาเด้อคับ
งานหลายๆๆ
เงินไหลมา
แฟนเพลงตุ้มหอมเด้อคับเด้อ

วีรบุรุษแห่งวงหนึ่งในสยาม

ขอแสดงความเสียใจจากการจากไปด้วยนะครับ

...