รับทำเว็บ สมุทรปราการ

อยากใหคณะร้องเพลงนี้หน่อยนะคัฟ

• 2 ตอบ
  • 2026 อ่าน

อยากใหคณะร้องเพลงนี้หน่อยนะคัฟ
« เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 05:23:47 PM »
อยากใหคณะร้องเพลงนี้หน่อยนะคัฟเพลงฮักน้องอย่าซูนคิง ถ้าได้บอกด้วยนะคัฟ

Re: อยากใหคณะร้องเพลงนี้หน่อยนะคัฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 07:09:51 PM »
อยากใหคณะร้องเพลงนี้หน่อยนะคัฟเพลงฮักน้องอย่าซูนคิง ถ้าได้บอกด้วยนะคัฟ

ฮักน้องอย่าซูนคิง

เพลงนี้เพลงโปรดผมเลยนะ

มีคนเอามาร้องหลายเวอชั่นมาก

ต้นฉบับรู้สึกจะเป็น ดาว บ้านดอน vs พิมใจ เพชรพลาญชัย

เท่าที่สังเกตุดูวงหมอลำส่วนมากเขาจะร้องเพลงตลาดใหม่ๆซะมากกว่า

ในมุมมองของผม เพลงตลาดใหม่ๆพวกนี้มันเหมือนการไปยัดเยียดให้คนฟังหน้าเวทีมากกว่า

ตามสถานีวิทยุ โทรทัศน์ เปิดไปไหนก็เจอแต่เพลงพวกนี้ฟังจนเอียนละ

ไปดูหมอลำก็ยังจะไปเจอเพลงแบบนี้อีก บางทีมันก็น่าเบื่อเหมือนกัน

ถามว่าฟังได้มั้ย มันก็ฟังได้ แต่มันไม่ได้มีความลึกซึ้งกินใจไร

ฟังๆไปให้จบเพลงแค่นั้น ไม่มีไรน่าจดจำ

สู้เพลงเก่าๆไม่ได้ หยิบมาฟังเมื่อไหร่มันก็ยังเพราะลึกซึ้งกินใจอยู่เหมือนเดิม

ลำภูไท เพลงนี้เพราะมาก ไม่รู้ชื่อเพลงไรใครพอมีข้อมูลมั่ง บอกหน่อยเน้อ

Re: อยากใหคณะร้องเพลงนี้หน่อยนะคัฟ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 07:35:44 PM »
เห็นด้วยนะครับ

...