รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ปิ่นทิพย์ กิตติจารีย์ นางเอกสาวจากเมืองกาฬสินธุ์

• 13 ตอบ
  • 7744 อ่าน

ฝากไว้ในใจแฟนๆนะครับสำรับนางเอกสาว ประจำทีมงาน เสียงแคนลำโขงครับ
ในนามปิ่นทิพย์ กิตติจารีย์ เดิมชื่อ จุ๋ม ชนิดา เคยบันทึกแผ่นมาแล้วนะครับ จากค่ายนพพร ซิลเวอร์ โกลด์

น่ารักมากมายเลยครับ

a008 a008 a008 a008 a008 a008
ฝากไว้ในใจแฟนๆนะครับสำรับนางเอกสาว ประจำทีมงาน เสียงแคนลำโขงครับ
ในนามปิ่นทิพย์ กิตติจารีย์ เดิมชื่อ จุ๋ม ชนิดา เคยบันทึกแผ่นมาแล้วนะครับ จากค่ายนพพร ซิลเวอร์ โกลด์

'งามแท้เพื่อน สู้ๆเด้อ

มีโอกาสได้ไปดูที่เชียงหวาง อ.เพ็ญ  เสียงดี หน้าตาดีใช้ได้  แต่วาทลำ วาทศิลป์การแสดงควรพัฒนาให้มากกว่านี้ โดยเฉพาะกลอนลำ ท่วงทำนองต้องปรับปรุงค่ะ.. ควรเล่นเพลงตลาดให้มากเวลาเต้ยและต้องเป็นหมอลำ  ไม่สมควรอย่างยิ่งที่เอาเพลงลูกทุ่งมาเต้ย  ...(เพลงตัวเองเอาไว่ก่อน..เพราะไม่มีคนรู้จัก  มันทำให้จืด)..ปรับอีกนี๊ดนะคะ..เป็นกำลังใจให้ค่ะ  สู้ๆๆๆๆ

พี่ปิ่นทิพย์  แสดงได้ดีมากนะคะเท่าที่เคยดูและเสียงดีมากๆๆๆๆๆๆ  คะ  ดูน่ารักมีเสน่ห์   ไม่ได้ดูแย่เหมือนที่  มีใครติเลย ให้กำลังใจนางเอกสาวที่สวยที่สุดในยุคนี้เลยก็ว่าได้นะคะ 

Re: ปิ่นทิพย์ กิตติจารีย์ นางเอกที่สวยที่สุด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 06:10:52 PM »
พี่ปิ่นทิพย์  แสดงได้ดีมากนะคะเท่าที่เคยดูและเสียงดีมากๆๆๆๆๆๆ  คะ  ดูน่ารักมีเสน่ห์   ไม่ได้ดูแย่เหมือนที่  มีใครติเลย ให้กำลังใจนางเอกสาวที่สวยที่สุดในยุคนี้เลยก็ว่าได้นะคะ

ฝากบอกพี่ปิ่นทิพย์  ด้วยนะคะ ว่าน้องชอบเพลงพี่เขามากเลย  เพลง ป๋าเมียมาโลด  หยิกแกมหยอกน่ารักดีคะ  ได้ฟังบ่อยมากที่ จ.อุดร   ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   จ้า    :m054:

สบายดีบ่หน้อจุ๋มชนิดาทางวงเก่าคิดฮอดอยู่เด้อ

Re: ปิ่นทิพย์ กิตติจารีย์ นางเอกสาวจากเมืองกาฬสินธุ์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 11:14:55 AM »
คนเราต้องมีการพัฒนาค่ะ ขอบอก... ถ้าทำตัวเป็นนำเต็มแก้ว.. ไม่ยอมรับสิ่งใหม่.. ไม่รับคำติชมหรือปรับปรุงตัว ก็ต้องอยู่ในกะลาต่อไป ติเพื่อก่อนะคะ..

ขอเป็นกำลังใจให้น้องสาวหล่าปิ่นทิพย์ เด้อ ตอนนี้ยิ่งมีวงเจ้าของชื่อคณะ  ปิ่นทิพย์  ธิดาเกด  ก็ขอให้สร้างผลงานออกมาให้ดีที่สุดเด้อ พี่สาวคนนี้เป็นกำลังใจให้ ทุกคำชมหรือติ ก็เป็นประโยชน์ทั้งสิ้นเชื่อว่านอ้งสาวพี่ ยินดีรับฟังอยู่แล้ว  สู้ๆ  เด้อนอ้งพี่ :m054:

คนเราต้องมีการพัฒนาค่ะ ขอบอก... ถ้าทำตัวเป็นนำเต็มแก้ว.. ไม่ยอมรับสิ่งใหม่.. ไม่รับคำติชมหรือปรับปรุงตัว ก็ต้องอยู่ในกะลาต่อไป ติเพื่อก่อนะคะ..
ขอบคุณแทนน้องปิ่นด้วยเด้อจ้าสำหรับคำติ ชมทั้งหมด เชื่อว่าน้องปิ่นคงมีความพยายามปรับปรุงอยู่เสมอเพื่อแฟนหมอลำ และมีจิตใจดีงามไม่ถือสาคำติที่บางทีไม่รู้ว่าออกมาจากความปราถนาดีหรือไม่กะบ่แน่ใจนัก แต่เชื่อว่านอ้งสาวหล่าคงให้อภัยเป็นทานแก่.... คนคิดดีทำดีไม่คิดร้ายกับใครอย่างน้องปิ่น พี่สาวคนนี้ก็ให้กำลังใจอย่างเต็มที่ เด้ออีหล่า สู้ๆ      :m121:

...