รับทำเว็บ สมุทรปราการ

"ประกาศผลรางวัล “คม ชัด ลึก” อวอร์ด ครั้งที่ 9"

• 4 ตอบ
  • 3654 อ่าน

เมื่อเร็วๆ นี้(9 ก.พ.55) ได้มีการประกาศผลรางวัล “คม ชัด ลึก” อวอร์ด ครั้งที่ 9  ประเภทเพลงไทยลูกทุ่ง  มีผลดังนี้             
1. สาขาดาวดวงใหม่ลูกทุ่งชายยอดเยี่ยม ได้แก่ วิน ธนาเดช
เพลง อกหักมือใหม่ บริษัท ลีโอ มาสเตอร์
2. สาขาดาวดวงใหม่ลูกทุ่งหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ พิน ดารา
เพลง นั่งคิดคนเดียว บริษัท บ้านเพลงสตูดิโอ
3. สาขาเพลงอมตะรังสรรค์ยอดเยี่ยม ได้แก่ ขุดดินแช่ง
ร้องโดย ฝน ธนสุนทร บริษัทชัวร์เอนเตอร์เทนเมนท์
4. สาขาคำร้องยอดเยี่ยม ได้แก่ ชวัลวิทย์ ยิ่งยศเสนี
เพลง วีรบุรุษสุดที่รัก ร้องโดย การะเกด
5. สาขาทำนองยอดเยี่ยม ได้แก่ เพลง รวงรักรวงแรงใจ
ทำนองโดย พยัต ภูวิชัย ร้องโดย น้อย นพเก้า
6. สาขาเรียบเรียงเสียงประสานยอดเยี่ยม ได้แก่ ธีระพงษ์ ศักดิ์แก้ว
เพลง มนต์เพลงลูกอีสาน ร้องโดย ไหมไทย ใจตะวัน

7. สาขานักร้องลูกทุ่งชายยอดเยี่ยม ได้แก่ กุ้ง สุธิราช
เพลง อยากบอกรัก อัลบั้ม กุ้ง สุธิราช-วิรดา วงเทวัญ อาร์สยาม
8. สาขานักร้องลูกทุ่งหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ครีม อาร์สยาม
เพลง สองรุมหนึ่ง ซิ้งเกิล
9. สาขาเพลงยอดเยี่ยม ได้แก่ มนต์เพลงลูกอีสาน
      ร้องโดย ไหมไทย ใจตะวัน  อัลบั้ม สังกัดพรรคเพื่อเธอ

10. ป็อบปูล่า โหวต  สาขานักร้องเพลงลูกทุ่งยอดนิยม ได้แก่ 'อ๊อฟ' ศุภณัฐ

Re: "ประกาศผลรางวัล “คม ชัด ลึก” อวอร์ด ครั้งที่ 9"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:52:51 PM »
สุดยอดที่สุดครับ

Re: "ประกาศผลรางวัล “คม ชัด ลึก” อวอร์ด ครั้งที่ 9"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:32:32 PM »
ขอบคุณค่ะที่นำข่าวดีๆมาบอก ดีใจกับไหมไทยและผู้อยู่เบื้องหลังทุกคนค่ะ :m121: :m121: :m121:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 07:26:51 PM »
ดีใจนำเพิ่นเด้อครับ...ผู้ผลิตผลงานตลอดจนทีมงานคุณภาพของ..อ้ายไหมไทย..ชุดหน้าชุดที่ 6 เอาอีกเด้อครับ....

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 02:03:45 PM »
มีรางวัลการันตี เกือบทุกอัลบั้มเลยครับ อ้ายไหมไทย :m087:

...