รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ฝากไว้จักคนแนเด้อครับ ลำบ่ทันเก่งปานได๋ น้องอ้อย ปุณณิศา ลูกสาวหล่า!!

• 28 ตอบ
  • 14019 อ่าน

:m155: ก็ลำเพราะดีนะคะ เสียงก็ดีอยู่ ที่จริงน่าจะลำตั้งนานแล้วนะคะ เพราะเห็นเค้านานแล้ว ย้อนไปสักหกเจ็ดปีก่อนถ้าลำเป็นกุมาร จะโอมาก แต่เห็นส่วนมากตอนนั้นจะร้องเพลงสากลมากกว่า ซึ่งขอบอกว่าที่จริงแล้วน้ำเสียงเค้าร้องลูกทุ่งก็เพราะมากค่ะ ยังไงก็จะคอยติดตามผลงานต่อไปนะคะเอาใจช่วยค่ะ :m004: :m004: :m004: :m004:

:m015:พี่ออ้อยฝากบอกว่าขอบคุณมากครับคุณติ๊ก วันที่เล่นชัยภูมิก็เห็นคุณติ๊ก พี่อ้อยบอกอยากรู้จักเป็นเพื่อนเห็นคุณติ๊กผอมไป  ฝากดูแลสุขภาพด้วยนะครับ  :m035: :m096:

:m035: ขอบคุณ คุณอ้อยมากนะคะพอดีอ่านหนังสือหนักนอนดึกตีสามตีสี่ทุกวัน ทำให้เกิดภาวะบวมน้ำ ถ้าเห็นเมื่อ 2-3 เดือนก่อน ขอบอกว่าอาจจำกันไม่ได้ทั้งบวมน้ำทั้งสิว ต้องเข้ารักษาโดยด่วน หมอเค้าใช้เครื่องไฟฟ้าช็อตรีดเอาน้ำออกน่ะคะ น้ำหนักเลยลดลง 4-5 กิโล แถมยังซวยไฟช็อตอีก555เกือบไม่มีโอกาสได้ดูแก่นนครแล้วเชียว  งานหน้าเดี๋ยวจะทำใจให้กล้าเข้าไปทักนะคะ ตอนนี้ :m016:อายคุณอ้อยจริงๆค่ะ อิอิ

:m167:พี่อ้อยฝากบอกว่าดูแลตัวเองด้วยนะครับ..เที่ยวหน้าต้องเข้ามาหลังเวทีด้วยนะครับ :m161: :m161: :m073:

:m059: ขอบคุณนะคะ เดี๋ยวถ้าไปดูงวดหน้าจะตามไปให้กำลังใจทั้ง หน้าเวทีและหลังเวทีเลย หุๆๆๆ :m004: :m004: :m004: :m004: :m004:

สู้ต่อไปอย่าถอยและอย่าท้อนะอ้อย สักวันสิ่งดีๆต้องเป็นของเรา
สู้เพื่อคำว่า แก่นนครบันเทิงศิลป์ เอาใจช่วยครับ

:m121:เห็นน้องสาวได้เป็นนางเอกอ้ายกะดีใจนำเด้อน้องหล่า สมัยก่อนนั่งแต่งหน้าด้วยกันอิๆๆๆจำอ้ายป๊อกได้บ่อ้อยยย หรือคนในวงเรียก ป๊อกแว่น หรือ ป๊อกตาบ อิๆเป็นกำลังใจให้ลำเก่งๆแข็งๆๆ แก่นนครบันเทิงศิลป์  :m207:ต้องอยู่ต่อไปฝากบอกคนชื่อคอยนำแหน่เด้ออย่าเฮ็ดให้อ้ายป๊อกเสียใจหลาย คนนครพนมคือกันกะอย่าตั๊วกัน อิๆ :m016:

น้องออ้ยทั้งน่ารัก ทั้งเก่งผู้หญิงตัวนิดเดียว  ต้องรับผิดชอบอะไรมากมาย ๆ ขอเป็นกำลังใจให้น้องสาวสู้ต่อไปน่ะ

:m019:  อย่ายอมแพ้ ทุกอย่างถ้าเราตั้งใจทำแล้วส้กวันหนึ่งต้องเป็นวันของเรา สู้ตายค่ะ :m019: :m019: :m019: :m019:

น้องอ้อยกับน้องใหม่เป็นคู่พระ คู่นางที่เหมาะสมกัน มาก น่ารักทั้คู่  :m137: :m137: :m137: :m137:

ปีนี้คงไม่ได้ลำครับพีนีเพราะไม่ผ่านมาตรฐาน ฮ่าๆ แอ๊คติ้งยังไม่เป็นครับ  คงเต้นได้และร้องเพลงอย่่างเดียว มันใหม่ๆไม่ค่อยถนัด ขอบคุณนะครับ...

:m119: แล้วใครจะลำแทนน้อบัดนี้ :m013: :m013: :m013: สิถ้าเบิ่งเด้อค่ะ

:m015:ได้แล้วครับ สวยครับ รอดูกันต่อไปเด้อครับ.. :m096: :m096:

ปีนี้คงไม่ได้ลำครับพีนีเพราะไม่ผ่านมาตรฐาน ฮ่าๆ แอ๊คติ้งยังไม่เป็นครับ  คงเต้นได้และร้องเพลงอย่่างเดียว มันใหม่ๆไม่ค่อยถนัด ขอบคุณนะครับ...

บ่ได้เป็นนางเอกตัวสำรอง กะยังดีฝึกไว้เผื่อบ่มีคน ปีแรกกะธรรมดานั้นหล่ะบ่แม่นมือหนึ่งน้อ โดนๆไปเดี๋ยวกะคล่องบางคนกว่าจะได้
เป็น พระเอก นางเอก เพิ่นกะฝึกหลายปีคือกัน น้องอ้อยแค่ปีเดียวเอง  บ่อเป็นหยัง เสียงดีอยู่ผ่าน  เพิ่นแสดงละครยังเทคหลายครั้งน้อ
  แต่ปีนี้นางเอกใหม่แม่นไผ่น้อ อยากฮู้จังเลย   :m013: :m013: :m013: :m013: :m013:

:m148:ก็มีพี่ตุ๊ดตู่ และดอกอ้อครับ ส่วนพี่อ้อยก็คงต้องเก็บเกี่ยวประสบการณ์ไปก่อนครับ :m036:

เต้นกับร้องเพลงน่ะ คือแล้วครับ..ส่วนลำคงสิค่อยๆเก็บเกี่ยวประสบการณ์ครับ...^^^^ :m167:

ร้องกับเต้นคือแล้วครับ ส่วนลำต้องค่อยเก็บเกี่ยวประสบการณ์ครับ^^^^ :m135:

คนนี้เสียงดีคับ  :m036: :m036: :m036: ร้องเพลงม่วนแฮ้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :m036: :m036:

...