รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ด้วยคนค่ะ

• 32 ตอบ
  • 4901 อ่าน

ด้วยคนค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 12:17:58 PM »
ชื่อหญิงค่ะ

เป็นคนอีสานแต่ตอนนี้เรียนและทำงานอยู่สระบุรีค่า

ชอบระเบียบฯค่ะ เพราะเพื่อนเป็นพระเอกน้อยอยู่ระเบียบ

เดี๋ยวว่างๆ จะเอารูปมาลงนะคะ

Re: ขอซักรูปนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 12:25:31 PM »

มันจะเข้ามั๊ยเนี่ย...

Re: ด้วยคนค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 12:28:52 PM »
โอ๊ย....หน้าเบ้อเริ่มเลย 

เห็นผ้าถุงคู่ชีพสีชมพูด้วย  อิอิ

ขอโทษนะคะ ที่พิมพ์เป็นภาษากลาง เป็นคนอิสานแต่พูดกลางค่ะ

แต่ถ้าเป็นภาษาโคราชพอได้ค่ะ แต่พิมพ์ลำบาก ขอไทยดีกว่า ไม่ว่ากันนะคะ

ยินดีรู้จักทุกคนค่ะ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 12:56:10 PM »

ลองใหม่

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 12:58:43 PM »

เหอๆๆ  หญ่ายเหมือนเดิม

ไม่เก่ง IT ค่ะ  เลยกลายเป็นหน้าบาน 2รูปเลย 

ทรมานสายตาน่าดู...

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 01:09:32 PM »

อีก..

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 01:14:06 PM »

เหวอ...ทำไมมันใหญ่หยั่งงี้ละคะ ในเมื่อตอนเลือกไม่ได้เลือกขนาดนี้ (ทำไม่เป็น)

งงวุ๊ย!!  ไม่โพสน์ต่อดีกว่าเดี๋ยวคนดูกินข้าวไม่ลง  อิๆๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 03:28:52 PM »

ฝากสาวงามบ้านหญิงด้วยคนนะคะ

เผื่อหมอลำคณะไหนเห็นแวว... เอิ๊กๆๆๆ ;D

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 09:51:49 AM »
คร๊าบ

ยินดีที่ได้รุจักนะคร๊าบ

เพชรเมืองชัย อยุ่ ต.ลาดใหญ่  อ.เมือง จังชัยภูมิอะครับ

แล้วหญิงเรียนที่ไหนหรอครับ

ใกล้จบยังปีไหนแร้ววครับ

.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 11:38:40 AM »
  หวัดดีค่ะ ปั๊ก

หญิง เรียน ม.วไลยอลงกรณ์ค่ะ  ปี 3 แล้วค่ะ

คุณปั๊กเป็นสมาชิกของหมอลำคณะเพชรเมืองชัยเหรอคะ?

ถ้าหญิงไปชัยภูมิจะมีโอกาสเจอคุณไหม?  คือหญิงต้องไปคอนสวรรค์บ่อยๆ อ่ะค่ะ

....จำได้แล้ว บ้านลาด ที่มีไก่ย่างอร่อยๆ ใช่มั๊ยค่ะ หญิงแวะอุดหนุนทุกครั้งที่ผ่านเลย..

* 69club

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 12:47:59 PM »
จั๊ก อะไรดอกเด้อ....สาวหญิงกะด๋ายเนาะ...

แวะมาทักทายดา........

มีข่าวคราว อะไร ก็เอ๋า มา แจ้ง บ้างเดิ้ง อา ประไร ถั๊วะ อิอิ

เป็น ไง๋ ล่ะ เจ๋อ ภาษ๋าโคราช เข่าไป๋.........อิอิ  โอ้ยยยยย เจ๊บปากดา.....เอ๋งก็พิมพ์แค่นี้ล่ะ....

ขอต้อนรับสาวหญิง อย่างเป็นทางการคร๊า....เป็นส่งข้อความเข้าไปทักทาย

สาวขี้ดื้อ มารายงานตัวเด้อจ้า.......หลานย่าโม 4 ปี นะคะ เรียนจบที่นั้น

กะเลย เว้าได้ นิดหน่อยยยย....

มาเที่ยวโคราชบ้านเอ๋ง มาฟังเพลงสำเนียงโคราช สาวขี้ดื้อ มาแจ้งประกาศ  ต้อนรับสาวโคราช หลานย่าโม ย่าโม ........ง

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 12:53:43 PM »

อิอิ  หวัดดีค่ะ สาวขี้ดื้อ

:D

ยังน่ารักเหมือนเดิมนะคะ  สาวขี้ดื้ออยู่ อำเภออะไรนะคะ ลืมแล้ว แฮ่...จำได้แต่ว่าอยู่ชัยภูมิ

เสียดายนะที่สาวขี้ดื้อทำงานอยู่ซะไกล  ไม่งั้นเวลาหญิงไป อ.คอนสวรรค์ จะได้แวะไปทักทายบ้าง

ช่วงเทศกาลกลับบ้านบ้างมั๊ยคะ  เผื่อหญิงมีโอกาสได้เจอตัวจริงเสียงจริง สาวขี้ดื้อ ผู้น่ารัก... ;)

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 02:06:29 PM »
ยินดีต้อนรับครับผม....
อยู่หม่องนี่มีแต่ม่วนและกะม่วนครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 02:22:56 PM »
ยินดีต้อนรับครับผม....
อยู่หม่องนี่มีแต่ม่วนและกะม่วนครับ

จ้า ขอบคุณค่ะ

แล้วคุณ Jp อยู่ที่ไหนคะ  รู้จักกันไว้ไม่เสียหลายเน๊าะ.. :)

* 69club

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 02:25:43 PM »

ยังน่ารักเหมือนเดิมนะคะ  สาวขี้ดื้ออยู่ อำเภออะไรนะคะ ลืมแล้ว แฮ่...จำได้แต่ว่าอยู่ชัยภูมิ

เสียดายนะที่สาวขี้ดื้อทำงานอยู่ซะไกล  ไม่งั้นเวลาหญิงไป อ.คอนสวรรค์ จะได้แวะไปทักทายบ้าง

ช่วงเทศกาลกลับบ้านบ้างมั๊ยคะ  เผื่อหญิงมีโอกาสได้เจอตัวจริงเสียงจริง สาวขี้ดื้อ ผู้น่ารัก... ;)

คนภูเขียว ดินแดนอ้อยหวานอุทยานมิตรผล

นะคะ.....กลับบ้านทศกาลถ้าบ่มีหยังเปลี่ยนแปลงคร๊า........

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 02:27:26 PM »

รู้แล้ว อิอิ  สาว อ.ภูเขียวใช่มั๊ยจ๊ะ สาวขี้ดื้อแก้มป่อง (อิจฉา...)   :D

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 05:56:32 PM »
ยินดีตอนรับค่ะสาวหญิง

และยินดีที่ได้รู้จักสาวหญิงด้วยนะคะ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 06:01:24 PM »
ยินดีตอนรับค่ะสาวหญิง

และยินดีที่ได้รู้จักสาวหญิงด้วยนะคะ

ขอบคุณและยินดีมากๆ ค่ะ  สำหรับมิตรภาพในบอร์ดนี้

คุณ k.t. คนที่ไหนคะเนี่ย ไกล้สระบุรีมั๊ย?  หาเพื่อน หาเพื่อน อิอิ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 10:37:16 AM »
ชื่อหญิงค่ะ

เป็นคนอีสานแต่ตอนนี้เรียนและทำงานอยู่สระบุรีค่า

ชอบระเบียบฯค่ะ เพราะเพื่อนเป็นพระเอกน้อยอยู่ระเบียบ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

หนุ่มนาคนนี้ฮู้แต่วิธีไต้หนู........................................หนุ่มสีดาครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 08:18:16 AM »
ชื่อหญิงค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

หนุ่มนาคนนี้ฮู้แต่วิธีไต้หนู........................................หนุ่มสีดาครับ

จ้า ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันจ้า หน่มสีดา

หนนาแถวนั้นคงหายากแล้วมั๊ง โดนหนุ่มสีดาล่อซะเกลี้ยง ขอซักตัวซิคะ อิอิ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 09:00:49 AM »
คือขยันแท้น้อคนบ้านเฮา ส่วนอ้ายอยู่ อุบลเด้อ เฮ็ดงานหลวงอยู่ กทม

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 04:49:48 PM »
คือขยันแท้น้อคนบ้านเฮา ส่วนอ้ายอยู่ อุบลเด้อ เฮ็ดงานหลวงอยู่ กทม

ยินดีที่ได้รู้จักค่า

ทำงานให้หลวงเหมือนกันเลย แต่หญิงแค่ลูกจ้างชั่วคราวในสถาบันทางการศึกษาค่า..

ว่าแต่ มาไกลนะคะ อุบล เข้าพรรษาปีหน้าชวนหญิงไปแห่เทียนด้วยนะ  :D

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 05:44:41 AM »

ยินดีที่ได้รู้จักค่า

ทำงานให้หลวงเหมือนกันเลย แต่หญิงแค่ลูกจ้างชั่วคราวในสถาบันทางการศึกษาค่า..

ว่า
แต่ มาไกลนะคะ อุบล เข้าพรรษาปีหน้าชวนหญิงไปแห่เทียนด้วยน
        บ่ได้กลับหรอกบ้าน  คุมมอ็บคลองเตยอยู่ ถ้ากลับจะกลับช่วง เมษา ได้ข่าวว่าหญิงเรียนราชภัฎาไล บติเรียนอยู่ศูนย์ได๋หญิง
อ้ายเรียนจบแล้ว(รปศ.)เอ็กตร้าจาก ศ.นวนครปี51
ดีใจหลายที่ได้รู้จักรุ่นน้อง

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 08:12:35 AM »

หญิงเรียนศูนย์แก่งคอยค่า ใกล้บ้านดี 

ดีจัง เจอรุ่นพี่ร่วมสถาบัน.. :)

ช่วงสงกรานต์หญิงก็กลับนางรองเหมือนกัน  แวะเที่ยวเล่นนางรองบ้างก็ได้นะคะ ถ้าอ้ายสะดวก

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 08:45:08 PM »
อยู่นางรองบะติ๊น้อง เรียนไกล้จบไปล่ะ  ..ขอไห่ขยันๆๆๆๆเด้อจบเร็วๆๆคนทางบ้านเฮาคอยอยู่
จบแล้วไห่ฟ้าวมารับใช้หลวงคืออ้าย.....เอาใว้กลับอุบลอ้ายว่าจะแวะนางรองก่อนได้บ่น้อ..
ไปอุบลก็ไปเส้นทาง..24ผ่านนางรองคือกัน

คือสิบ่ลืมกันไวน้อ.......

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 08:43:30 AM »
อยู่นางรองบะติ๊น้อง เรียนไกล้จบไปล่ะ  ..ขอไห่ขยันๆๆๆๆเด้อจบเร็วๆๆคนทางบ้านเฮาคอยอยู่
จบแล้วไห่ฟ้าวมารับใช้หลวงคืออ้าย.....เอาใว้กลับอุบลอ้ายว่าจะแวะนางรองก่อนได้บ่น้อ..
ไปอุบลก็ไปเส้นทาง..24ผ่านนางรองคือกัน

คือสิบ่ลืมกันไวน้อ.......

หญิงเรียนปี 3 แล้วค่ะ  อีกปีกว่าก็จะจบ (ตั้งนาน :-\ )

ถ้าเราได้กลับบ้านช่วงเดียวกันก็แวะเที่ยวเล่นนางรองได้ค่ะ ถือโอกาสชวนทุกท่านในบอร์ดนี้เลยนะคะ ยินดีต้อนรับทุกท่านค่ะ

....คอยทางที่นางรอง...เด้ออ้าย  :D

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 07:39:35 PM »
 :-*มีปัญหาอีหยังบอกอ้ายเด้อ......ถือว่าฮู้จักกันแล้ว...
          ขอป็นอ้ายซายด้วยนำจักคน.... อยากไห่สมาชิกเฮ้าติดต่อกันตลอดจะได้....แนะนำ...ช่วยเหลือ....ชี้แนวทาง....ต่างๆๆๆซึ่งกันและกันได้
  เอาใว้ไกล้ๆๆกลับก่อนจังสิบอกเด้อน้อง...

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 07:48:52 AM »
:-*มีปัญหาอีหยังบอกอ้ายเด้อ......ถือว่าฮู้จักกันแล้ว...
          ขอป็นอ้ายซายด้วยนำจักคน.... อยากไห่สมาชิกเฮ้าติดต่อกันตลอดจะได้....แนะนำ...ช่วยเหลือ....ชี้แนวทาง....ต่างๆๆๆซึ่งกันและกันได้
  เอาใว้ไกล้ๆๆกลับก่อนจังสิบอกเด้อน้อง...

มีเยอะอยู่ค่ะปัญหา ว่างๆจะรบกวนนะคะอ้าย

กลับบ้านเมื่อไหร่บอกด้วยนะอ้าย..

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 10:10:44 AM »
ยินดีต้อนรับเด้อครับ

ขอให้มีความสุขกับเว็บลูกทุ่งหมอลำเด้อครับ

จั๋งได๋กะทักทายกันแน่เด้อครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 09:21:18 AM »

ขอให้มีความสุขกับเว็บลูกทุ่งหมอลำเด้อครับ

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 03:45:38 PM »

[/quote]

ดีจ้า.. ขอบใจจ้าคุณวี

น้ำใจและมิตรภาพคนในบอร์ดนี้อบอุ่นดีจังนะคะ..

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 08:01:42 PM »
หายหน้าหายตาไปไหนมาครับเห็นเงียบไปนาน

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 04:56:17 PM »
หายหน้าหายตาไปไหนมาครับเห็นเงียบไปนาน

ยังอยู่ค่ะพี่ .. หญิงเข้ามาดูเว็บนี้ทุกวัน แต่หญิงไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับหมอลำ ก็เลยไม่ได้เข้าไปพูดคุยอะไรกับใคร

ในชีวิตเพิ่งเคยได้ดูหมอลำ 2  ครั้งเอง (ดูแต่ลิเก อิๆๆ) แต่มีเพื่อนอยู่วงหมอลำค่ะ เลยเพิ่งรู้ตัวว่าชอบหมอลำ

แอบเข้ามาอ่านดูทุกกระทู้แหละค่ะ   

...