รับทำเว็บ สมุทรปราการ

แฟนคลับพระเอกนัยน์ตาซึ้ง พี่หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ผู้นำทีมงานขอเชิญทางนี้ครับ

• 41 ตอบ
  • 30697 อ่าน

แฟนคลับพระเอกนัยน์ตาซึ้ง หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์

ผู้นำทีมงานคณะหนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ขอเชิญทางนี้

ขอเชิญร่วมพูดคุย แสดงความคิดเห็น โพสรูปพี่หนึ่ง

และฝากข้อความไปยังพี่หนึ่ง ขอเชิญฝากกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

ขอเชิญร่วมพูดคุย แสดงความคิดเห็น โพสรูปพี่หนึ่ง

และฝากข้อความไปยังพี่หนึ่ง ขอเชิญฝากกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

แฟนคลับพระเอกนัยน์ตาซึ้ง พี่หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ ผู้นำทีมงานขอเชิญทางนี้ครับ

* 69club

เป็นกำลังใจให้พี่หนึ่ง สร้างสรรค์ผลงานดีดี

ออกมาสู่สายหู สายตาแฟนหมอลำ หลายๆเด้อค่ะ

สู้ๆๆครับ

เป็นกำลังใจให้เสมอครับพี่หนึ่งสุดหล่อ

ขอฝากไปยังพี่หนึ่ง เรื่องติ-ชมผลงานปี 2554-2555 ครับ :m121:

01 โครงสร้างเวทีและฉาก      
เวทีใหญ่ ตกแต่งฉากได้สวย OK ครับสวยกว่าตอนเริ่มเปิดวงอยู่ครับ แต่ผมว่าป้ายผู้สนับสนุนมันเยอะไป จึงทำให้ไปบดบังฉากและทำให้ติดไฟแสงสีได้น้อยนะครับ ควรมีผูสนับสนุนอย่างละป้ายก็พอนะครับ เวทีแคทว็อคยาวถึงเครื่องมิกซ์เสียง ทำให้ผู้ชมตื่นตาตื่นใจและได้ชมชุดสวยๆอย่างใกล้ชุดครับอันนี้ถือว่าเป็นข้อดีครับ ส่วนเรื่องลายฉากของเวทีก็สวยใช้ได้ครับอต่ติดที่กล่องไฟกระพริบสีขาวระหว่างชั้นของเวทีแต่ละชั้นทำให้มองแล้วไม่สวยครับ ฤดูกาลหน้าผมว่าเอาออกไปเลยครับ ถ้าจะเน้นฉากๆ ให้เห็นลายสวยๆของเวทีไปเลย   

02 ระบบไฟแสงสี      
ปีนี้ใช้ระบบไฟย้อมเวที สวยมากๆ ครับ แต่เหมือนไฟไม่แรงเท่าไหร่ ทำให้เวทีไม่เปลี่ยนสีไปจากเดิมเท่าไหร่ และไฟสว่างติดน้อยไป ทำให้เวทีมืดไปครับ ถ้าคนถ่ายรูปบุคคลจะถ่ายยากมากครับ ควรเพิ่มไฟแสงสว่างอีกนิดครับจะแจ่มมากๆ (ตัวอย่างไฟย้อมเวทีที่สวยคือระเบียบวาทะศิลป์ครับ ไฟย้อมเวทีแรงมากๆ พอย้อมออกมาทำให้สวยงามมากครับ)   

03 ระบบเสียง      
ผ่านครับ เสียงแหลมและเสียงกลางชอบมากๆ แต่ขอให้ปรับเบสอีกนิดนะครับ เบาไป อยู่ไกลๆจะรู้เลยว่าเบสไม่ค่อยมีเลย ขอชมคนปรับเสียงนะครับ ปรับได้ดี อาจารย์นักดคนตรีเล่นดีมากๆ ทำให้ระบบเสียงก็ออกมาดีด้วย ขอชมครับ   

04 การเล่นดนตรี      
อาจารย์นักดนตรี เล่นได้ดีมากๆครับ ชอบเสียงแซ็ก เป่าได้เด่นมาก ผ่านมากๆครับ   

05 สเต็ปการเต้นแดนเซอร์ชาย      
ผ่านครับ ขอชมคุณครูเงาะ   

06 สเต็ปการเต้นแดนเซอร์หญิง      
ผ่านครับ แดนเซอร์หญิงน้อยไปนิดครับ 25 คน เห็นบอกว่าออกกันกันไปแล้วบ้าง    

07 ชุดเต้นแดนเซอร์ชาย      
ผ่านครับ ออกแบบได้สวยดี แต่สวยมากๆ ตอนเพลงเปิดตัวพี่หนึ่งขึ้นไป แต่ขอเพิ่มเติมนะครับถ้าแดนเซอร์ชายน้อยลง ถ้าอยากจะโชว์ความอลังกาลหรือแดนเซอร์เต็มเวทีนั้นต้องเพิ่มขนไก่อีกนะครับ แดนเซอร์ชายขอเป็นใส่หมวกแล้วใส่ขนไก่เพิ่มอีกก็ได้ ขนไก่ของคณะเยอะอยู่แล้ว ให้หมุนเวียนเปลี่ยนขนภายในเพลงก็ได้ นั่นหมายถึงต้องมีคนเสียบขนไก่อีกคนหนึ่ง จะเพิ่มความอลังกาลของโชว์ได้ดีขึ้นครับ ตัวอย่างเหมือนประถม เหมือนรัตนศิลป์ครับ   

08 ชุดเต้นแดนเซอร์หญิง      
ตอนช่วงโชว์แรกๆ ไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ ขนน้อยไป เพิ่มขนไก่อีกนะครับ จะช่วยให้แดนเซอร์อลังกาลกว่านี้ แต่ชอบมากๆ ตอนเพลงเปิดตัวพี่หนึ่งขึ้นไป ชุดสวยอลังกาลครับ   

09 ชุดลำชาย      
สวยครับ แต่ปีนี้ไม่ค่อยได้เห็นชุดใหม่เท่าไหร่ ชุดฟ้อนเสริฟชายแดงดำสวยครับ   

10 ชุดลำหญิง      
สวยครับ ตัวหลักๆ ได้เห็นชุดใหม่ๆ บ้างแต่ไม่เยอะ ชอบมงกฏพี่เภาครับใหญ่อลังกาลมาก   

11 การแต่งกายเหมาะกับการแสดง      
ทำได้ดีครับ   

12 การแสดงช่วงโชว์      
ผ่านครับ ชอบโชว์เพลงลมหายใจปลายด้ามขวาน ทำได้ดีครับ ชอบๆ ขอโชว์แบบนี้อีกสักเพลงจะดีมากๆ ครับ   

13 การแสดงช่วงตลก      
ถือว่าผ่านนะครับ ตลกปีนี้ ชอบๆ ได้หัวเราะตลอด    

14 การแสดงลำเรื่อง      
ไม่มีที่ติครับสำหรับลำเรื่อง ปีนี้ชอบที่สุดคือลำเรื่องนี่หละครับ สมแล้วครับที่เป็นหมอลำโล่พระราชทาน เนื้อเรื่องเข้าใจง่ายไม่ซับซ้อน และโศกดีครับ   

15 เสียงหมอลำฝ่ายชาย      
เสียงดีใช้ได้ครับ   

16 เสียงหมอลำฝ่ายหญิง      
เสียงดีนะครับ โดยเฉพาะนางเอกพี่ลำเภา ตะลุวัน เสียงขั้นเทพมาก   

17 การเลือกเพลงโชว์   
เน้นเพลงเต้นส่วนมาก ยังขาดเพลงที่โชว์ด้านความอลังกาล ถ้ามีจะผ่านมากๆ   

18 การเลือกเพลงเต้ย      
เต้ยเพลงเก่าผสมใหม่ สนุกดีครับ แต่ขอเพลงเต้ยที่ใหม่ๆ กว่านี้นะครับ เพราะส่วนมากเต้ยแต่เพลงเก่าๆ   

19 การแสดงของพระเอก      
ต้องขอชมครับ พี่หนึ่งทำหลายหน้าที่มาก ยังทำได้ดีขนาดนี้ครับ   

20 การแสดงของนางเอก      
ผ่านมากๆ ชอบเสียงพี่ลำเภา ตะลุวัน มากๆ เป็นนางเสียงขั้นเทพอีกคน ชอบๆครับ ออกฉากเยอะกว่าเพื่อนเลย   

21 การแสดงของตัวประกอบ      
ทุกคนเล่นได้ดีครับ เสียงผ่านทุกคน   

22 ราคาจ้าง   
ถ้าเทียบคุณภาพของหมอลำในทุกๆด้านกับราคาที่จ้างนั้น คุ้มเกินคาดครับ ราคา 180,000-200,000 ต้นๆ นั้นถือว่าเจ้าภาพยิ้มได้เลยครับ เพราะราคานี้ยังต่อรองกันได้อีก   

ภาพรวมโดยสรุป --> โดยรวมผลงานการแสดงปีนี้ ถือว่าสอบผ่านฉลุยเลยครับ
เป็นกำลังใจให้สร้างสรรค์ผลงานที่มีคุณภาพต่อไปนะครับ
 :m121:

เป็นกำลังใจอีกแรงเด้อ จ้า ถ่ามีโอกาศจะไปเต้ยหน้าเวทีอีกค่ะ...เจอกัน อีกรอบคือ บ้านหนองกุง อ.เมือง จ.ขอนแก่นค่ะ....(แต่เตรียมฝึกการหลบขวดไว้นำแน่เด้อค่ะ อิๆๆ)

เป็นกำลังใจอีกแรงเด้อ จ้า ถ่ามีโอกาศจะไปเต้ยหน้าเวทีอีกค่ะ...เจอกัน อีกรอบคือ บ้านหนองกุง อ.เมือง จ.ขอนแก่นค่ะ....(แต่เตรียมฝึกการหลบขวดไว้นำแน่เด้อค่ะ อิๆๆ)

เอ้าคือว่าจั่งสั้นน้อบาดนี้.. บ้านนี้วัยรุ่นแฮงบ่ครับพี่สาว.. :m147:

เป็นกำลังใจให้พี่หนึ่ง สร้างสรรค์ผลงานดีดี

ออกมาสู่สายหู สายตาแฟนหมอลำ หลายๆเด้อค่ะ

ปีนี้คิวงานเพิ่นหลาย ปีหน้าคือสิได้เห็นแปลกๆใหม่ๆ แท้แน่นอนน้องก้อย

ออกรถเบนซ์แล้ว.. ให้น้องซายคนนี้

ลองนั่งเป็นบุญก้นแนเด้อครับพี่หนึ่ง
:m073:

ออกรถเบนซ์แล้ว.. ให้น้องซายคนนี้

ลองนั่งเป็นบุญก้นแนเด้อครับพี่หนึ่ง

:m090:
สิมาขี่มื่อใด๋กะบอกแน่เด้อสิได้เช็ดเบาะไว้รอ

ชอบข้อ  นี้

10 ชุดลำหญิง     
สวยครับ ตัวหลักๆ ได้เห็นชุดใหม่ๆ บ้างแต่ไม่เยอะ ชอบมงกฏพี่เภาครับใหญ่อลังกาลมาก   

ชอบ  มากมงกุฏใหญ่มากกกกกกกกกก  แล้วมันอยู่บนหัวได้ไงงงงงงงงงงงงงง

สวยเลิศศศศศสสส  เด่น แต่รักอะ

:m090:
สิมาขี่มื่อใด๋กะบอกแน่เด้อสิได้เช็ดเบาะไว้รอ

โอ้ยยย.. ขอบคุณหลายๆ ครับพี่หนึ่ง

แต่ผมบ่กล้าดอกครับ ย้านรถเบนซ์พี่หนึ่งเปื้อน

วาสนาซินซาตาผมกะสินั่งแต่ Vios นี่หละครับ

:m152:    :m152:    :m152:    :m152:    :m152:    :m152:    :m152:

:m207:  :m207: :m207: :m207:ขอบคุณอ้ายเเทนเด็กน้อยวงษ์โปงลางโรงเรียนโคกกลางใหม่โพธิ์ทองเเนเด้ออ้ายที่สนับสนุนขอบคุณอีหลี่จร้า

ชอบหลายๆ    :m207: :m207: :m207:ที่พี่มาแสดงอยู่ อ.พระยืน จ.ขอนแก่น ค่ะ :m015: :m015: :m015: ม่วนบักคักเลย สิมาขอนแก่นอีกมื้อใด๋หน้อ

ฝากไปยังพี่หนึ่งด้วยน่ะครับ  เรื่องของเพลงช่วงโชครับ เพลงคนอะไรก็ไม่รู้ครับ  เปลี่ยนเป็นเพลงเริดด่ะ  ได้ใหมครับ

เพราะแฟนเพลงข้างล่างวันที่มาเลนที่บ้านน้ำทรง  วันที่  29  ก.พ.  55  ครับแฟนเพลงที่มาจากอำเภอศรีเชียงใหม่เขาขอมาครับ

เขาบอกว่าฟังแล้วมันยังไงไม่รู้  มันขัดจังหวะดนตรีบางช่วงน่ะครับ  ก่อนงานวัดพระเจ้าองค์ตื้อได้ใหมครับอันนี้แฟนเพลงขอมาน่ะครับ

ขอบคุณครับ

เชียรุ่งทิวาเสมอครับ

:m207: :m207: :m207: :m207:มักคือกัน สรุป ยอเจ้าดม สู้ต่อไปไทยบ้านเฮา โอ้ยย..เว้ามาเเฮงมัก เนื้อเพลง นักร้องเสียงการเเสดง โอ้ยๆๆ..มักๆๆ มื้อวันที่ 23 เมษาสิถึงนิสิ พ่อกันเด้อ จร้าอยู่ บ.โคกกลาง ค.ป่าไม้งาม อ.เมือง จ.หนองบัวลำภูตร้า มาเด้อ สิไปปูสาดถ่าอยู่หน้าเวทีเรย เเร้วกะซ่อมเเหล่นหนีขวดพร้อมพอดีวัยรุ่นบ้านนี้ มันเเรงจร้า อิอิ มาเด้อจร้ามาเบิ่งหมอลำอยู่บ้านสิพากินต้มไ่ก่เเซบๆ ก่อนปัยเบิ่งหมอลำ ฝากพี่ต้าบอกเเฟนๆชาวเว็บมากันหลายๆๆคนเด้อ จร้าเป็นกำลังใจให้หลอยๆเด้อ กับวงษ์หมอลำหนึ่งรุ่งทิวา  :m207: :m207:

ถึง...พี่หนึ่งจ้า
ปีหน้าเจอกันอีกแน่นอนจ้า
ที่บ้านเชียงเครือ

:m013: :m013: :m013: :m013: สรุปว่ามักคือกันล่ะจร้า อิอิ ร้องเพลงม่วน อยากเห็นอ้ายร้องเพลงสตริงคือ 8 ปีที่แล้วเด้ ยังจำได้บ่น้อเพลง ท่าเดียว น่ะแมะ สุดยอด เป็นกำลังใจให้คือกันเด้ออ้ายเด้อ

:m035: :m035: :m035:มื้อใด๋สิด้ายเบิ่งหมดลำม่วน ๆ แบบนี้อีกน้อ :m033: :m033: :m033:

หมอลำปิดวง พี่หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ เงียบแท้น้อครับ[/b][/font]

- วันศุกร์ ที่ 11 มกราคม 2556 หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ แสดงที่
   วัดเทพลีลา รามคำแหง39 เขตรามคำแหง กรุงเทพ

- วันเสาร์ ที่ 12 มกราคม 2556 หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ แสดงที่
   ตลาดสุขสวัสดิ์ บางบอน เขตบางบอน กรุงเทพ

- วันอาทิตย์ ที่ 13 มกราคม 2556 หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ แสดงที่
   ปากซอยลาซาล สุขุมวิท105 เขตบางนา กรุงเทพ

- วันจันทร์ ที่ 14 มกราคม 2556 หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ แสดงที่
   ตลาดปัฐวิกรณ์ ถ.นวมินทร์ เขตบึงกุ่ม กรุงเทพ

* มากรุงเทพ ครั้งนี้ สิถอดเสื้อ "สรุป" แจกบ่น้อครับ

หนึ่ง พี่อยากได้โปสเตอร์โฆษณาหมอลำคะณะหนึ่งแนครับ
 vichaisrimga@hotmail.co.th ขอบคุณครับ อ้ายสิเอาไปขึ้นป้าย บ้านดงแคนใหญ่ ครับ

...