รับทำเว็บ สมุทรปราการ

คลิปการเเสดงของสาวน้อยเพชรบ้านแพง บ้านยางคำ วันที่4ธันวาคม2554 บางส่วน

• 27 ตอบ
  • 10728 อ่าน

คักอีหลี เด้อครับ  ยกนิ้วให้เลย
สุดยอกครับ ม่วน ขอบคุณหลายๆๆ

:m084: :m084: :m084: :m084: ม่วนคักครับ ขอบคุณหลายๆครับ อยากฟังเสียงนางเอกเพิ่นมีบ่ครับ

ม่วนๆๆครับ ฤดูการนี้ยังบ่ทันได้เบิ่งยุ
หาคิงงานเบิ่งบ่ทันได้ อยากเบิ่งแฮง
 :m084: :m084: :m084: :m152:

ขอบคุณคลิปม่วนๆๆน่ะครับ วันที่ 21 มกราคม  เจอกัลที่อ.ปะคำ จ.บุรีรัมย์ครับ

บ่าวไตเติ้ล อันกล่องใหญ่ๆที่เพิ้นยื่นออกมาหน้าเวทีนั้นบอกเพิ้นทาสีใหม่แน่เด้อ อันอื่นดีเบิดมีอันนี้หละแนมไปมัน บ่ถึกตา มันเป็นสิเก่าๆ ซั่นดอกว่า

แจ้งคุณพ่อสงกรานต์ให้แล้วเด้อ เพิ่นรับทราบแล้ว ล่ะเพิ่นกะฝากขอบคุณหลายสำหรับคำแนะนำ  :m084:

ก่อนอื่น ขอบคุณ น้องไตเติ้ล เจ้าของคลิป และ ผู้ดูแลบอร์ดค่ะ
หลังจากได้ชมการแสดงด้านหน้าเวทีของสาวน้อยเพชบ้านแพงในฤดูกาลนี้แล้ว
บอกได้คำเดียวว่า "เยี่ยมมากค่ะ" โดยเฉพาะช่วงลำเรื่องต่อกลอน
หมอลำมีแต่ผู้เสียงดีๆ เต้ยห่าวหลายค่ะ เต้ยเพลงใหม่เก่าสลับกัน หม่วนอีหลี
ที่สำคัญ พร   อภิรดี เป็นหมอลำที่อัธยาศัยน้ำจิตน้ำใจดีอีหลีค่ะ
ยิ้มแย้ม ทักทาย ให้ข้อมูล แก่แฟนเพลงอย่างเป็นกันเอง
โดยส่วนตัวแล้วประทับใจหลายค่ะ เพราะติดตามตั้งแต่เพิ่นยังใช้ชื่อ
"อภิรดี   ปิยพร" ผลงานชุดแรก "เสียงจากอภิรดี"
ได้คุยกันเรื่องความเก่าความหลัง ขอเพลงเก่าๆที่เพิ่นร้องให้ฟังหลังเวที
ประทับใจอีหลีค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้ สาวน้อยเพชรบ้านแพง
สร้างสรรค์ผลงานดีๆอย่างนี้ตลอดไปนะคะ

น้องไตเติ้ลขาาาาาาาาาาา
มีคลิปเพลง "สาวชุมแพตามแฟน" บ่น้อค่ะ
ถ้ามีขอแหน่เด้อค่ะ มักหลายค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ขอบคุณพี่เมียผู้ใหญ่บ้านนะครับ  เพลงสาวชุมเเพ  อยุ๋เพลงที่  2นะครับ

"ขอบคุณ"
ตัวเท่าบิ๊กซีเด้อค่ะ น้องไตเติ้ล
ขอปุ๊บได้ปั๊บบบบบบบบบบบบบบบบ
ขอบคุณหลายค่ะ มีโอกาสเจอกัน
ให้กอดดแหน่เด้อ

สาวชุมแพตามแฟน
(เกริ่น) สิบนิ้วกราบลงหน้าองค์พระธาตุขามแก่น
ลูกมาตามหาแฟนเขาจากแดนอำเภอชุมแพ
หนีงานวิวาห์ลูกตามมาด้วยใจแน่วแน่
ขึ้นรถจากเมืองชุมแพ
ถึงเมืองแก่นขอนเมื่อตอนบ่ายโมง

(ลำแหล่) คำมั่นสัญญาก่อนมาขอแต่ง
พี่ลืมหรือแกล้งกันแน่พี่จ้า
หลอกให้น้องรักแ้ล้วเข้าวิวาห์
ทำไมพี่มาจากลาน้องไป
หรือติว่าจนเป็นคนขี้เหร่
รู้ข่าวจนเซมันยากทำใจ
ช่วยบอกน้องหน่อยว่าเพราะอะไร
พี่จากน้องไปไม่ห่วงใยกันเลย
จากเมืองชุมแพพ่อแม่ไม่บอก
เพราะไม่ให้ออกมาตามเหมือนเคย
เพราะรักพี่มากจึงหนีมาเลย
อยากได้ลูกเขยของท่านคืนไป
ลูกกราบวิงวอนพระธาตุขามแก่น เอยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
ลูกกราบวิงวอนพระธาตุขามแก่น
ช่วยดลใจแฟนกลับบ้านได้ไหม
วอนสิ่งศักดิ๋สิทธิ์ทุกทิศเทพไท
ได้แฟนคืนไปจะมาแก้บน
ลูกจะถวายหมากพลูปู่ย่า
เนื้อหมูสุราหากว่าพบคน
ที่ลูกรักมากวอนถึงเบื้องบน
เห็นใจคนจนไร้ที่พึ่งพิง
จะเดินตามหาทั่วเมืองขอนแก่น
ถ้าหากว่าแม้นบุญได้แอบอิง
ให้ได้พบพานกับแฟนตัวจริง
สมหวังทุกสิ่งจะกลับเมืองชุมแพ

(ลำ) จริงใจแน่บ่ผันแปรปลิ้นไป่
ใจน้องมีต่ออ้ายบ่หมายซ้อนผู้อื่นชม
จั่งได้ก้มหน้าค่อยตามหา
ให้ฟ้าวกลับคืนมาฮ่วมวิวาห์กับน้อง

แกะเนื้อเพลงได้แล้ว ขอตัวไปฝึกลำก่อนเด้อค่ะ
เจอพี่พรเทื่อหน้า จะได้ลำซ่อยกัน (ข้างล่างเวที)
ขอบคุณ ไตเติ้ล อีกเทื่อหนึ่งเด้อจ้า

ม่วนหลายคับ ขอบคุณที่เอามาฝากเด้อคับ :m121: :m121: :m121:

ขอขอบคุณเจ้าของคลิปเด้อครับม่วนอีหลีขอบคุณที่นำวัฒนธรรมดีๆมาสูู่พี่สู่น้องอีสานได้เบิ่งได้แงง

ม่วนๆและม่วนๆ ขอบคุณหลายๆครับสำหรับการแบ่งปัน

* 69club

ทันบ่น้อกล้องวีดีโอ สิฟ้าวอัดให้ครบทุกคณะเลย

สาวน้อยปีนี้สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดด

น่าจะมีที่เป็นเพลง สาวชุมแพตามแฟน  อย่างเดียว
อยากได้ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

...