รับทำเว็บ สมุทรปราการ

เป็นกำลังใจให้แน่เด้อ

• 45 ตอบ
  • 12011 อ่าน

เป็นกำลังใจให้แน่เด้อ
« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 08:01:44 PM »
เป็นกำลังใจให้ชาววีระพงษ์  ทุกๆคน  โดยเฉพาะหัวหน้าวงที่ต้องบอกว่าทุ่มเทและละเอียดกับทุกขั้นตอนมากๆ

พ่อวียืนยันว่าปีหน้ามีผลงานดีๆมากฝากแน่นอน

พระเอกแต่ละคนก็น่ารัก  แว่วๆมา  แค่แว่วๆนะ  ไม่แน่ใจเหมือนกัน

แต่คาบข่าวมาเล่าก่อนละกัน  ว่าก้อย ปิยะพร  จากหนูภารวิเศษศิลป์  จาย้ายมาที่วีระพงษ์

ถ้ามาก็ดีนะ  ชอบเสียงก้อยมาก  เสียงเพราะจริงๆ  แต่นางเอกของวีระพงษ์  ก็น่ารัก  นิสัยดีด้วยล่ะ

ที่สำคัญอยากให้เปิดวงเร็วๆ  อยากดูน้องหลิว  สุดใจขาดดิ้น  คิกๆๆๆ

วีระพงษ์ถือว่าเป็นวงที่น่าจับตามองอีกวงจ้า

Re: เป็นกำลังใจให้แน่เด้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 08:25:31 PM »
ให้กำลังใจครับ.............

กับคนที่ทุ่มทุนสร้าง..............เพื่อ..ผลงานที่ดี

จั่งได๋ผมกะยังเซื่อหว่า............ลงทุนปลูกข้าว............กะต้องได้กินข้าวครับ............

ได้กินหลายกว่าที่ปลูกไว้อีกครับ..............

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 08:05:00 AM »
เคยดูแล้ว ขอบอกว่าเป็นวงที่มีความเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวที่น่าเอาเป็นแบบอย่างครับ นำเสนอในสิ่งที่ดีงามอันเป็นที่น่ายกย่องของชาวภูไท และชาวอิสานอีกทั้งการลำยังไม่เหมือนใคร เพราะไปอีกแบบหาฟังยาก ว่าไปแล้วอยากดูอีกมักพ่อวีระพงษ์อยู่

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 09:36:21 PM »
คุณบิวเปิดเวปที่ไหนครับ ผมเข้าไปดูรูปวาบหวิวเวปพี่ประจำ สุดยอดดด

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 09:04:11 AM »
น้อง บิวมาอับเดทหมอลำระเบียบ เอารูปงามๆมาเบิ่งแน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 09:05:30 AM »
คับ  ชื่นชอบผลงานมากๆๆๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 10:32:19 PM »
มาทักทายครับ
ไม่เคยดู คณะนี้เลย
ครับ
เดี๋ยว
อ้น จาหาโอกาสดูครับ
ผม คงม่วนไม่หยอก อิอิอิออ
ครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 07:25:04 PM »
คุณบิวเปิดเวปที่ไหนครับ ผมเข้าไปดูรูปวาบหวิวเวปพี่ประจำ สุดยอดดด

อืมมมม

อันนี้ต้องถามน้อง....คนนั้นแล้วล่ะค่ะ คุณน้องเค้าเล่นวิธีตีข้างหลังแล้วรีบหายตัวคร่า  รู้สึกน้องเค้าจาชื่อบิวเหมือนกานมั้งคะ อิอิ

แบบว่าอย่างบิวไม่มีไรวาบหวิวให้ดู  คือว่ามานไม่มีไรจาให้โชว์อ่าค่ะ  จาบอกว่าตะเองมะมีดี อิอิ

วีระพงษ์จงเจริญเด้อ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 07:27:42 PM »
น้อง บิวมาอับเดทหมอลำระเบียบ เอารูปงามๆมาเบิ่งแน

คุณ noomjo  บิวไม่ค่อยได้ถ่ายรูประเบียบซักเท่าไหร่  คือแบบว่ามันอายที่จะถ่ายรูป 555

คือว่าก็พอมีบ้างแต่จะเป็นภาพหลังเวทีซะส่วนใหญ่  เพราะถ้าออกหน้าเวทีมะค่อยได้ถ่ายรูปนัก  คาแต่แนมหน้าแนมหลัง  ย่านคนตีกานจ้า

ถ้าวีระพงษ์เดี๋ยวเอาลงให้ดูแต่ส่วนใหญ่เป็นรูปหน้าเวทีของพระเอกต๊ะ จตุพลนะจ๊ะ

เดี๋ยบวเเปดวงสิหามาฝากดอกเด้อ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 07:28:26 PM »
คับ  ชื่นชอบผลงานมากๆๆๆ

ปีนี้อย่าลืมติดตามผลงานอีกเน้อ  รับรองความสนุก  โดยพ่อวีจ้า

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 07:29:26 PM »
มาทักทายครับ
ไม่เคยดู คณะนี้เลย
ครับ
เดี๋ยว
อ้น จาหาโอกาสดูครับ
ผม คงม่วนไม่หยอก อิอิอิออ
ครับ

ม่วนๆๆๆ  คักๆ   จิงๆๆ  ปีนี้ต้องหาโอกาสดูให้ได้นะจ๊ะ

เค้ามีเอกลักษณ์เฉพาะตัวจริงๆ

เปงกำลังใจให้จ้า

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 07:50:46 PM »
อ้าว บอแมนน้องบิวนี้บอ  ขอโทษเด้อครับ ผมเบิ่งคนผิด คุณบิวเป็นลูกสาวพ่อเอะบอครับ หน้าตาคือๆกัน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 08:47:16 PM »
ขอเป็นกำลังใจให้ชาวคณะวีระพงษ์ วงศ์ศิลป์ พัฒนาวงให้สู่หมอลำระดับแนวหน้าต่อไปน่ะครับ 

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 10:44:35 PM »
อ้าว บอแมนน้องบิวนี้บอ  ขอโทษเด้อครับ ผมเบิ่งคนผิด คุณบิวเป็นลูกสาวพ่อเอะบอครับ หน้าตาคือๆกัน

555  คือหม่องได๋น้อ  พ่อเอ๊ะเบิ่งดีกว่าบิวหลายเด้อจ้า  แค่ปลื้มการแสดงเพิ่นนั่นน๊าพ่อเอ๊ะน่ะ  ปีนี้นำเบิ่งวีระพงษ์แน่เด้อ  รับรองม่วนขนาด

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 04:50:33 PM »
ขอเป็นกำลังใจให้ชาวคณะวีระพงษ์ วงศ์ศิลป์ เด้อครับ
ลำม่วน
เล่นดี
พระเอกหล่อ
นาวเอกสวย
เสียงดีทุกคน
หัวหน้าวงสุดยอดจริงๆ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 05:29:48 PM »
ขอเป็นกำลังแรงใจให้กับทีมงานวีระพงษ์  วงศ์ศิลป์เด้อค่ะ

ให้สู้ต่อไปจนได้เป็นหมอลำระดับแนวหน้าเด้อค่ะ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:29:03 PM »
เด็กวีระพงษ์

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 06:33:11 AM »
ชอบคณะนี้มากๆๆๆ

วีระพงศ์  วงษ์ศิลป์

เปนหมอลำที่ดูแล้วประทับใจมากๆๆ
เมื่อไหร่จะเปิดวงน้อ  อยากเหนผุ้บ่าวหมอลำ  ชื่อหลิวหนะ

ทั้งหล่อ นิสัยดี  เสียงดีด้วย

น่ารักมากๆๆๆๆ  คนที่ใส่ชุดสีแดงทางซ้ายมือนะ

ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 06:34:38 AM »
13  เมษา  2553  มาเบิ่งเด้อ  บ้านสะงวย  อ.ไชยวาน  จ.อุดรธานี

บ้านต้อมเอง

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 05:15:13 PM »
ผมยังไม่เคยมีโอกาศได้ดู  วีระพงษ์  เลย

แต่ที่ได้เห็นจริงๆๆ  ก็ตอนที่มาออกรายการ  7 สีคอนเสริต   อยากบอกว่าสุดยอดศิลปินภูไทย

ได้ใจผมมากๆๆ

หวังว่าปีนี้ผมคงมีโอกาศได้ดู

สาธุ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 10:44:07 PM »

เปนหมอลำที่ดูแล้วประทับใจมากๆๆ
เมื่อไหร่จะเปิดวงน้อ  อยากเหนผุ้บ่าวหมอลำ  ชื่อหลิวหนะ

น่ารักมากๆๆๆๆ  คนที่ใส่ชุดสีแดงทางซ้ายมือนะ

ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้องหลิวเพิ่นก็น่ารักจิงๆเนาะ  เสียงดีนำ  วันที่เล่นที่สารคาม  ถูกใจคนดูวะสั่น  ป้าดเสียงดีอย่างแรง  เต้นได้ใจอีก
ร่วมเชียร์น้องหลิวอีกคนจ้า...  อ้อ...คอนเฟิร์มอีกอย่างน้องเค้านิสัยดีจิงๆจร้า

แต่ว่าน้องต้อมสนใจไปดูเปิดวงป่าวเนี่ย...รอเมษา  นานไปมั้ง แต่ถึงวันสัญญาว่าจะไป 555

พ่อวีนัมเบอร์วัน

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 10:45:12 PM »
ผมยังไม่เคยมีโอกาศได้ดู  วีระพงษ์  เลย

แต่ที่ได้เห็นจริงๆๆ  ก็ตอนที่มาออกรายการ  7 สีคอนเสริต   อยากบอกว่าสุดยอดศิลปินภูไทย

สาธุ

ต้องดูให้ได้นา  ปีนี้ดีกว่าปีกลาย  คิกๆๆๆ
ฝากวีระพงษ์  วงศ์ศิลป์ไว้ในอ้อมใจนำเด้อจ้า

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 11:21:44 PM »

สาธุ

ต้องดูให้ได้นา  ปีนี้ดีกว่าปีกลาย  คิกๆๆๆ
ฝากวีระพงษ์  วงศ์ศิลป์ไว้ในอ้อมใจนำเด้อจ้า

ยังไงก็จะหาโอกาสไปดูให้ได้ครับ

อย่างน้อยสักครั้งก็ยังดี

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 02:27:06 PM »
น้องหลิว
บ้านอยู่สมเด็จ จำชื่อบ้านไม่ได้..
แต่เราเคยไปเที่ยว
อายุ17
เป็นน้องพี่เล็กที่เป็นแดนเซอร์

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 09:50:58 AM »
วีระพงษ์
จงเจริญเด้อครับ
ดังอยู่แล้ว
ศิลปินภูไท

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 05:05:35 AM »
เอื้อยบิว คือบได้เป็นคนดูแลเวประเบียบนอ  เอื้อยบิวหลอยเปิดไว้ทางได๋ น้องขอทางไปแน

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 10:56:46 PM »
คิกๆๆๆ  เว็บที่เคยทำปิดเบิดแล้วเน้อ...

คนที่เขาหวังดีกับเฮาเพิ่นว่าปิดสา  วงเพิ่นคันบ่มีบอร์ดคือสิไคอยู่ดอก

เพิ่นว่าคนเล่นบางคนกะบ่หวังดีกับวงหาแต่เรื่องเสียๆหายๆมาลง  กะเลยพร้อมใจว่าปิด

หาเบิ่งของคนอื่นเฮ็ดเอา 555 

แต่ไม่ว่าวงไหนก็น่าดูทั้งนั้นเยย...

พอดีอ้ายฮักเพิ่นไปอยู่วีระพงษ์  เลยนำเบิ่ง  เลยมีน้องๆหลายคนเพิ่มขึ้นเลยล่ะ  คิกๆ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 05:27:20 PM »
ถ้าหนูเป็นบ่าววี หนูสิให้เอื้อยบิว ดูแล เวปนี้เด๋ย ดังแท้คักกว่าประถมอีก หมู่ฟังลำเอื้อยบิวหลาย

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 09:07:52 PM »
คะเจ้าเล่นดีอีหลี  เอื้อยยังมักน้อ  แต่ว่าเรื่องดูแล  อย่าเถาะ  เดี๋ยวเปงเรื่อง  เนาะบ่าววีเนาะ 555

เอื้อยบ่ค่อยฮู้หยังดอกเปงแฟนเพลงคะเจ้าสื่อๆ  นั่นนา

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:46:26 PM »
เย้ๆๆ  ไปเอากลอนลำกันแล้ว  อยากให้เปิดวงเร็วๆจังเยย

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 11:41:28 PM »
 :oพระเอกกิ๊
หนึ่งในใจ
โคราช

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 09:46:16 PM »
ชื่นชอบผลงาน ของวีระพงษ์  มากเลยคับ

อลังกาลดี

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 07:39:25 PM »
กำลังใจเยอะแบบนี้พ่อวีระพงษ์กับทีมงานได้อ่านคงมีกำลังใจเพิ่มขึ้นกันน่าดูเลย

สู้ๆๆๆ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 09:18:51 PM »

น้องหลิวเพิ่นก็น่ารักจิงๆเนาะ  เสียงดีนำ  วันที่เล่นที่สารคาม  ถูกใจคนดูวะสั่น  ป้าดเสียงดีอย่างแรง  เต้นได้ใจอีก
ร่วมเชียร์น้องหลิวอีกคนจ้า...  อ้อ...คอนเฟิร์มอีกอย่างน้องเค้านิสัยดีจิงๆจร้า

แต่ว่าน้องต้อมสนใจไปดูเปิดวงป่าวเนี่ย...รอเมษา  นานไปมั้ง แต่ถึงวันสัญญาว่าจะไป 555

ยามได๋สิเปิดวงน้อ
อยากเต้นหน้าฮ้านแล้วๆๆ
วีระพงศ์ วงษ์ศิลป์   เต้ยสนุกมากๆๆๆๆ

สิตามเบิ่งตามเชียน้องหลิวเด้อออออ

สเปกเลยนะเย  ทั้งเท่  ทั้งหล่อ

อิอิ

ยามเต้นอ่าชอบมากๆๆ

คณะนี้ที่ดูๆๆมานะ  มีคณะนี้แหละที่ไม่ค่อยมีแดนเชอแตกสาวมาก

ผุ้ชายหล่อยๆๆทั้งนั้น

บีลก้อหล่อ
น้องมาร์คก้อหล่อ

หล่อเหมิดเลยยย

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 11:15:03 AM »

วีระพงศ์ วงษ์ศิลป์   เต้ยสนุกมากๆๆๆๆ

สิตามเบิ่งตามเชียน้องหลิวเด้อออออ

สเปกเลยนะเย  ทั้งเท่  ทั้งหล่อ

อิอิ

คณะนี้ที่ดูๆๆมานะ  มีคณะนี้แหละที่ไม่ค่อยมีแดนเชอแตกสาวมาก

บีลก้อหล่อ

น้องหล่า  เปิดวงไปบ่  คะเจ้าก็มีแต่คนตะฮักตะฮักน้อล่ะ  แต่ว่าเอื้อยมักแฮงๆกะบ่าววี (วีระพงษ์555) นั่นล่ะ  เอื้อยล่ะว่าเพิ่นเปงตาฮักแหม  นิสัยก่าดีฮั่นนา ตามเบิ่งจากการเว้าจากัน  อู้ย..เพิ่นล่ะใจดีกับลูกวงฮ่ายยังหว่า  ที่สำคัญลูกชายกะตาฮักๆๆๆ  คริๆๆ  บ่เด้ๆๆอย่าคึดหลาย  บ่หวังสูงจีบลูกชายเพิ่นเด้...คริๆๆ  มักเพิ่นสื่อๆ  555

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 12:53:16 PM »

อิอิ

บีลก้อหล่อ

น้องหล่า  เปิดวงไปบ่  คะเจ้าก็มีแต่คนตะฮักตะฮักน้อล่ะ  แต่ว่าเอื้อยมักแฮงๆกะบ่าววี (วีระพงษ์555) นั่นล่ะ  เอื้อยล่ะว่าเพิ่นเปงตาฮักแหม  นิสัยก่าดีฮั่นนา ตามเบิ่งจากการเว้าจากัน  อู้ย..เพิ่นล่ะใจดีกับลูกวงฮ่ายยังหว่า  ที่สำคัญลูกชายกะตาฮักๆๆๆ  คริๆๆ  บ่เด้ๆๆอย่าคึดหลาย  บ่หวังสูงจีบลูกชายเพิ่นเด้...คริๆๆ  มักเพิ่นสื่อๆ  555

จร้าเปิดมื่อได๋หละ

สิไปเบิ่งนำ

อยุ่คำม่วงบ่

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 11:02:30 PM »
วันที่ 27 กันยาเด้  อยุ่กมลาไส  แต่บ่แน่ใจว่าเพิ่นสิเล่นคำม่วงก่อนบ่  เดี๋ยวสอบถามข้อเท็จจริงสิเว้าสู่ฟังจ้า

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 03:32:15 PM »
วันที่ 27 กันยาเด้  อยุ่กมลาไส  แต่บ่แน่ใจว่าเพิ่นสิเล่นคำม่วงก่อนบ่  เดี๋ยวสอบถามข้อเท็จจริงสิเว้าสู่ฟังจ้า

จร้า

ทามมัยปีนี้เปิดวงเร๊วจังงง

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 04:14:01 PM »
ก็มีงานเข้าเร็วก็ต้องเปิดเร็ว  มันแล้วแต่การจ้างของเจ้าภาพจ้า

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 04:58:32 PM »
จร้า

งานหลายเนาะ

พ่อใหญ่วีสิบ่เมื่อยบ่น้อบัดนี่

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 10:50:00 PM »
จร้า

งานหลายเนาะ

พ่อใหญ่วีสิบ่เมื่อยบ่น้อบัดนี่

บ่ๆๆๆ  เราบ่เมื่อยดอกดีใจด้วยซ้ำ  ได้รับใช้พี่น้องไทยอิสาน

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 01:07:48 PM »
สู้ๆๆๆเด้อ  พ่อใหญ่วี

สงสัยปีงานสิหลายๆๆคัก สู้ๆๆ

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 11:11:54 PM »
สาธุให้งานหลายสมพรปาก  โดยเฉพาะงานเลาะๆอุดร-ขอนแก่น-สารคาม  สิได้หย่าวๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 03:07:20 PM »
แมนๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 11:46:08 PM »
น้องบิว เอาลำเอาเค้ยคณะมาลงให้ฟังแน อยากฟังหลาย  วีระพงษ์แสดงปีหน้า บิวนังฝังทางไดนอ สิไปนั่งนำ

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:12:18 AM »
น้องบิว เอาลำเอาเค้ยคณะมาลงให้ฟังแน อยากฟังหลาย  วีระพงษ์แสดงปีหน้า บิวนังฝังทางไดนอ สิไปนั่งนำ

ลงจะได๋ล่ะอ้าย อั่นน้องบ่มีแหม...แฮ่ๆๆๆ  ถ้าวีระพงษ์ส่วนใหญ่สินั่งเลาะกลางๆนั่นล่ะอ้าย  มันจั่งเห็นทั่วถึง
สิได้ชี้เบิ่งว่า  "ผู้นั่นกะตาฮัก ผู้นี้กะตาฮัก" สั่นดอกว๊า  ไปเบิ่งนำกันเด้ออ้าย