รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ข่าวคราวช่วงนี้ครับ

• 67 ตอบ
  • 11014 อ่าน

Re: ข่าวคราวช่วงนี้ครับ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 06:03:18 PM »
ถึงแฟนหนึ่งในสยามเด้อครับ ตอนนี้ชุดเพลงโชว์เปิดโต พี่น้ำผึ้ง หนึ่งสยาม ทางวงตัดเสร็จหมดแล้ว ทั้งหมด ๓ เพลงครับ ส่วนชุดสำหรับเพลงอื่น ๆ ตอนนี้การออกแบบเสร็จเรียบร้อยแล้ว เหลือแต่การตัด สำหรับการตัดนั้นกะได้เกือบครึ่งแล้วครับ

ครูพจน์........รายงาน

มีภาพมาฝากกัลลบ่น้ออออ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 06:44:15 PM »
อ้างถึง
เริ่มต้นที่โชว์ ตอนนี้ครูพจน์ แห่งหนึ่งในสยามกำลังลงมือตัดชุดโชว์ใหม่ทั้งเซ็ท ชุดตอนนี้ก็ตัดที่ขอนแก่ีน และตอนนี้ครูก็เลือกเพลงโชว์ได้หมดทุกเพลงแล้ว เท่าที่ฟังมาคร่าว ๆ  ก็จะมีโชว์ รำ ๗ สมัย และก็ลูกทุ่งย้อนยุค เป็นงานโชว์ที่แม่อุษา ทุ่มทุนสร้าง
      เครื่องประดับตอนนี้ พี่ตู่ (สาวเหี้ยน จิดดิด) ก็กำลังจะลงมือทำใหม่หมด  ไม่ว่าจะเป็นมงกุฏ  สร้อย แหวน ต่างหู  ก็จะทำใหม่
      หมอลำ ปีนี้ลำเรื่อง สายเลือดเดียวกัน โดยการประพันธ์ ของ พระเอกขวัญใจมหาชน  ขวัญชัย มะเสน  ตอนนี้หมอลำก็ได้รับกลอนลำ ไปท่องกันหมดทุกตัวแล้ว แต่ขออุบไว้นะครับ ว่าใครเล่นเป็นตัวอะไรบ้าง เอาไว้ดูกันตอนเปิดวงเลย (บอกก่อนเดี๋ยวไม่สนุก)  ส่วนชุดลำก็สั่งตัดใหม่เกือบทั้งหมด
      เวทีนั้นปีนี้จะเป็นการรวมสิ่งที่หนึ่งในสยามโดดเด่น เช่น กลองหมุน คงจำกันได้นะครับ แล้วก็ไฟตรงตู้ลำโพง และอีกหลาย ๆ อย่าง
ช่วงนี้ก็อยู่ในระยะเตรียมที่จะซ้อมแล้ว ประมาณ วันที่ ๑๕ ตุลาคม ก็คงจะลงมือซ้อมแล้ว ยังงัยจะเก็บบรรยาการการซ้อมมาให้ดูนะครับ

เดือนซ้อมพิมพ์ผิดบ่น้อ ถ่าแม่นมาเปิดวงซ้าแถ่หน้อ

ย่านเข้าพรรษาก่อนฮั่นหนา สิบ่ได้เด้าหน้าฮ้าน....

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 06:55:25 PM »
ขอบคุณคร๊า

สิติดตามเรื่อยๆเด้ออออ

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 05:15:24 AM »
ขอโทดเด้อครับที่พิมพ์เดือนซ้อมผิดครับ  ผมถามครูพจน์แล้วครับว่า ซ้อมวันที่ ๑ กันยายน นี้ครับ

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 09:20:20 PM »
ถึง แฟนหนึ่งในสยามครับ

บัดนี้การทำชุดเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ  รับรองว่าไม่น้อยหน้ากว่าวงอื่นครับ

และเพลงที่จะใช้ในการโชว์ก็ได้คัดเลือกครับหมดทุกเพลงแล้วครับ ปีนี้การโชว์น่าติดตามทุกช่วงเลยครับ รับรองว่าแปลกตากว่าทุกปีที่ผ่านมาครับ

และทางวงได้เปิดรับสมัครผู้ร่วมงานทุกตำแหน่งด้วย ใครสนใจก็เชิญติดต่อได้นะครับ

สำหรับดนตรี ตอนนี้อาจารย์นักดนตรีทุกท่านกำลังแกะโน๊ตกันยกใหญ่เลยครับ

สำหรับวันซ้อมนี้ เป็นวันที่ ๑ กันยายน ๕๒ คับ ส่วนหมอลำจะซ้อมประมาณกลางเดือนครับ

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 06:22:45 PM »
อยากเบิ่งภาพเบิ้องหลังคะ

อ้ายวีฟ้าวเอามาลงเด้ออออ :D :D

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 08:35:39 PM »
คือมิดแท้น้อ 

อันใกล้มื้อซ้อมแล้วเด้อครับ

ไผอยู่ใกล้กะไปให้กำลังใจเพิ่นเด้อ

ตอนนี้หมอลำเข้าสำนักงานกันเกือบหมดแล้วเด้อครับ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 01:28:50 PM »
เอารูปมาฝากกันบ่น้ออออ

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 08:59:51 PM »
ข่าวความเคลื่อนไหวครับ

ตอนนี้หนึ่งในสยามได้ทำการซ้อมไปได้มากกว่าครึ่งครับแล้ว   สำหรับเพลงโชว์นั้นหนึ่งในสยามได้ซ้อมครบทุกเพลงแล้วครับ

ที่เหลือก็จะเป็นเพลงเปิดวง กับเพลงพี่น้ำผึ้ง และก็เพลงพี่ขวัญชัย อีกไม่นานก็จะซ้อมบนเวทีจริงครับ ไม่เกินอาทิตย์หน้าครับ

ส่วนหมอลำ ตอนนี้เริ่มซ้อมกันแล้วครับ เรื่องลำนั้นก็เป็นเรื่อง สายเลือดเดียวกัน ครับ แต่งโดย พระเอกใหญ่ ขวัญชัย มะเสนครับ

ส่วนใครจะแสดงเป็นตัวอะไรนั้น ขออุบไว้ก่อนนะครับ เอาไว้ดูกันตอนเปิดวงเลยครับ จะได้เซอร์ไพร์

ส่วนชุดนั้น ทางวงได้ตัดเสร็จเรียบร้อยทุกเซ็ทแล้วครับ รับรองว่าไม่ผิดหวังกับการแสดงปีนี้แน่นอนครับ

สำหรับอาจารย์นักดนตรี ตอนนี้เริ่มแกะเพลงโชว์ เพลงเต้ย ได้เกือบครบแล้วครับ

อ้อ ประมาณปลายเดือนนี้ผมจะไปเยี่ยมชมการซ้อมครับ เดี๋ยวจะเก็บภาพมาฝากครับ รอหน่อยนะครับ

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 09:30:54 PM »
ครับพี่ นนท์ เอามาฝากหลายๆๆ เด้อครับ ภาพน่ะครับ มักแฮง อิอิอิอ

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 04:00:05 PM »
มีใครรู้บ้างครับว่าพี่น้ำนางเอกหนึ่งในสยามลาออกจากวงไปอยู่วงน้องใหม่เมืองชุมแพใช่ไหมครับเห็นเพื่อนที่อยู่วงน้องใหม่มันบอกผมก็ไม่แน่ใจเลยอยากรู้ความเป็นจริงครับปม

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 04:22:58 PM »
ครับแม่นแล้ว

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 10:03:41 PM »
ใกล้ได้เวลาเปิดวงแล้ว

ขอเชิญแฟน ๆ หนึ่งในสยามร่วมให้กำลังใจทีมงาน ที่โรงเรียนชุมแพศึกษานะครับ

วันที่ ๗ ซ้อมใหญที่ ทุ่งนา บ้านพักหนึ่งในสยามครับ

วันที่ ๘ ทำบุญเลี้ยงพระนะครับ ใครจะไปร่วมบุญก็เชิญนะครับ

วันที่ ๙ เปิดทำการแสดงที่โรงเรียนชุมแพศึกษาครับ

ใครสะดวกก็ขอเชิญไปให้กำลังใจทางทีมด้วยครับ

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 01:36:19 AM »
ขอบคุณมากครับ

ที่แจ้งข่าว

* mix

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 10:33:14 PM »
เป็นตะม่วน  เป็นตะอลังการน้อจ้า  อยากเบิ่ง

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:43:45 AM »
ฮอดมื้อ ฮอดเว็นแล้วเด้อ

มาเด้อไผสิมาให้กำลังใจหนึ่งในสยาม

มื้อแลงพ้อกันหน้าฮ้านเด้อครับ

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 09:46:16 PM »
กลับมาแล้วเด้อพี่น้อง

บอกอย่างเดียวว่าม่วนสุด ๆ

สองคืนเต็ม ๆ เลยเด้อ เบิ่งให้สมกับการรอคอยครับ

สำหรับภาพบรรยากาศต่าง ๆ ผมมอบให้น้องวีเป็นผู้จัดการเด้อครับ

อีกไม่นานจะได้ชมภาพกันแบบเต็มอิ่มครับ

วันเปิดป้ายเหนือยกับการถ่ายรูปมากมายครับ

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 11:29:53 AM »
วันนี้มีข่าวดีมาฝากพี่น้องชาวชัยภูมิครับ

ช่วงเช้าของวันนี้ผมมีโอกาสโทรสับไปหาคุณแม่อุษาครับ 

ก็เลยได้ถามข่าวคราวของวง ประจวบกับแม่อุษา ไปทำสัญญาหมอลำพอดี

วันที่ ๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๓  ที่อำเภอจตุรัส จังหวัดชัยภูมิ

พี่น้องชัยภูมิเตรียมให้การต้อนรับหน่อยนะครับ

...