รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ท็อปไลน์ไดมอนด์ หน้าจะทำทีวีดาวเทียมบางนะครับ

• 10 ตอบ
  • 5308 อ่าน

ในป้จจุบันมีค่ายเพลงหลายค่ายหันมาทำทีวีดาวเทียมกัน แล้วมีผู้ชมเป็นจำนวนมาก ที่ชอบและติดมากสำหรับเพลง ผมอย่างเห็นลูกทุ่งอีสานได้มาออกอากาศบาง เช่นลุกทุ่งหมอลำ หมอลำต่าง ๆ หมอลำกลอน หมอซิ่ง หมอลำเรื่องต่อกลอน ผมว่าทำช่องเกียวกับอย่างนี้ คนดูมากแน่นอน หรือไม่ก็ ศิลปิลในสังกัดออกมาก็ได้ ค่ายอื่นเขาทำแล้ว ประสบความสำเร็จไปก้าวหนื่งแล้ว คุณจะอยู่นิ่งได้อย่าง ผมจะติดตามต่อไป เพราะผมชอบค่าย ท็อปไลน์ไดมอนด์ ระบบ C-BAND นะคร้บ มีคนดูมากและมีจานมากที่สุด

Re: ท็อปไลน์ไดมอนด์ หน้าจะทำทีวีดาวเทียมบางนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 12:20:19 PM »
ใช่คับ

น่าจำทำ

ผมจะติดอย่างรวดเร็วเลยคับ

Re: ท็อปไลน์ไดมอนด์ หน้าจะทำทีวีดาวเทียมบางนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 01:06:38 AM »
น้องใหม่ เมืองชุมแพ รักในทางที่ผิด อัลบั้มชุดใหม่ “ผัวเขาผู้บ่าวข้อย” 

น้องใหม่  เมืองชุมแพ

รักในทางที่ผิด  อัลบั้มชุดใหม่  “ผัวเขาผู้บ่าวข้อย”

@@@น้องใหม่  เมืองชุมแพ  ศิลปินที่มากความสามารถอีกคนหนึ่งของค่าย  นพพร  ซิลเวอร์โกลด์   ที่มีผลงานเพลงออกมาให้แฟนๆได้ฟังกันอย่างต่อเนื่องจนทำให้เป็นที่ชื่นชอบของแฟนเพลงทั่วประเทศโดยเฉพาะทางภาคอีสาน  ไม่ว่าจะเป็นผลงานเพลง  หรือแม้แต่วีซีดีการแสดงสดของ  น้องใหม่  เมืองชุมแพ ในวันนี้เธอมีงานเพลงชุดใหม่ล่าสุดมาฝากแฟนๆกันแล้วกับอัลบั้ม     “ผัวเขาผู้บ่าวข้อย”

ผัวเขาผู้บ่าวข้อย  เป็นงานเพลงชุดที่ 4  แล้วสำหรับ  น้องใหม่  เมืองชุมแพ  ซึ่งอัลบั้มชุดนี้  น้องใหม่  เตรียมฝึกซ้อมในเรื่องของการร้องการเต้นให้ดูกระฉับกระเฉงมากกว่าชุดที่ผ่านมา   ความพิเศษในอัลบั้มชุดนี้มีทั้งแนวเพลงที่สนุกสนาน  เศร้า  อย่างเพลง  “ผัวเขาผู้บ่าวข้อย”  ฝีมือการประพันธ์ของ   อ.ฉัตรชัย  นครังสุ   เป็นเพลงช้าแบบโดนๆ  เนื้อหาของเพลงจะเป็นแบบ        รักแฟนคนอื่น  มันจะทรมานใจขนาดไหนต้องลองฟังกัน  และเพลงเจ๊ใหญ่  ผู้ประพันธ์  อ.สุรพล  ศรีภูทอง  เป็นเพลงสนุกสนาน  น่าเต้น  เพลงนี้จะกล่าวถึงเด็กอีสาน   บ้านนอก  อยากเข้าไปทำงานในกรุงเทพและความฝันคืออยากมีแฟนเป็นฝรั่ง  ความใฝ่ฝันของเด็กคนนี้จะสมหวังหรือไม่       ต้องติดตามกันค่ะ

ในอัลบั้มชุด  “ผัวเขาผู้บ่าวข้อย”  ยังมีอีกหลายผลงานเพลงที่น่าติดตาม  โดยฝีมือ          การประพันธ์ของอาจารย์นักแต่งเพลงชื่อดังอีกมากมาย  อาทิเช่น  อ.เฉลิมพล  มาลาคำ  แฟนเพลงของน้องใหม่   เมืองชุมแพ  อย่าลืมเป็นกำลังใจให้เธอด้วยนะคะ@@@

ข้อมูลจาก 

โพสครั้งเดียวก็น่าจะพอนะคับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 12:53:51 PM »
ใช่คับ

น่าจำทำ

ผมจะติดอย่างรวดเร็วเลยคับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 04:05:37 PM »
 >:( >:( >:( ::) ::) ::)ผมก็ว่าทางบริษัทน่าจะทำนะครับ  เพลงหลายเพลงน่าจะดังก็จะได้ดังซะทีครับ :-22 :-22 :-22 ^-^ ^-^ ^-^ :-* :-* :-* :-*

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 03:33:07 PM »
ถ้าทำก็น่าจะดี

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 07:48:55 PM »
เอ้า...สิได้เก็บเงินถ่าเสียค่าดาวเทียมก่อนอิๆๆๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 08:17:45 PM »
ลงทุนจักบาทละคับ

จังสิเฮด

ทำโลด สิได้ไปสมัครเป็นวีเจ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 10:03:58 AM »
 :m121:ทำแล้วครับ  คลื่นความถี่ 3480/H/30000  ดูทุกวันครับ ชอบ หมอลำเรื่องด้วย  :m121:

Thailand travel guide