รับทำเว็บ สมุทรปราการ

เพชรเมืองชัย หมอลำชัยภูมิ

• 30 ตอบ
  • 10645 อ่าน

เพชรเมืองชัย หมอลำชัยภูมิ
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 12:44:40 PM »
ราคาไม่แพงอะคับ 60,000 กว่าบาทเค้าก้ไปให้แล้ว

เรื่องดนตรี อาจารย์เฉลิมพล มาลาคำ เคยมาขึ้นวง บอกว่าเล่นดี ทีมงาน 100 กว่าชีวิต

คิดเอานะคับว่าจะคุ้มๆๆๆมั้ย สนใจ 087-5737456

Re: เพชรเมืองชัย หมอลำชัยภูมิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 06:20:08 PM »
อิอิ

แรงเยอร์กำลังติดต่อมาอยุ่น่ะคับ

คายพอจารุรายละเอียดว่าเค้าให้ไง

รบกวนๆด้วย

.

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 03:09:16 AM »
อยากเห็นภาพตอนลำเรื่องมีไหมคราฟ ขอดูหน่อยนะคราฟ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 12:06:54 PM »
ไม่ีมีอะคับโทษทีน้าา

พอดีตากล้องหลับ แล้วก้ตื่นมาถ่ายอีกทีเช้าๆอะคับ

อิอิ

.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 07:33:00 PM »
ใช่คณะที่มีพี่แดง ดวงชีวัน ที่มาจากแก่นนครรึป่าวค่ะ คัยทราบ ช่วยตอบที

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 09:53:01 AM »
ใช่คณะที่มีพี่แดง ดวงชีวัน ที่มาจากแก่นนครรึป่าวค่ะ คัยทราบ ช่วยตอบที

................................................................................................

มีอะคับ แดง พรชิตา ลงจากสาวน้อยเพชรบ้านแพงอะคับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 12:02:30 PM »
ขอบคุณที่แจ้งข่าวเรื่องพี่แดงนะค่ะ
แล้วไม่ทราบว่ามีรูปพี่แดงตอนอยู่เพชรเมืองชัยไม่ค่ะ ไม่มีโอกาสได้ดูเลย
คิดถึงพี่แดงอ่ะค่ะ ถ้ามีรบกวนลงให้ดูด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...

* 69club

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 05:01:20 PM »

................................................................................................

มีอะคับ แดง พรชิตา ลงจากสาวน้อยเพชรบ้านแพงอะคับ

อืม สาวขี้ดื้อ บ่เคยเห็นหน่า เอารูปมาลงให่เบิ่งแหน่ คันมีรูปกะด๋าย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 08:12:45 PM »
มีผู้ได๋รฮู้จักหมอลำคณะ คำผุน ร่วมมิตร บ่ถ้ารู้เอามาให้เบิ่งแน่เด้อสิขอบคุณหลายๆ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 12:33:56 PM »
กะลังหาอยุ่อะคับรูปพี่แดง

เด๋วช่วงเปิดวงจาถ่ายมาให้ดูคักๆๆๆ

กันเด้อครับ

.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 09:50:25 PM »
ขอเสริมครับหมอลำคณะเพชรเมืองชัยเผิ่นบ่มีแต่ลำเรื่องเด้อครับเผิ่นกะมีลำซิ่งพร้อมนำโดยหัวหน้าหนึ่งคือเก่าล่ะครับแต่ว่าลำซิงเผิ่นบ่ได้ชื่อเพชรเมืองชัยครับเผิ่นชื่อหนึ่งเดียวโปรโมชั่นครับลำซิ่งกะดีลำหมู่กะม่วนผู้ได๋อยู่แถวนั้นอยากได้หมอลำซิ่งหรือว่าหมอลำหมู่กะติดต่อเผิ่นได้ครับราคากันเอง อ.เมืองชัยภูมิ รายงานโดยลูกพ่อแลคร้าบพี่น้อง

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 11:48:27 AM »
[
                                                                                                            จากแฟนฟังลำชาวขอนเเจ่น[/color]

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 07:07:06 PM »

อืม สาวขี้ดื้อ บ่เคยเห็นหน่า เอารูปมาลงให่เบิ่งแหน่ คันมีรูปกะด๋าย

เด๋วจาหามานะคร๊าบ

สัญญา (คนบ้านเดียวกัน)

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 07:08:49 PM »
ร่วมด้วย
ผมได้ดูแล้วสุดยอดจริงๆนักดนตรีเขาเก่งมากคับโดยเฉพาะด้านเครื่องเสียงไฟเเสงสีคุ้มมากนะคับถ้าเป็นหมอลำราคาระดับนี้ราคาไม่ถึงเเสน  ผมได้ดูเมื่องานบุญเดือนหกเจ้าพ่อก็มาดูทุกวันผมก็ว่าเขาเทียบหมอลำใหญ่ได้จริงๆเพราะผมเห็นพี่เเดง พรชิตาเป็นนางเอกพระเอกรู้สึกว่าชื่อ ฝ้าย ที่มาจากเเก่นนครเหมือนกันหล่อมากคับส่วนด้านเเดนซ์เซอร์ก็เหมือนเอามาจากหมอลำใหญ่เลยเเต่พอถามเขาว่าเขาเป็นเเด็นซ์วงเเต่รู้สึกว่าจะเป็นเเดนซ์เก่าของน้องใหม่สมัยที่ดังอยู่เรียกว่าการเต้นผ่านตลกผ่านชุดลำชุดเเดนซ์ก็ผ่านประทับจริงๆ
                        แต่ผมก็หวังว่าในปีหน้าจะรักษามาตรฐานไว้เหมือนเดิมนะคับ
                                                                                                            จากแฟนฟังลำชาวขอนเเจ่น

ดีกว่าเดิมอีกคร๊าบมีนักดนตรีมาเพิ่มอีก 2 คน

มือคีย์บอร์ด กับ มือทอมรับรองแน่นยิ่งกว่าเดิม

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 10:38:56 PM »
คณะเพชรเมืองชัย  เคยจ้างมากำแพงเพชรหลายครั้งแล้ว  ราคาก็ไม่แพง  เล่นก็ดีมากๆๆๆ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 03:28:54 PM »
มาแสดงแถวบ้านดิฉัน อ.บัวลาย โคราช เจ้าภาพเค้าบอก 120,000 ค่ะ แต่ก็ถือว่าแสดงดีอย่างที่คุณสราวุธบอกนั่นล่ะค่ะ  :D

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 02:51:45 PM »
มาแสดงแถวบ้านดิฉัน อ.บัวลาย โคราช เจ้าภาพเค้าบอก 120,000 ค่ะ แต่ก็ถือว่าแสดงดีอย่างที่คุณสราวุธบอกนั่นล่ะค่ะ  :D
ขอบคุณนะครับที่ให้โอกาศหมอลำน้องใหม่อย่างพวกเรา หวังว่าคุณเเตงหวานจะเป็นกำลังใจให้ทีมงานตลอดไปนะครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 04:47:35 PM »
ขอบคุณนะครับที่ให้โอกาศหมอลำน้องใหม่อย่างพวกเรา หวังว่าคุณเเตงหวานจะเป็นกำลังใจให้ทีมงานตลอดไปนะครับ

ขอบพระคุณอีกคน...คร๊าบ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 03:10:39 PM »
เปงตามวนเนอะ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 01:48:50 PM »
พระเอกนางเอกพี่แดงกับพี่ฝ้ายออกแล้วค่ะเพราะหัวหน้าไม่จ่ายค่าตัว ถามพี่แดงได้นะค่ะ 0847966497 พี่แดง 0828200184 พี่ฝ้าย

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 04:22:14 PM »
พระเอกฝ้ายยังอยู่ที่เดิมลองโทรไปถามดูก็ใด้ส่วนนางเอกแดงมีปัญหาส่วนตัวนิดหน่อยตอนนี้อยู่ร็กแปดแสน คุณใช้วิธีสกปรกแบบนี้โจมตีคนอื่นไม่ดีนะ กระทู้นี้ก็เป็นลูกน้องเก่าเพชรเมืองชัยนั่นแหละออกจากเขาแล้วก็อย่าโจมตีเขานิสัยไม่ดีเลย วงเค้าเป็นยังใงก็ช่างเขาขอให้เขาแสดงดีก็พอ อยากรู้ความจริงถามหัวหน้าวงเค้าโดยตรงครับ อย่าฟังความข้างเดียว จากกันแล้วก็จากกันโดยดีนะน้อง จำใว้ ก็ขอให้กำลังใจเพชรเมืองชัย สู้ต่อไปนะ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 12:19:29 PM »
ถ้าวงนี้ดีจริงตั้งวงมาก็หลายปีแล้วทำไมไม่ดังเลยงานก็มีมากทำไม่ไม่มีเงินจ่ายค่าตัวลูกน้อง คิดว่าวงหมอลำพงษ์เพชรอำนวยศิลป์ยังดีกว่าเลย

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 12:32:06 PM »
วงนี้ตั้งมาแค่สี่ปีครับส่วนพงเพชรตั้งมาสิบกว่าปีแล้วค่าตัวลูกน้องเขาจ่ายตามปกติถ้าคุณยังไม่ใด้หัวหน้าวงเค้าบอกมาเอาใด้เลยอย่าเที่ยวโจมตีเขาพอใด้แล้วคุณออกจากเขาไปแล้วก็อย่าโจมตีเขาหัวหน้าวงเขาไม่ใด้ว่าอะไรคุณเลยนะ ทูฟี่ หยุดโจมตีเขาใด้แล้วมันไม่เจริญหรอก ถ้าเขาจ่ายไม่จ่ายมันก็เรื่องของเขา แต่หัวหน้าวงเขายืนยันจ่ายหมดแล้ว ถ้าคุณยังไม่ใด้ก็มาเอาสิ กล้าหน่อยไปเจอกับเขาซึ่งๆหน้าเลยอย่าลอบกัด จำใว้ เลิกโจมตีเขาใด้แล้ว

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 12:53:17 PM »
ฉันไม่ใช้ลูกน้องเก่าคุณแค่โทรไปเมียของคุณก็ด่าฉันและพ่อแม่ฉันด้วย แน่นำเจ้าภาพและให้ไปแสดงที่อุทัยเข้าจ้างตั้ง200000 ค่าแน่นำยังไม่จ่ายเลย มัดจำคงเอาไปให้เมียน้อยหรือนักศึกศา สินะ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 03:20:56 PM »
ผมโทรหาหัวหน้าวงแล้วค่าจ้างจริงแค่แสนห้าแต่ทำสัญญาสองแสนส่วนค่านายหน้าหัวหน้าให้คุณไปแล้วสองพันห้าคุณแค่แนะนำหัวหน้าวงเขาเดินทางไปคุยและตกลงราคาเองไปรอทำสัญญาตั้งสามวันคุณทำอาชีพเดียวกันคุณอย่าทำอย่างนี้สิมันไม่ดีหรอกแล้วก็รู้แล้วว่าคุณคือใคร แต่ไม่ขอเปิดเผยจะดีกว่าเพราะเรามีมารยาทพอนะ ผมก็ไม่ใด้เป็นหัวหน้าวงนี้ด้วย แต่ผมเป็นแฟนเพลงเค้า พวกคุณทำอาชีพเดียวกันอย่าทำอย่างนี้เลยมันไม่ดี

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 08:22:19 PM »
มันก็มีดีทั้งดีและไม่ดีนะครับ  อย่าทะเลาะกันดีกว่านะเวลาเจอกันจะมองหน้าไม่ติด ขอพูดแค่นี้นะครับ ไม่อยากจะยุ่งหรอก แต่เห็นทะเลาะกันแล้วรู้สึกเหนื่อยๆๆแทนอะครับ ทะเลาะกันไปทำไม หันหน้าเข้าหากันดีกว่านะ เผื่อเวลามีงานยังไงจะได้พึ่งพาอาศัยกันไง คุณไม่ได้อยู่แค่นี้ในโลกนะครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 11:17:01 AM »
ไม่ใช้หัวหน้าแต่รู้ทุกเรื่องดีกว่าหัวหน้า ข้อให้เจริญลงนะ ฮ้าฮ้าฮ้า

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 11:24:42 AM »
โอ้ย....โอ้ย!!! จั๊กหยัง

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 05:07:17 PM »
จะจบไม่จบ พ.ย พลัด2ที่จะถึงนี้ก็รู้...........เอ้จะ2เดือนหรือ2ปีดีน้า a027

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 11:59:16 PM »
ผมโทรหาหัวหน้าวงแล้วค่าจ้างจริงแค่แสนห้าแต่ทำสัญญาสองแสนส่วนค่านายหน้าหัวหน้าให้คุณไปแล้วสองพันห้าคุณแค่แนะนำหัวหน้าวงเขาเดินทางไปคุยและตกลงราคาเองไปรอทำสัญญาตั้งสามวันคุณทำอาชีพเดียวกันคุณอย่าทำอย่างนี้สิมันไม่ดีหรอกแล้วก็รู้แล้วว่าคุณคือใคร แต่ไม่ขอเปิดเผยจะดีกว่าเพราะเรามีมารยาทพอนะ ผมก็ไม่ใด้เป็นหัวหน้าวงนี้ด้วย แต่ผมเป็นแฟนเพลงเค้า พวกคุณทำอาชีพเดียวกันอย่าทำอย่างนี้เลยมันไม่ดี
คนที่เข้าเล่นเว็บนี้เข้าดูยูเซอร์เป็น......ไม่ฉลาดน้อยกันหรอกครับหัวหน้า55555555
เงินที่คุณไม่ใช้ ผมไม่ติดใจเเต่สิ่งที่ผมจะทำต่อไปนี้.....เป็นเเสนก็ไม่เสียดายเพือความซะใจ....อยากรู้ใชไหมว่เงินทำอะไรได้บ้าง? a0107

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 12:02:27 AM »
พระเอกฝ้ายยังอยู่ที่เดิมลองโทรไปถามดูก็ใด้ส่วนนางเอกแดงมีปัญหาส่วนตัวนิดหน่อยตอนนี้อยู่ร็กแปดแสน คุณใช้วิธีสกปรกแบบนี้โจมตีคนอื่นไม่ดีนะ กระทู้นี้ก็เป็นลูกน้องเก่าเพชรเมืองชัยนั่นแหละออกจากเขาแล้วก็อย่าโจมตีเขานิสัยไม่ดีเลย วงเค้าเป็นยังใงก็ช่างเขาขอให้เขาแสดงดีก็พอ อยากรู้ความจริงถามหัวหน้าวงเค้าโดยตรงครับ อย่าฟังความข้างเดียว จากกันแล้วก็จากกันโดยดีนะน้อง จำใว้ ก็ขอให้กำลังใจเพชรเมืองชัย สู้ต่อไปนะ
ตอนนี้พระเอกฝ้ายไปอยู่ร็อคเเปดเเสนเเล้ว....เงินนี้มีประโยชน์จริงๆ555555

...