รับทำเว็บ สมุทรปราการ

'งาน นมัสการหลวงพ่อพระใส คนเยอะมากมาย จนเดินเข้าไปข้างหน้าไม่ได้เลย

• 22 ตอบ
  • 7714 อ่าน

คนหลายคักเเน่คร้าฟ

ขอบอกว่าบรรยากาศดีมาก ผู้คนมากจริงๆๆๆ มากจนล้นออกมาถนนครับ

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดด คนพากันมาแต่ทางใด๋ สุโค่ย...ปีหน้าหาโอกาสไปชมบรรยากาศจั๊กเทื่อในชีวิตก่อนหน๊า..

ขอบคุณหลายๆ ครับพี่น้อง สำหรับภาพบรรยากาศ

งานแรก และกะคือสิเป็นงานเดียวของสงกรานต์ปีนี้ ที่ได้เบิ่ง...

ขอบคุณหลายๆ ครับผม

คนหลายคักเเน่คร้าฟ

ขอบอกว่าบรรยากาศดีมาก ผู้คนมากจริงๆๆๆ มากจนล้นออกมาถนนครับ

ทำไมเอาลง น้อยจัง ผู้ดูแลเวป 555+

พี่น้องเผิ่นเข้าไปบ่ได้ครับผม....คนหลาย...เลยเก็บภาพมาฝากได้ถ่อนี้ (ข่อยคึดว่า)

แต่กะยังดีที่ได้เห็นใด๋นิ...สวดยอดเลย...

ขอบคุณครับ สำหรับบรรยากาศ

หน่อยหนึ่งกะ ดีใจแล้วครับ เพราะว่า ช่วงเทศกาล

สงกรานต์ หัวก๊ะเห็นรูปหม่องแรก มื้อแรกนี้หล่ะ

ครับ ขอบคุณเด้อครับ ผู้เอามาฝาก

a016 a016 a016 a024 a024 a024 a0117 a0117 a0117

เมื่อคืนหนองคายคนหลาย
วันนี้แสดงอยู่กาฬสินธุ์ บ่ฮู้สิเป็นแนวได๋ ฝนตกยังบ่เซาเลย

a024 a024 a024 a024 a024 a024 a024 a024 a024 a024 a024

เจอกันทุกปี นะครับ สำหรับเสียงอิสานกับงานสงฆ์นำ้ำหลวงพ่อพระใส ทุกวันที่ 17 เมษายน ของทุกปีนะครับ
ณ วัดโพธิ์ชัย จังหวัดหนองคาย อะครับ เพราะทางวัดจะทำการจ้างทุกปีครับ(จากศิษย์หลวงพ่อพระใส)

ต่อคร้าฟ  มีหลายอยู่คร้าฟ

บอกได้เลยคร้าฟ คนเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 

คนคือหลายคักแท้..หลายๆ แบบนี้นั่งเบิ่งอย่างตั้งใจแมนบ่
คนเมา คนเด้าหน้าฮ่านกะบ่มีแมนบ่..หรือมีอยู่ติ..แต่กะคือสิบ่มั่วคืองานอื่น
น่าเสียดายบ่ได้ไป..18..ต้องทำงาน
เอาภาพมาให้เบิ่งหลายๆ แนเด้อ THK....

คนคือหลายคักแท้..หลายๆ แบบนี้นั่งเบิ่งอย่างตั้งใจแมนบ่
คนเมา คนเด้าหน้าฮ่านกะบ่มีแมนบ่..หรือมีอยู่ติ..แต่กะคือสิบ่มั่วคืองานอื่น
น่าเสียดายบ่ได้ไป..18..ต้องทำงาน
เอาภาพมาให้เบิ่งหลายๆ แนเด้อ THK....

นั่งเเบบอัดกันเลยครับ คนหลายยิ่ง บ่ค่อยมีคนเต้น คนเด้า เพราะว่าบ่เมา เเล้วก่ะเป็นระเบียบเรียบร้อยมาคร้าฟ

เจอกันทุกปี นะครับ สำหรับเสียงอิสานกับงานสงฆ์นำ้ำหลวงพ่อพระใส ทุกวันที่ 17 เมษายน ของทุกปีนะครับ
ณ วัดโพธิ์ชัย จังหวัดหนองคาย อะครับ เพราะทางวัดจะทำการจ้างทุกปีครับ(จากศิษย์หลวงพ่อพระใส)

แต่ผมได้ข่าวมาว่าทางทีมงานแม่นกน้อยจะทำการแสดงฟรีไม่เอาค่าจ้าง 2 งานทุกปีคืองานหลวงพ่อพระใสและงานทุ่งศรีเมืองนะครับ แก้บนให้ทางวงด้วย

พี่น้องเผิ่นเข้าไปบ่ได้ครับผม....คนหลาย...เลยเก็บภาพมาฝากได้ถ่อนี้ (ข่อยคึดว่า)

แต่กะยังดีที่ได้เห็นใด๋นิ...สวดยอดเลย...

อ้ายมงมีคิวมาทางขอนแก่นอีกบ่น้อ ขอถามแหน่ครับอั่น ที่เผิ่นไปแสดงยุศรี เกษ งานอิหยังครับคือไปทุกอำโภอเอาโลด

งานพ่อพระใส ไม่ต้องห่วงครับคนเยอะอยู่แล้วครับ ถ้าจะไปดูหมอลำอยากได้นั่งข้างหน้าต้องไปปูเสื้อตั้งแต่บ่ายๆครับ มีทั้งคนไทยและคนลาว มางานนี้เยอะมาก ๆ ครับ a024 a024

งานพ่อพระใส ไม่ต้องห่วงครับคนเยอะอยู่แล้วครับ ถ้าจะไปดูหมอลำอยากได้นั่งข้างหน้าต้องไปปูเสื้อตั้งแต่บ่ายๆครับ มีทั้งคนไทยและคนลาว มางานนี้เยอะมาก ๆ ครับ a024 a024

ตอนบ่ายก่ะบ่ทันเด้อ ต้องเเต่เช้าเเต่ ตอนหมอลำทันมาปูไว้เลยคร้าฟบ่ซันก่ะปูข้ามคืนโลด

ตอนบ่ายก่ะบ่ทันเด้อ ต้องเเต่เช้าเเต่ ตอนหมอลำทันมาปูไว้เลยคร้าฟบ่ซันก่ะปูข้ามคืนโลด
คริ คริ ผมไปบ่ายโมงยังพอมีข้างหน้าพอว่างนะครับ

อ่าว เขาบ่บันทึกการแสดงสดแล้วเบาะ คนเยอะเป็นตาอัดแท้

อ้ายมงมีคิวมาทางขอนแก่นอีกบ่น้อ ขอถามแหน่ครับอั่น ที่เผิ่นไปแสดงยุศรี เกษ งานอิหยังครับคือไปทุกอำโภอเอาโลด

บ่แน่ใจ ครับพี่น้องผม...ขอเช็คคิวงานก่อน...อีกจั๊กหน่อย...

ส่วนงานทางศรีสะเกษเป็นงานเหมา ของ "นักบุญแห่งแดนอิสานใต้ ท่านศรีสุข รุ่งวิสัย" เพื่อเป็นการสำนึกรักบ้านเกิดของเจ้าของ เลยจัดงานเหมาหมอลำไปให้พี่น้องทางศรีสะเกษบ้านข้อย ได้เบิ่งกันฟรีๆ คิวงาน อ.บ้านผม วันศุกร์นี้ ถ้าบ่มีอีหยังผิดพลาด ผมจะกลับไปเก็บภาพบรรยากาศมาฝากอีกเช่นเคย เด้อ พี่น้องเด้อออออ

แต่ผมได้ข่าวมาว่าทางทีมงานแม่นกน้อยจะทำการแสดงฟรีไม่เอาค่าจ้าง 2 งานทุกปีคืองานหลวงพ่อพระใสและงานทุ่งศรีเมืองนะครับ
แก้บนให้ทางวงด้วย

แม่นบ้อ..ครับงานนี้ กับงานอยู่ทุ่งศรีเมือง

บ่มีฟรีเด้อ
เว้นแต่ อยู่วัดมัชฌิมวาส อันนั้นฟรีแท้ครับ

a0104 a0104 a0104 a0104 a0104 a037 a037 a037 a013 a013 a013 a013

ครับ ทางวัดกะได้จ้างอยู่ แต่กะมีการแสดงด้วยสัทธานำ เพราะว่าืทางแม่นกเพิ่น
นับถือหลวงพ่อพระใส แล้วกะเคารพนับถือท่านเจ้าคุณ  นำอะครับ
a071

ปาดสิโท   ออนซอนคนเป็นตาหน่ายอีหลี

ครับ ทางวัดกะได้จ้างอยู่ แต่กะมีการแสดงด้วยสัทธานำ เพราะว่าืทางแม่นกเพิ่น
นับถือหลวงพ่อพระใส แล้วกะเคารพนับถือท่านเจ้าคุณ  นำอะครับ
a071

รับทราบ ครับผม

a016 a016 a016 a016 a016 thank2s thank2s