รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ลำเรื่องต่อกลอน @ กำไลมาศหยาดน้ำตา (บางตอนบางช่วงของลำเรื่อง

• 32 ตอบ
  • 25491 อ่าน

บางตอนบางช่วงของลำเรื่อง @ บ้านชาด

Re: ลำเรื่องต่อกลอน @ กำไลมาศ หยาดน้ำตา 2010
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:00:13 PM »
ครอบครัวของขุนราชภักดี

Re: ลำเรื่องต่อกลอน @ กำไลมาศหยาดน้ำตา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:00:58 PM »
ไม่พอใจที่พ่อเเบ่งเงินทองให้ตน จึงเกิดปากเสียงกับพ่อ ว่าเป็นพี่ทำไมให้เงินทองเท่าอธิราชย์ทั้งๆที่ตัวเป็นพี่

ครอบครัวของเเม่ศรีสัจจา

เเม่ศรีสัจจา มีลูกสาวชื่อ เพ็ญเเข

กำไลตามหา องค์ชายอธิราชย์หลายวันไม่เจอ จนเดินตามหามาถึงหน้าบ้านเพ็ญเเข

a037  a037  a037  a037  a037  a037

คักอยู่แต่ละรูป....แทงคิ้วที่นำมาฝาก

อำเภอพล เคยไปลงพื้นที่ยุ  หุหุ  มักๆๆ

ช๊อคคค รูปฉ้านนน ฮ่าๆๆๆๆ

ภาพสวยๆๆๆๆ มากครับ

อธิราชย์เเอบไปมีความสัมพันธ์ฉันชู้กับ กำไลจนทำให้กำไลเกิดตั้งท้อง

ตอนที่อธิราชย์ไม่อยู่ไปราชการ กำไลขึ้นไปรับใช้พ่อของอธิราชย์ กำไลก็เกิดอาการเเพ้ท้องต่อหน้าพ่อเเละเเม่ของอธิราชย์

จนทำให้พ่อเเม่อธิราชย์สงสัยว่ากำไลมีท้อง  หลังจากนั้นก็ถูกพ่ออธิราชย์เค้นความจริงจากกำไล

ถามเท่าไหร่กำไลก็ไม่บอกพ่ออธิราชย์อดไม่ไหวก็เลยลงหวายบนหลังกำไล

จนทำให้พี่ชายของกำไล(พ่อใหญ่ไฝทอง)อดไม่ไหว ก็เลยโกหกว่ากำไลท้องกับตนเอง  ทั้งๆที่ตนเป็นพี่ชายของกำไล

เเต่ด้วยความรักน้องของตน เลยโกหกช่วยน้อง

หลังจากนั้นกำไลเเละน้องสาวพี่ชาย จึงออกจากบ้านอธิราชย์ไป

a024
รูปสวยมากๆ เลยค่ะ

ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันให้ได้ชมได้ดูกันนะคะ

คิดถึงเจ้เหมีทยวจัง มื้อได๋ไปเบิ่งสิซื้อของฝากไปต้อนเด้อ

ขอบคุณนะค๊าพสำหรับภาพสวยๆ ที่เอามาให้ดูกัน  a024
มะไหร่จามีโอกาสไปดูดูจิงๆ หว่า หุหุ

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

a079 a079 a079 a079 รูปงามๆๆๆคะ พี่ตั้ม หล่อๆๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับรูปนะคะ  a085 a085 a085

มือกล้องเก่งดีค้าบ.. ถ่ายรูปสวยดี

กำไลตามหา องค์ชายอธิราชย์หลายวันไม่เจอ จนเดินตามหามาถึงหน้าบ้านเพ็ญเเข

เทียมแข บ่แม่นติคัฟ อิอิ คือว่าเพ็ญแข 

มะคืนวันที่ ยี่สิบ ไปอธิษฐานขอพรพระจันทร์ที่พระธาตุเรณู ฟังลำไปนำ ลำเรื่องกำไลมาศ โอ้วววว มีความสุข อิอิ

อธิราชย์เเอบไปมีความสัมพันธ์ฉันชู้กับ กำไลจนทำให้กำไลเกิดตั้งท้อง

ตอนที่อธิราชย์ไม่อยู่ไปราชการ กำไลขึ้นไปรับใช้พ่อของอธิราชย์ กำไลก็เกิดอาการเเพ้ท้องต่อหน้าพ่อเเละเเม่ของอธิราชย์

จนทำให้พ่อเเม่อธิราชย์สงสัยว่ากำไลมีท้อง  หลังจากนั้นก็ถูกพ่ออธิราชย์เค้นความจริงจากกำไล

ถามเท่าไหร่กำไลก็ไม่บอกพ่ออธิราชย์อดไม่ไหวก็เลยลงหวายบนหลังกำไล

จนทำให้พี่ชายของกำไล(พ่อใหญ่ไฝทอง)อดไม่ไหว ก็เลยโกหกว่ากำไลท้องกับตนเอง  ทั้งๆที่ตนเป็นพี่ชายของกำไล

เเต่ด้วยความรักน้องของตน เลยโกหกช่วยน้อง

หลังจากนั้นกำไลเเละน้องสาวพี่ชาย จึงออกจากบ้านอธิราชย์ไป

ต่อจากนี้ไปหล่ะครับ เล่าต่อให้จบหน่อย a088

ขอบคุงสำหรับภาพงามๆครับผม

.......................... a0117 a0117 a0117..............................................

งามทุกเม็ดเลยครับ ขอบคุณหลายๆเด้อที่มาลงให้เบิ่งครับ

Thailand travel guide