รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ความจริงแล้วก็น่า ศรัทธา คุณศิริพร อำไพพงษ์

• 13 ตอบ
  • 2359 อ่าน

คิดๆๆไปก็น่า  ศรัทธา คุณศิริพร  หัวหน้าวงพิณแคนแดนอิสานนะ   เพราะว่า เป็นคนใจบุญสุนทานมหาศาล  สร้างวัด สร้างวาเป็นมหากุศล    

ท่านๆๆคิดดูนะ  เงินที่ืำนำไปทำบุญของแก มากมายมหาศาล  เขาเอาไปบำเพ็ญประโยชน์ได้ถูกต้องแล้ว  ดีกว่ามาตำพริกละลายแม่น้ำกับการลงทุนทำวงให้ยิ่งใหญ่อลังการ    ถ้าแกจะทำนะ รับรองไม่มีวงไหนสู้แกได้แน่ๆๆ  ...

ดังนั้นจึงน่ายกย่องแม่ศิริพรมากๆๆ เพราะแกนำเงินที่ได้จากแฟนเพลงไปทำบุญ ดีกว่ามาเอาเงินมาปรับปรุงวงแบบตำพริกละลายแม่น้ำ  นั่งคิดไปก็คิดถูกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ดีแล้วที่แกทำวงอย่างพอเพียง

พวกที่คอยว่าวงทั้งในใจ  ต่อหน้าและ ลับหลังนะ   ระวังจะเป็นบาปโดยไม่รู้ตัว.............

Re: ความจริงแล้วก็น่า ศรัทธา คุณศิริพร อำไพพงษ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 08:15:02 AM »
เห็นด้วยกับคุณแต่วงก็ต้องพัฒนาให้ดีขึ้นด้วย

Re: ความจริงแล้วก็น่า ศรัทธา คุณศิริพร อำไพพงษ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:36:11 AM »
จะยังไงก็รักและศรัทธาแม่นางมาตลอดและจะตลอดไป

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 01:22:15 PM »
ถึงจะเป็นอย่างไรก็ตามก็จะยังรักและศัทธาในตัวแม่นางเสมอครับ สู้ๆครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 02:36:28 PM »
"ความจริงแล้วก็น่า ศรัทธา คุณศิริพร อำไพพงษ์"

ไม่แค่น่าจะ...หรอกค่ะ ศรัทธาตั้งแต่รู้จักศิริพรเลย  อิอิ

คุณสะออนอิสานเปิดกระทู้ได้น่ารักจังเลยนะคะ
มีการประยุกต์เอาวิชาจิตวิทยาพื้นฐานมาประกอบกระทู้ด้วย
น้องนกอยากรู้จักคุณสะออนอีสานจังเลยค่ะ

ยังไงก็PMติดต่อนกหน่อยนะคะ
แฟนคลับพิณแคนฯตัวน้อยๆขอฝากเนื้อฝากตัวกับคุณพี่สะออนอีวานด้วยค่ะ^^

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 02:51:58 PM »

lbj
คิดๆๆไปก็น่า  ศรัทธา คุณศิริพร  หัวหน้าวงพิณแคนแดนอิสานนะ   เพราะว่า เป็นคนใจบุญสุนทานมหาศาล  สร้างวัด สร้างวาเป็นมหากุศล    

ท่านๆๆคิดดูนะ  เงินที่ืำนำไปทำบุญของแก มากมายมหาศาล  เขาเอาไปบำเพ็ญประโยชน์ได้ถูกต้องแล้ว  ดีกว่ามาตำพริกละลายแม่น้ำกับการลงทุนทำวงให้ยิ่งใหญ่อลังการ    ถ้าแกจะทำนะ รับรองไม่มีวงไหนสู้แกได้แน่ๆๆ  ...

ดังนั้นจึงน่ายกย่องแม่ศิริพรมากๆๆ เพราะแกนำเงินที่ได้จากแฟนเพลงไปทำบุญ ดีกว่ามาเอาเงินมาปรับปรุงวงแบบตำพริกละลายแม่น้ำ  นั่งคิดไปก็คิดถูกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ดีแล้วที่แกทำวงอย่างพอเพียง

พวกที่คอยว่าวงทั้งในใจ  ต่อหน้าและ ลับหลังนะ   ระวังจะเป็นบาปโดยไม่รู้ตัว.............

ถ้าคิดดีมันก็ดีนะสะเอิงสะออนอิสาน แม่นางก็ใจบุญ และก็ทำแบบนี้มาหลายปีแล้วหละ

ที่บอกว่าพวกที่ว่าวง ทั้งต่อหน้า ลับหลัง และในใจ ระวังจะบาป ก็ให้บอกตัวเองระวังก็ดีเหมือนกันนะจ๊ะ จะได้ได้บุญกุศลเยอะๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 02:55:40 PM »
เห็นด้วยกับคุณแต่วงก็ต้องพัฒนาให้ดีขึ้นด้วย

เขาอาจจะไม่พัฒนาถึงที่สุด  แต่สิ่งที่เขาทำอยู่ มันปานกลาง  ไม่ใช่ขี้เหร่ จนดูไม่ได้เลยไม่ใช่หรือครับ...   และนั่นมันเป็นความต้องการของการบริหารของเขาหรือเปล่า  ........มีแต่เราแฟนเพลงหรือเปล่า  ที่คาดหวังกันไปเอง......

??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

อันนี้ก็น่าคิดนะ เพราะมะรู้ใคร ไม่รู้ว่าแฟนเพลงคนไหน ที่คาดหวัง ไปเอง และคาดหวังไว้สูง

แต่ถ้าคิดดีและก็เข้าใจอย่างที่ตั้งกระทู้มาจริงก็โอนะ อิอิอิ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 04:31:22 PM »
ความจริงแล้วพินแคน เป็นวงที่น่ารักมาก การแสดงก้อดีน่ะ แบบแสดงกันแบบมีความสุขดี

อีกอย่างถ้าทำจริง ๆ ผมว่าเป็นวงที่อลังแน่นอนเลยครับ

เมื่อวันที่ 14 พ.ย ที่ผ่านมาผมได้ดูแบบเต็มรูปแบบ ถึงแม้ว่าเวทีจะเล็กลงเพราะเนื้อที่เล็ก แต่ก้อแสดงได้ดีมาก

เต้ยก้อสนุกดีมาก.......เอาเป็นว่าเป็นกำลังใจให้ตลอด

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 07:18:38 AM »
 a0105 สำหรับตัวผมแล้ว รัก แม่นางั้งแต่ฟังหมอลำเป็น (ประมาณ ป.5 6 นี้แหละ ผมไม่ใช้คนอิสานนะคับ) ตั้งแต่นั้นมาได้ติดตามผลงานแม่นางมาตลอดจนถึงปัจจุบัน ยิ่งได้มาดูวงจริงเมื่อเข้ามาอยู่ใน กทม ยิ่งทำให้ผมรักแม่นางมากขึ้นยิ่งกว่าแม่นางยังใจบุญใจกุศล ทำให้ผมรัก  ศรัทธา และเคารพในตัวแม่นางเป็นอย่างมาก เพราะอย่างนี้ คนที่ได้รู้จักแม่นางถึงหลงไหล รัก และศรัทธาในตัวแม่นาง(ด้วยบุญกุศลที่ได้ทำรว่มกับแฟนเพลงงัยคับ) a0105

Re: ความจริงแล้วก็น่า ศรัทธา คุณศิริพร อำไ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 07:19:36 AM »
สำหรับตัวผมแล้ว รัก แม่นาตั้งแต่ฟังหมอลำเป็น (ประมาณ ป.5 6 นี้แหละ ผมไม่ใช้คนอิสานนะคับ) ตั้งแต่นั้นมาได้ติดตามผลงานแม่นางมาตลอดจนถึงปัจจุบัน ยิ่งได้มาดูวงจริงเมื่อเข้ามาอยู่ใน กทม ยิ่งทำให้ผมรักแม่นางมากขึ้น ยิ่งกว่าแม่นางยังใจบุญใจกุศล ทำให้ผมรัก  ศรัทธา และเคารพในตัวแม่นางเป็นอย่างมาก เพราะอย่างนี้ คนที่ได้รู้จักแม่นางถึงหลงไหล รัก และศรัทธาในตัวแม่นาง(ด้วยบุญกุศลที่ได้ทำรว่มกับแฟนเพลงงัยคับ) [/color]

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 08:21:22 AM »
 thank2s thank2s thank2s thank2s thank2s

นับถือน้านางจริงๆๆ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:41:13 AM »
บุญ ไปรอ ศิริพร อำไพพงษ์ อยู่แล้ว...ขอให้เจริญ เจริญ ดังๆ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:20:10 PM »
ผลบุญทีทำมาคงส่งผลให้แม่นาง ในทุกๆด้านแน่นอนคับ .....

ถ้าตอนนี้กฃเราพอใจในสิ่งที่เราเป็นอยู่ มันก็ไม่มีปัญหาอะไร ใช่ไหมล่ะคับ

ถ้าเราไม่คาดหวังกันสูงจนเกินเอื้อมถึง........

...