รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ขอฝากหมอลำเรื่องต่อกลอนทำนองกาฬิสินธุ์ คณะขวัญใจเพชรโพนทอง

• 11 ตอบ
  • 14745 อ่าน

คอนเสิร์ตหมอลำเรื่องต่อกลอนทำนองกาฬิสินธุ์ คณะขวัญใจเพชรโพนทอง นำโดย. แมน มณีวรรณ , ลาวัลย์ จันทร์เพ็ญ , นนท์ มนต์ภูเงิน , อรพรรณ วรรณดี , (พระเอก)สินชัยน้อย เลิศสงคราม , (หมอลำศิลปินแห่งชาติ)พิศมัย เพชรลมโชย พร้อมทีมงานวงใหญ่
--ในช่วงลำเรื่องต่อกลอนศิลปินนักร้องทุกท่านออกมาร่วมมาแสดงด้วย --
สังกัดค่าย : กรุงไทยออดิโอ  จำกัด
ที่ปรึกษา : อ.คำเกิ่ง ทองจันทร์ และทีมงานทองจันทร์โปรโมชั่น
สนับสนุน : เครื่องดิ่มคารบาวแดง
**(ราคาเริ่มที่ 180,000-190,000 บาท)**

หมอลำคณะนี้เดิมเป็นหมอลำเพลินมาก่อนช่วงที่หมอเพลินได้รับความนิยม อายุหมอลำคณะนี้ มากกว่า 30 ปี ต่อมาวงหมอลำเรื่องต่อกลอนได้รับความนิยมอย่างมาก เมื่อ 10 กว่าปีหลังที่ผ่านมา ก็เลยปรับมาเป็นลำเรื่องต่อกลอนทำนองกาฬสินธุ์เหมือนคุณ kkkk ว่า ปัจจุบันคงได้รับการสนับสนุนที่ดีมีนักร้องสังกัดค่ายกรุงไทยไปร่วมงานหลายคน คิดว่าผลงานหน้าเวทีคงจะพัฒนาขึ้นมาก  ขอเอาใจช่วยให้มีงานเยอะ ๆ นะครับ ในฐานะที่เป็นหมอลำที่ผมเคยดูตอนเด็ก ๆ  ขวัญใจเพชรโพนทอง  อ.โพนทอง จ.ร้อยเอ็ด

ผมก็เคยดูครับเมื่อ 6-7 ปีก่อน เป็นงานบุญบั้งไฟที่บ้าน...การแสดงก็ดีนะครับ...ตอนนั้นมีพระเอกคู่กัน 2 คน น่ารักดีอ่ะ...ยังคิดถึงอยู่นะครับ

แถมๆๆๆ จำได้ตอนนั้นนางเอกเป็น พิศมัย เพชรลมโชย (คงเล่นอยู่)

ช่วยกันอนุรักษ์หมอลำไว้นะคับ

หมอลำคณะนี้เดิมเป็นหมอลำเพลินมาก่อนช่วงที่หมอเพลินได้รับความนิยม อายุหมอลำคณะนี้ มากกว่า 30 ปี ต่อมาวงหมอลำเรื่องต่อกลอนได้รับความนิยมอย่างมาก เมื่อ 10 กว่าปีหลังที่ผ่านมา ก็เลยปรับมาเป็นลำเรื่องต่อกลอนทำนองกาฬสินธุ์เหมือนคุณ kkkk ว่า ปัจจุบันคงได้รับการสนับสนุนที่ดีมีนักร้องสังกัดค่ายกรุงไทยไปร่วมงานหลายคน คิดว่าผลงานหน้าเวทีคงจะพัฒนาขึ้นมาก  ขอเอาใจช่วยให้มีงานเยอะ ๆ นะครับ ในฐานะที่เป็นหมอลำที่ผมเคยดูตอนเด็ก ๆ  ขวัญใจเพชรโพนทอง  อ.โพนทอง จ.ร้อยเอ็ด

ขวัญใจเพชรโพนทอง

เป็นหมอลำทำนองกาฬสินธุ์มาแต่เก่าก่อนครับ

ตั้งอยู่ที่ อ.คำม่วง จ.กาฬสินธุ์  คับ

สนับสนุนและเป็นกำลังใจให้กับพี่แมน มณีวรรณ และทีมงานขวัญใจเพชรโพนทองนะค่ะ

น่าจะไปเชิญแม่ยุพิน สายใจ มาร่วมงานอีกคนนะครับ

น่าจะไปเชิญแม่ยุพิน สายใจ มาร่วมงานอีกคนนะครับ

ช่วงปีนี้สุขภาพของท่านอ.แม่ยุพิน สายใจ ไม่ค่อยจะแข็งแรงเท่ารัย  แต่เวลาว่างๆท่านยังได้ประสิทธิประสาทวิชาหมอลำให้ลูกศิษย์รุ่นหลังๆ
..

**มีผลงานชุดเก่าของท่านมาให้ฟังกัน ซึ่งเป็นชุดที่เป็นลิขสิทธิ์ของบริษัทกรุงไทย จำกัด**
เพลง: แอบรักแอบมอง
ศิลปิน:ยุพิน สายใจ
อัลบั้มชุดที่8:หมอลำเกินร้อย
ผลงาน: อ.ไก่ฟ้า ดาวดวง
ดนตรี: อ.หนุ่ม ภูไท
สังกัดค่าย: กรุงไทยออดิโอ จำกัด  //ปัจจุบันไม่ได้สังกัดค่ายใดๆ//

คลิกฟัง--> http://video.aol.ca/video-detail/aebrak-aebmong-/2137969229

ตัวอย่างบันทึการแสดงสด ลำเรื่องต่อกลอนคณะขวัญใจเพชรโพนทอง  สังกัดค่ายกรุงไทยออดิโอ จำกัด

เมียน้อยปากไว เมียใหญ่ปากกืก 4

เมียน้อยปากไว เมียใหญ่ปากกืก 5

แม มณีวรรณ + ฟ้า สุภาวี+ ลาวัลย์ จันทร์เพ็ญ  ในช่วงลำเรื่องต่อกลอนคณะขวัญใจเพชรโพนทอง

เมียน้อยปากไว เมียใหญ่ปากกืก 10

เมียน้อยปากไว เมียใหญ่ปากกืก16

เมียน้อยปากไว เมียใหญ่ปากกืก 18 จบ

เคยดูเมื่อตอนปีใหม่ที่บ้านน้ำใส ต.ขามเฒ่า อ.กันทรวิชัย ชอบคนที่ลำเป็นพ่อมากเสียงดีม๊ากมาก แม้จะอายุมากแล้วแต่คงไว้ซึ่งความเป็นลำทำนองกาฬสินธุ์ แล้วก็แม่อมร ทั้งอมรสาว อมรเฒ่า ขอยกย่องครับ

...