รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ฝากข้อความถึง พี่อาร์ท/พี่จ่อย/พี่บีบี...ผู้ดูแลบร์อดประถมบันเทิงศิลป์ครับ

• 4690 ตอบ
  • 781409 อ่าน

Re: เรียน แฟน ๆ วงประถมบันเทิงศิลป์ ทุกท่าน
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 01:20:19 PM »
แวะเข่ามาทักทายพี่เอกเด้อครับ

มื้อนี้ฝนตกทรงสี ขี้ค้านจั่งใด่บุ๊

แต่กะแวะเข่ามาก่อน เด่วพี่เอกสิลืมกานก่อน

Re: เรียน แฟน ๆ วงประถมบันเทิงศิลป์ ทุกท่าน
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 01:43:42 PM »
ขอบคุณหลาย ๆ ครับ บ่อลืมดอกน้องปอ  ดูแลสุขภาพนะครับ ทุกคน ช่วงนี้ฝนตก

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 05:40:28 PM »
สบายดีครับพี่น้อง...
ผมต้น อุดรธานีครับป๋ม...
แฟนๆ ประถมบันเทิงศิลป์ รายใหม่ ขอรายงายตัวครับ...
tontan_kmitnb@hotmail.com 

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 05:47:57 PM »
ยินดีต้อนรับครับ น้องต้น

* 69club

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:54:55 PM »
มื้ออื่นคันว่างสิส่งเพลงให้เด้อจ้า...จั่งใด๋กะอย่าลืมส่งข่าวเด้อจ้าพี่เอก

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 08:46:56 AM »
สวัดดีครับแฟน ๆ คลับ ทุกท่าน ยินดีต้อนรับสู่อาทิตย์การทำงานวันแรกของสัปดาห์ครับ ท่านไหนมีข้อมูลอะไร อัพเดท เอามาแบ่งปันกันบ้างนะครับ

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 09:11:38 AM »
เมื่อคืนประถมเล่นที่แวงน้อยสนุกมากเลยคราฟฟฟฟทุกๆคนได้เงินหน้าเวทีเกือบทุกคนพี่ต้นได้เยอมากคราฟฟฟผม

บรรยากาศหน้าเวทีช่วงตลกเล่นมีการตีกันและผมก้อเห็นนาคคน1ตีกันกับกลุ่มวัยรุ่นแถวนั้น

เด้วผมเอาภาพมาให้ดูนะคราฟฟฟฟ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 09:21:47 AM »
ขอบคุณครับแชมป์ เล่าให้แฟนๆ ฟังบ้างนะครับ พี่จะรอรูปภาพนะครับ แล้วแชมป์ไปกะครายอะครับ

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 01:29:54 PM »
ทักทายพี่เอกครับ....วันนี้ฝนจะตกอีกแร้ว..

ทำงานวันแรก...ไงก็ขอให้สดชื่นนะครับ

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 02:42:38 PM »
ทักทายอ้ายบ่าวชุมแพเด้อ

เล่นไฮไฟว์กัล

http://nimboy.hi5.com

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 04:24:50 PM »
ขอรายงานข่าวเมื่อไปดูที่ อ.ภูเวียง นะค่ะ แบบย่อๆ ค่ะเดี๋ยวน้องเอกว่าสาวสารคามติมากไปหน่อย เครื่องเสียงตอนหัวค่ำสงสารคนดูอย่างมากเลยไม่มีเสียงเอาซะเลย (ถ้าไม่เชื่อถามใครก็ได้) คนนี้โห่แบบชนิดที่เรียกว่าคอนเสริตยังอายเลยค่ะ มาดีตอนดึกๆ ค่อยฟังชัด เครื่องเสียงดีมากเมื่อตอนเต้ยลา เสียงดีมากๆ ตอนจะกลับบ้านแล้วค่ะ แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจค่ะ บาย

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 08:54:50 PM »
หวาดดีครับพี่เอก  พี่อาร์ท   มาเเล้วนะ  มาทักสบายดีไหมเป็นไงบ้างวันอังคารนะจะส่งไปให้เพราะวันนี้ตอนเที่ยงไปไปรษณีย์เเล้ว(เดินไป)พอไปถึงไปซื้อซอง เอาของที่จะส่งไปให้เข้าซองเสร็จหาที่อยู่พี่ทั้งสองยังไงก็ไม่เจอเเล้วก็เลยนึกได้ว่าลืมเอามาจากบ้านโทรไปบ้านยังไงก็ไม่ติดเเล้วก็เลยเดินกลับจากไปษณีย์(ที่บึงพลาญชัย)มาถึงโรงเรียน(เมื่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆขอบอก)เเต่ตอนนี้ได้เเล้วเพราะมีคนทางบ้านมีคนรับสายเเล้วเเด๋ยวพรุ่งนี้ตอนเที่ยงจะเดินไปส่งให้พี่ใหม่เเล้วกันนะครับต้องขอโทษด้วยในเหตุที่ไม่ได้ส่งวันนี้ครับ

โดม             (ณ เวลา 21.09น.  18/05/2009)
[/font]

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 12:12:39 AM »
พี่champต้นที่ว่านี้มีรูปมาฝากไหมคะ
ถ้ามีรบกวนมาลงให้เบิ่งนำเด้อค่ะจะขอบคุณ
   :)มากมายคะ :o

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 01:10:47 AM »
หายป่วยยังละคับ

ว่าแต่ตอนนี้เป็ฯไงบ้างละคับ

ท่านพี่น้องเอกเป็นห่วงแท้ๆเลยนะคับ

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 09:07:14 AM »
ขอบคุณมากครับน้องเอก  หายแล้วหล่ะครับ เมื่อวานรีบกลับไปนอนครับ ตั้งใจเรียนนะครับ

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 05:47:00 PM »
พี่ก็รออยู่นะน้องโดมแต่ก็ไม่เป็นไรหรอกพี่รอได้

ขอให้ได้ก็แล้วกัน อิอิ (วันนี้นั่งรอไปรษณีย์ทั้งวัน)

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 06:43:19 PM »
วันนี้ส่งให้เเล้วนะครับพี่ส่งเเล้ว ครับ(เดินไปเหมือนเดิม)

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 08:04:57 PM »
คุณเอก ผมได้ยินที่หน้าเวทีตอนที่ประถมแสดงที่บ้านท่าลาด เรณู ว่ประถมจะเปิดวงวันที่ 1 ต.ค.52 นะครับแต่ลืมว่าเปิดวงที่ไหน(เมา) ถามให้ด้วยครับ

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 08:16:14 PM »

Good morning! ตอนแลงๆจ้าพี่เอก (เห็นเค้าเรียก) ;D
ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนนะคะ
ยังเป็น้องใหม่อยู่ ก็ขอฝากเนื้อฝากโตด้วยนะคะ
คุยกันเนาะ prakeysree_oil@hotmail.com

หรือ http://dekfunglum.hi5.com

อยากรุจักทุกคนที่มีใจมักหมอลำ อิอิ
จาก...เด็กฟังลำ

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 09:36:12 AM »

Good morning! ตอนแลงๆจ้าพี่เอก (เห็นเค้าเรียก) ;D
ยังเป็น้องใหม่อยู่ ก็ขอฝากเนื้อฝากโตด้วยนะคะ
คุยกันเนาะ prakeysree_oil@hotmail.com

หรือ http://dekfunglum.hi5.com

อยากรุจักทุกคนที่มีใจมักหมอลำ อิอิ

ใครเอ่ยไม่เห็นแนะนำตัวเลย  ยินดีต้อนรับมาเป็นสมาชิกอีกคนนะครับ ด้วยความเต็มใจอย่างยิงและขอบคุณด้วยนะครับที่สมัครเป็นสมาชิกยังไงมีโอกาสก็ออนเอ็มคุยกันนะครับ

* 69club

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:58:30 PM »

ใครเอ่ยไม่เห็นแนะนำตัวเลย  ยินดีต้อนรับมาเป็นสมาชิกอีกคนนะครับ ด้วยความเต็มใจอย่างยิงและขอบคุณด้วยนะครับที่สมัครเป็นสมาชิกยังไงมีโอกาสก็ออนเอ็มคุยกันนะครับ

พี่เอก....น้องเพิ่นซื่อว่า น้องสา สาวิตรี เด๊ะ  ไทกะนวน ตั๊วะ...

เคยได้เว้ากันอยู่...แต่ว่าบ่สนิม สนม  แฟนหมอลำ พันธุ์แท้คือกานเด๊ะพี่เอก น้องคนนี้อ่ะ

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 01:03:17 PM »
ป๊าด อยากเว่านำเด๊ พี่น้อง

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 01:29:21 PM »
คึดฮอดประถมหล้ายยยยยยยหลายเด้อจ้า

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 02:45:22 AM »
พี่เอกวันนี้ไปเรียนอ่ะค่ะ เลยไม่ได้มาออนเอมเลย

เหอะๆๆๆ

อยากฟังเพลงเยอะๆๆเน้ออออ

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 09:28:44 AM »
พี่เอกวันนี้ไปเรียนอ่ะค่ะ เลยไม่ได้มาออนเอมเลย

เหอะๆๆๆ

อยากฟังเพลงเยอะๆๆเน้ออออ

อยากฟังเพลงเยอะ ๆ ก็ออนเอ็มเลยครับ 555+++ พี่เอกก็รอ ๆ ๆ ๆๆ 555++

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 07:53:49 PM »
เอก แกรีบทำงานให้ฉันนะ

ฉันมีสิ่งตอบแทนแกอย่างงาม

แล้วไปดูประถมบันเทิงศิลป์ ที่บ้านนางใยด้วยกัน

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 09:53:15 AM »
ยินดีด้วยนะจ๊ะนาย arty ที่ได้เป็นผู้ดูแล web bord ของประถมบันเทิงศิลป์ แต่ว่าวันนี้ทำไมแฟนคลับเงียบจังเลยครับ ใครมาแล้วรบกวนรายงานตัวด้วยนะครับ ขอบคุณ ๆ เดี๋ยวจะหาข่าวสารมาฝากเรื่อย ๆ

เดี๋ยวมันก็ผ่านไปนะค่ะ จากสาวสารคาม สาวบริสุทธิ์ประจำ เวฟแคมส์ ต๊ายๆๆ ลืมตัว ประจำเวฟบอร์สค่ะ

ทำไมละจ๊ะ คุณพี่        คุณเอกถึงเศร้านิดหนึ่ง

เอาเป็นว่าเป็นกำลังใจแล้วกันน่ะจ๊ะ

อิอิ

เอกคงไม่ว่าสาวสารคามนะค่ะที่ให้กำลังใจผ่านทางนี้ค่ะ(เป็นทางออกอีกทางที่จะเจอแสงสว่างค่ะ ฮิๆๆๆ) อีกไม่กี่วันเจอกันนะค่ะกินตำบักหุ่งด้วยกันนะค่ะ บาย

เปงกำลังใจให้พี่เอกนะคับ

ยังไงก้สู้ๆ นะคับ

คนบ้านเดียวกันยังเป้นกำลังใจให้นะคับ

ว่างๆจะโทรไปคุยด้วยนะคับ

เกิดอารายขึ้นหรอค๊า ยังงงๆ แต่ก็เปนกำลังใจให้พี่เอกเหมือนกันค๊า

พี่เอกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทามได้ดี  เก่งมากคราฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

คือว่า เอกฝากเงินไว้แล้ว ธนาคารประติเสดการจ่ายเงินนะท่านผู้ชม ต้องหาหลักฐานไปประกอบ เศร้าครับ เพราะทำสลิปหาย

เป็นกำลังใจให้พี่เอกเสมอครับ  ทุกอย่างจะผ่านไปได้ด้วยดีถ้าเรามีสติและสมาธินะครับพี่เอก  สู้ๆๆๆๆๆๆครับ

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 10:30:59 PM »
ขอบใจมากนะ เอก และก็ขอขอบคุณ บ่าววีด้วยนะครับ ที่ให้โอกาส

เรามาร่วมมือกัน up date ข้อมูลประถมบันเทิงศิลป์เรื่อยๆ

ให้แฟนๆประถมบันเทิงศิลป์รับทราบข้อมูลต่างๆของทางวงกัน

พี่เอกกกกก

เปนไรม่ายรุ รู้แต่สู้ๆๆนะ

everything will be --ter

เห็นไหมค่ะเชื่อสาวสารคามหรือยังมีคนให้กำลังใจน้องเอกมากมายเลยค่ะ  แค่นี้ธรรมดามากถือว่าเราเป็นคนสาธารณะสิค่ะ บาย

น่าสงสารพี่เอกจัง  ยังไงสู้ๆเด้อครับอุปสรรคในชีวิตเรายังมีอีกมากมาย

เธออยู่ไหน................ฉันอยู่นี้............น้องจ๋า.......................55555555555555(แซวเล่น)

เด๋วเรื่องเลวร้ายก็จะผ่้านไปแล้วนะเอก

เมื่อเอกได้ไปดูประถมบันเทิงศิลป์ รับรองลืมเรื่องเลวร้ายนี้ไปได้แน่นอน

แล้วเจอกันวันที่ 6/6/52 ที่บ้านนางใย สารคามเด้อ

ถ้ามีภาพสวยๆมาฝากแฟนประถม ก็จะยิ่งดีเลยนะครับพี่สาวสาคาม คนบ้านเดียวกัน

เชื่อหรือเปล่าค่ะขนาดว่าจะเดินไปดูฟน้าเวทียังม่ได้ไปเลยค่ะตืนี้นั่งอยู่ตรงศาลาที่ว่าการอำเถอค่ะ นสัง่พื่อนสาวมาปรึกษาฟลายเรื่อง06.00 น มาดูเต้ยลาแล้วก้กลับไปนอนบ้านเพื่อนค่ะกลับน้องค่ะ บาย

ขอบคุณทุกท่านครับ ทุกกำลังใจ  แตเรื่องที่เกิดขึ้นก็เกือบจะชินละหล่ะครับ 555555++++ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ จพตั้งใจทำงานเพื่อ update ข่าวสารต่อไปครับ ขอบคุณพี่สาวสารคามนะครับ ตำหมากฮุ่ง

ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พี่สาวสรคามครับ เมื่อคืนไปดูประถม สนุกหรือป่าวครับ

ไม่เห็นแจ้งให้แฟนประถมทราบบ้างเลย รายงานข่าวด่วนนะครับ

ขอบคุณครับ พี่สาวคนสวย

ไปค่ะ................แต่ไม่ได้ดู(ยืนดูประมาณ20 นาทีค่ะ) เพราะว่าเพื่อนสาวมาปรึกษาเรื่องส่วนตัวก็เลยให้คำปรึกษา(นั่งคุยกันที่ศาลาที่ว่าการอำเภอค่ะหรืออะไรนี้แหละใกล้กับสถานที่ทำการแสดง) เห็นน้องๆ เขาเต้นแบบสนุกสนานนะค่ะ เครื่องเสียงวันนี้ดีกว่าที่ อ.ภูเวียง ขอนแก่น (หรืออาจเป็นเพราะว่าไม่ได้ใช้งานหนักและโดยฝนบ่อยๆ ก็ได้ค่ะ) วันนี้เป็นเหมือนยังกะว่าไม่ได้ไปเที่ยวค่ะ ไปเป็นที่ปรึกษาตลอดคืนเลย แล้วก็กลับมาไปกินโจ๊กกันก็กลับบ้านค่ะ
06/06/52 เจอกันนะค่ะที่วัดอุทัยทิพย์ บ.ส่องนางใย สารคามค่ะ จะไปตั้งแต่ 21.00 เลยค่ะ

ขอบคุณครับพี่สาวสารคามคนสวย ที่รายงานข่าวให้ทราบพอสังเขป

แล้วเจอกันนะครับวันที่ 6/6/52 บ้านนางใย ผมกะว่าจะไปให้ถึงก่อน 20.30

* 69club

ป๊าดดดดด..บ่ได้เข่ามาเยี่ยม บ้านหลังนี้ สองสามมื้อนึง

บ่รู้เลยว่า มีอิหยังเกิดขึ่นแหน่......ตกข่าวแฮง พี่น้องงงงง

แต่จั่งใด๋กะขอเป็นกำลังใจ ให่พี่ซาย...สู่กะปัญหาต่อไปเด้อจ้า

สาวขี้ดื้อ บ่รู้ตื้นลึกหนาบางอิหยังดอก....ว่าเป็นไปเป็นมาจั่งใด๋

แต่ว่าคันอยากม่วนอยากฮา....เซิญมาจ๋าจิ๊โจ้ยยยยย ได้เสมอเด้อจ้าพี่เอก

ยังรอหน้าจอเอ็ม...เบิ่งจอรอโทรคือเก่าล่ะ

คิดฮอดอีหลี....คิดฮอดอ้ายทุกเวลา กำลังสิโทรไปหา อ้ายก็โทรมาพอดี   หึ๋ยยยยยยย....!!!! เพลงดังกำลังฮิต!!!

...