รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ฝากข้อความถึง พี่อาร์ท/พี่จ่อย/พี่บีบี...ผู้ดูแลบร์อดประถมบันเทิงศิลป์ครับ

• 4690 ตอบ
  • 777207 อ่าน

สู้ๆๆๆเนื้อพี่ชายๆๆๆ

เม้นช้านิดๆๆอิๆๆ

พี่เอกคึดฮอดแม่ติ๋มมั๊ยน้ออออออออ...อิๆๆ

ขอบคุณอีกครับ  คือพี่เอกไม่ได้เป็นอะไรมากครับ ขอบคุณสาวสารคามนะครับที่ให้กำลังใจและทุกคน
คือเอกโดนคอมเม้นท์นิดหน่อยนะครับ จาก web site ขอเล่าแบบกว้าง ๆ นะครับ อาการเลยเหมือนคนอกหักที่จริงแล้วไม่มีอะไรมากครับ 55++ ยังยิ้มได้ครับ ยังไงก็จะอยู่ในประถมบันเทิงศิลป์ต่อไปครับ เพื่อแม่ติ๋มและนักแสดงทุกคน ที่แฟนประถมชื่นชอบครับ เอาเป็นว่าต่อไปจะไม่ไปยุ่งกะวงอื่นแล้ว  เดี๋ยวพี่เอกโดนคอมเม้นท์มาจะอาการไม่ดีอีกครับ ขอบคุณอีกครับ ยุ่งกะสาวสารคามดีกว่า55++

ร่วมด้วยช่วยกันอีกเถอะค่ะ  สาวสารคามชอบค่ะ(ให้เห็นภาพสะท้อนจากคนอื่นบ้างค่ะ เพื่อปรับปรุงอะไรให้ดีขึ้นค่ะ) แบบเจ็บๆ คันๆ แบบนี้(โรคจิตหรือเปล่าก็ไม่รู้ รู้ตัวเองนะค่ะ) ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ บาย

สาวสารคามยังไม่บอกเอกเลย จะมากันกี่คน(บ้านเอก)มาจริงไหม จะได้เตรียมความพร้อมครับ 55++ ตำหมากฮุ่งกะข้าวปุ่น confirm ครับว่าอร่อยมากมาย

พี่เอกสู้ๆ เน้อ...เป็นแรงใจให้จ้า ;D

รอถามน้อง ๆ ดูก่อน อยากบอกเอกเรื่องหนึ่งค่ะว่า********* คือว่าคนที่เอกรู้จักนะ(ที่สาวสารคามแนะนำ) คืนที่ผ่านมา หามลงจากรถเลยค่ะ(อารมณ์เสียมากๆๆๆๆน่าเบื่อมากเลย) ปลุกก็ไม่ตื่น นึกถึงเอกมากๆ เลย(อยากให้มาปลุกให้ค่ะ) ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอกมาถึงบ้านวันไหน (สถานที่อะไร)บอกมาด้วยค่ะ บาย

ทำไมเป็นได้ถึงขนาดนั้นหล่ะครับ คุณพี่  ฝากดูแลน้อง ๆ ทุกคนด้วย555++กลุ้มแทน เอกจะไปถึงวันที่ 6/6/52 ตอนประมาณ บ่าย 3 ครับบ้านอยู่อำเภอชนบท จังหวัดขอนแก่น ห่างจากจังหวัดประมาณ 50 กิโลครับ ห่างจากอำเภอบ้านไผ่ 12 กิโลครับ ยังไงพี่ confirm อีกครั้งนะครับ หรือจะไปกินตำหมากฮุ่งที่งานก็ได้ครับ อิอิอิ

อ่อลืมไปครับ  แฟนคลับท่านไหนจะไปเที่ยวด้วยแจ้งได้นะครับ ที่บ้านเอกยินดีต้อนรับครับ บอกมาทางนี้ก็ได้ครับ
เด๋วพาไปกินตำหมากฮุ่ง

* 69club

Re: เรียน แฟน ๆ วงประถมบันเทิงศิลป์ ทุกท่าน
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 07:13:36 PM »
มาทักทาย เวปมาสเตอร์ แล้วกะผู้ดูแลระบบทุกท่านจ้า

มื้อนี้หัวแต่ได้เข้ามาอะนะ......จั่งใด๋กะอย่าลืม เก็บภาพความประทับใจ

เรื่องราว ความเคลื่อนไหว มาเว้าสู้ฟังเด้อจร้า

Re: เรียน แฟน ๆ วงประถมบันเทิงศิลป์ ทุกท่าน
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 07:52:20 PM »
ได้ครับ เด๋วไงจะเก็บภาพสวยๆมาฝากแฟนประถมแล้วกัน

ไม่แน่อาจจะมีเซอร์ไพร์ มากกว่านั่นก็ได้นะครับ

ยังไงก็ติดตามเวปบอร์ดเราเรื่อยๆแล้วกัน จะมีอะไรมาอัพเดตเรื่อยๆครับ

หนูไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับพี่เอนะคะแต่จะเป็นกำลังใจให้นะคะ
   น้องสาวหล่า
อยากไปเล่นชนบทเด้  บ่ได่ไปโดนแล่ว
   4ปีกว่าๆแล้วไม่ได้ไปชนบท
ตั้งแต่จบโน่นะค่ะพี่เอก
วันนี้คุยกับพี่เอกน้องดีใจที่ได้คุยนำเด้อ
ฝนตกหนักมากพี่เอกน้ำเกือบจะท่วมร้านมัสเก็บของแทบจะไม่ทัน
 ไฟยังมาดับอีก ไฟมา ตอนเกือบ3ทุ่ม  ยังอยู่คนเดียวนะพี่เอก
ถ้าพี่เอกว่างก็คุย M กับน้องนะคุยเรื่อง ถาบันเก่ายังไม่พอเลย

ขอบคุณน้องมัส หากอยากมาเล่นชนบทยินดีครับ 55++ พี่ไม่ได้เป็นอะไรมากหรอกครับ ยังยิ้มได้จ้า

ประชาชนทั้งหลายรู้แล้วค่ะคุณเอกขา(ซ้ายหรือขวาก็ไม่ทราบ ฮิๆๆๆๆๆๆ) วันนี้นอนไม่หลับลุกขึ้นมาดูบอลกับน้องๆ ตามมาด้วยหิวข้าวต้ม + ฝนตก กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำไงดีนี้ อ่านในบางกระทู้ วิจารณ์ไปนิดหนึ่ง(อารมณ์เสีย) จะกลับไปนอนอีกรอบแล้วค่ะ บาย

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 09:24:18 AM »
คิดถึงแฟน ๆ ประถมทุกคนจังเลยครับ ใครว่างเข้ามาคุยแลกเปลี่ยนความคิดกันหน่อยนะครับ

ประชาชนทั้งหลายรู้แล้วค่ะคุณเอกขา(ซ้ายหรือขวาก็ไม่ทราบ ฮิๆๆๆๆๆๆ) วันนี้นอนไม่หลับลุกขึ้นมาดูบอลกับน้องๆ ตามมาด้วยหิวข้าวต้ม + ฝนตก กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำไงดีนี้ อ่านในบางกระทู้ วิจารณ์ไปนิดหนึ่ง(อารมณ์เสีย) จะกลับไปนอนอีกรอบแล้วค่ะ บาย

พี่สาวสารคาม อยากจะเข้าไปตอบกระทู้ให้หน้าหงายจัง (บางกระทู้) ที่เขาโพสมาจริงบางเรื่อง ไม่จริงบางเรื่อง ไม่ใช่ทำอะไรก็ดีไปหมด อันไหนพอทำได้ก็ทำ ทนได้ก็ทน  ดูได้ ก็ทนดู (แต่นี่คือไม่ไหวจริง ๆ) เห้อ ปิดหูปิดตาจริง ๆ ไม่ใช่ว่าวงอื่นเราไม่ตินะเราก็ตินะครับ เห้อจะทำไงดี คันคันคันคันคัน เอาเถอะครับ ใครบางคนก็เห็นดีเห็นงามไปด้วยกะเขา ว่าง ๆ ออนเอ็มมาคุยกันหน่อยนะครับ สาวสารคาม

Re: ฝากคำถาม ข้อความ ถึง AKK และ บ่าวฟังลำ ครับ
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 12:42:22 PM »
คือแบบว่า..............บ้านอยู่หลังเขานะ ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Re: ฝากคำถาม ข้อความ ถึง AKK และ บ่าวฟังลำ ครับ
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 05:21:21 PM »
ติเพื่อก่อให้ดีขึ้นดอก ถ้าไม่ตินี่ซิอะไรก็ดีหมดไม่เคยติ มีแต่จะถอยหลังอย่างเดียว

จะก้าวทันวงอื่นเขาหรือ ประถมมีอะไรที่แฟนๆคิดว่าไม่ดีก็ติมาเถอะครับ

รับฟังความคิดเห็นของทุกคน

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 09:35:49 PM »
เลิศค่ะ.........................อย่างฉ่ำมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลย อย่างนี้สิได้ใจสาวสารคามไป ล้านดวงเลยค่ะ บาย

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 09:55:56 PM »
ขอบคุณครับ พี่สาวสารคามคนสวย

พวกเราไม่ได้อยู่หลังเขาแล้วนะครับ อะไรที่เห็นว่าดีก็ชมอันไหนที่ไม่ดีเราก็ติเป็นเรื่องธรรมดา

ไม่ใช่ชอบจนโงหัวไม่ขึ้น ไม่ดีก็ว่าดีแบบนี้อยู่หลังเขาแล้วครับ ตามใครๆเขาไม่ทันกันหรอก

แล้วเจอกันนะพี่สาวคนสวย วันที่ 6/6/52 บ้านส่องนางใย ไปเบิ่งประถมแล้ว ::) ::) ::)

เอาข้อเสียของประถมมาติกันครับ อย่าชมมาก เด๋วคนอื่นมั่นใส้หาว่ามีแต่ข้อดี อะไรๆก็ดีหมด

มันไม่ใช่ครับ ไปดูด้วยกันแล้วมาคอมเม้นกันนะครับ

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 08:25:40 PM »
คุณแม่ ตกลงวันที่  6 คุณแม่ไปดูประถมสารคามป่าว

เผื่อมนุษย์เกาเหลาไม่ได้ไปฝากความคึดฮอดถึง...  แฮ่ๆๆๆ  ตู้ลำโพง ... หน่อยนะค่ะ

อื่อวันที่  29  เมื่อกี่เพื่อนๆมันไปดูประถมบ้านโพน เชียงยืนด้วย  มันบอกสนุกมากเลย  ฝนไม่ตกด้วย

น่าอิจฉาเน้อ

« ตอบกลับ #120 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 07:58:27 PM »
สวัสดีจ้าคุณเอก รายงานตัวเด้อจ้า สมาชิกใหม่ค่ะ
สาวยโสไกลบ้าน

« ตอบกลับ #121 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 09:20:00 AM »
สวัสดีจ้าคุณเอก รายงานตัวเด้อจ้า สมาชิกใหม่ค่ะ
สาวยโสไกลบ้าน

ยินดีต้อนรับจ้าอย่างจริงใจ ซื่อหยังหล่ะน้อ คือบ่อรายงานโตแหน่หล่ะ

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 12:16:30 PM »
 :D :D :D

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 12:24:13 PM »

สวัสดืครับเด่นสมาชิกใหม่รายงานตัวครับ

« ตอบกลับ #124 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 01:43:01 PM »

สวัสดืครับเด่นสมาชิกใหม่รายงานตัวครับ

ยินดีต้อนรับครับ  คุณ DEN101/1 อย่างเป็นทางการครับ รบกวนฝากชื่อและประวัติด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 12:19:20 PM »
ชื่อเด่

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 02:22:11 PM »
ชื่อเด่
ชื่อแปลกดีนะครับ ยังไงว่าง ๆ ก็ ออนเอ็มมาคุยกันนะครับคุณเด่

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 03:52:23 PM »
บอร์ดห้องประถมครึกครื้นเป็นพิเศษเนาะครับ  มีผู้ดูแลทั้ง 2 ท่านขยันขันแข็ง ขอชมเชยครับ  บอร์ดอื่นเริ่มเงียบเหงาตามหมอลำแล้ว ^_^

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 03:55:25 PM »
ห้องประถมไม่เคยเงียบครับบ่าววี เริ่มทำงานตั้งแต่ 09.00 - 23.00 ทุกวันครับ

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 10:19:44 AM »
บอร์ดห้องประถมครึกครื้นเป็นพิเศษเนาะครับ  มีผู้ดูแลทั้ง 2 ท่านขยันขันแข็ง ขอชมเชยครับ  บอร์ดอื่นเริ่มเงียบเหงาตามหมอลำแล้ว ^_^

ขอบคุณครับสำหรับคำชมเชย  เข้ามา update ข่าวสารบ่อย ๆ เพื่อพี่บ่าววีจะได้มีเวลาพัฒนา web ให้ดีขึ้นไปเรื่อย ๆ ครับ

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 05:40:31 PM »
ทำำไมเงียบจังเลยเพื่อนเอก หายไปไหนอ่า ไม่เห็นเข้าห้องเลยอ่า

มีงานเยอะหรอเพื่อน

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 05:44:04 PM »
จะรอดูประถมฤดูกาลหน้านะคับ

ยังไงก็ชื่นชอบประถมบันเทิงศิลป์นะคับ

แฟนคลับคนเดิมเด้อ

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 07:04:54 PM »
ทุกๆคนคงจะยุ่งอยู่มั้งครับพี่อาร์ทเเต่เสาร์อาทิตย์น่าจะฮือฮา

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:32:06 AM »
ช่วงนี้เพื่อนเอกยุ่งมากๆๆ ไปจนถึงวันอาทิตย์เลยแหละ  แฟนคลับทุกคนก็เงียบ ๆ ไป แฟนคลับจะคึกคักตอนที่ขอ
แผ่น เพลง ภาพ วีดีโอ คริๆๆๆๆๆ   จะหาอะไรมาลงดีน๊าๆๆๆ บอกได้นะครับ  เด๋วจะ update ให้ มาทักทายกันบ่อย ๆ หน่อยนะครับ

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 09:57:33 PM »
รักประถมหมายเลขหนึ่ง

หนุ่มมิคสารคาม

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 06:46:14 PM »
พี่คับขอเบอโทรหน่อนคับ
อยากvcdได้บุญได้หาปบาปได้หิ้ว
พี่ต้าบอกมาขอคับ

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 12:24:35 PM »
 :oพี่เอกขา..ไม่ได้เงียบหรอกค่ะ..พอดีเปิดเทอมเจ้าค่ะ..พึ่งไหว้ครูและรับน้องค่ะ..

พี่ๆแดนซ์ชายประถม(พี่กบ..ยังมาแต่งหน้าให้เด็กพาณิชย์อยู่เลย)..อยู่ใกล้กันแค่นี้..บ้านผือกะบ้านโนนทันไม่

ไกลกันหรอกค่ะ..แต่สาขานู๋ให้พี่เดียจากหนูภารมาแต่งหน้ารำบายศรีรับน้องใหม่เจ้าค่ะ..พี่ๆเขาน่ารักมากค่ะ..

ยังรักประถมเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนค่ะ..อิ อิ .. ::)

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 04:13:00 PM »
น้องเพียวจ๋า  ขอบคุณมากๆๆๆ จ้า  พักนี้พี่เอกไม่ค่อยว่างเลย สัปดาห์หน้าจะมีเวลาแล้วครับ  ฝากแฟน ๆ ประถมทุกคนด้วยนะครับ สัปดาห์หน้าจะมา update ให้ทราบเต็มที่ครับ บายๆๆ

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 06:47:41 PM »
ยังไงก้อชอบประถมเหมือนเดิม ใช่ไหมคราฟ พี่เอก

โดยเฉพาะ keng ชอบมาก

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 09:38:17 PM »
สวัสดีค่ะพี่ Akk และบ่าวฟังลำ

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 09:47:34 PM »
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 09:53:03 PM »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารต่างๆ

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 09:59:16 PM »
เป็นกำลังใจให้ประถมเสมอค่ะ

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 09:57:37 AM »
สวัสดีครับ  น้องปิ๊ก ยินดีต้อนรับเข้าสู่ web bord ของประถมบันเทิงศิลป์ นะครับ ยังไงหากต้องการคุยมากกว่านี้ออนเอ็มมาคุยกันได้นะครับ

« ตอบกลับ #144 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 05:32:39 PM »
อยากถาม ครับว่า หมอลำ ประถมบัน ลำเรื่องต่อกลอน พระสุธน มโนราห์ ลำในปีไหนครับ

สายลม

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 09:15:17 AM »
ลำในปี 2541-2542 ครับ เอมอรเป็นนางเอก ชัยวุฒิเป็นพระเอกจ้า นางร้ายคือคิดตี้ที่ไปอยู่รัตนศิลป์จ้า

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 09:12:23 PM »
รอให้มีการ ซ้อมก่อนนะค่ะ(ประถม)จะแวะเข้าไปเล่นด้วยค่ะ (ห่างจากบ้านพักกับบ้านสาวสารคามในขอนแก่นแค่4 กม.เองค่ะ) จะไปให้ครบทุกคณะเลยค่ะ

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 09:21:22 PM »
อยากถาม ครับว่า หมอลำ ประถมบัน ลำเรื่องต่อกลอน พระสุธน มโนราห์ ลำในปีไหนครับ

สายลม

ตอบคุณ Sailom นะครับ

ประถมบันเทิงศิลป์ ลำเรื่องต่อกลอนเรื่องพระสุธน มโนราห์ และเรื่องกระสือ อัดในปี 2545 ฉากเวทีและสถานที่อัด เหมือนที่เดียวกันเลยครับ
น่าจะเป็นผลงานของฤดูกาลปี 2544-2545 ครับผม

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 09:20:57 AM »
พี่ต้าครับลำในปี 2541-2542 แน่นอนครับ เอกจำได้ เอกอยู่ ม.5 เอกจบ ม.6 ปี 2543 ไปดูเขาเล่นที่บ้านห้วยไร่ ตำบลห้วยไร่ อำเภอชนบท จังหวัดขอนแก่น เช็คคิวงานได้เลยจากวง วันที่ 10 เมษายน 2542 คืนนั้นฝนตก เต้นได้ 5 เพลง โชว์เพลงสตริงก่อนเล่นเพลงลูกทุ่งเพลงอะไรจำไม่ได้ เพราะว่าปี 2545 เอกมา กทม แล้วเอกได้ดูตั้งแต่อยู่ ม.5 ครับ  ชัวร์ แต่อัดขายปีไหนนั้นเอกไม่ทราบครับ เจอกันนะครับพี่ต้าตามนัด confirm

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 01:40:47 PM »
ชัยวุฒิ  พรประถม ไปอยู่ไสแล้วครับ คนละคนกับ ชัยวุฒิ ที่ไปตั้งคณะเองหรือบ่หรือคนเดียวกัน

...