รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ฝากข้อความถึง พี่อาร์ท/พี่จ่อย/พี่บีบี...ผู้ดูแลบร์อดประถมบันเทิงศิลป์ครับ

• 4690 ตอบ
  • 777159 อ่าน

Re: เรียน แฟน ๆ วงประถมบันเทิงศิลป์ ทุกท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 05:08:14 PM »
เรียน  แฟนๆ วงประถมบันเทิงศิลป์ ทุกท่าน

ตอนนี้ผมได้รวบรวมหัวข้อที่ทุกท่านตั้งขึ้นมาที่เป็นหัวข้อที่มีชื่อเดียวกัน เอาไว้ด้วยกันแล้วนะครับ เช่นคิวงาน แม่ติ๋ม ตั้ม ต้องรัก เป็นต้น
และผมได้ย้ายหัวข้อที่ไม่เกี่ยวกับ web bord นี้ไปที่กระทู้ทั่ว ๆ ไปแล้วนะครับ
        หากท่านใดมีข้อสงสัยเกี่ยวกับหัวข้อใดของวงประถมบันเทิงศิลป์ติดต่อผมได้ครับที่ mail ด้านล่าง  ทั้งนี้ผมต้องขออภัยทุกท่านด้วยนะครับหากทำให้การที่จะเข้ามาใช้งานกระทู้นี้เกิดติดขัดเป็นบางส่วน หากท่านใดมีเรื่องจะชี้แนะเกี่ยวกับ web bord ติดต่อผมได้ครับ

จึงแจ้งมาเพื่อโปรดทราบ
เอก
pik567@hotmail.com

Re: เรียน แฟน ๆ วงประถมบันเทิงศิลป์ ทุกท่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 05:09:13 PM »
คับดีครับ ชื่อเอกหรอครับ
      ยินดีที่รู้จักเด้อ
  ไปเบิ่งประถมทุกวันถ้าเข้ามากรุงเทพ

ยินดีที่ได้รู้จักแฟนเพลงของวงประถมบันเทิงศิลป์อีก 1 ท่าน ครับ อยากให้แนะนำตัวด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 05:23:33 PM »
คับดีครับ ชื่อเอกหรอครับ
      ยินดีที่รู้จักเด้อ
  ไปเบิ่งประถมทุกวันถ้าเข้ามากรุงเทพ

ยินดีที่ได้รู้จักแฟนเพลงของวงประถมบันเทิงศิลป์อีก 1 ท่าน ครับ อยากให้แนะนำตัวด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
  55555
        ชื่ออิฐ เด้ออยู่ร้อยเอ็ด อ. สุวรรณภูมิ ตั๊วอ้าย มักประถมแฮง เสียดายพี่เล็กออกไปอยู่ไหมไทย ไปหลังเวทีกะเลยเหงาๆนิด1 5555
  อ้ายเอก เขาว่าคนชื่อนี้หล่อทุกคนเดะ อ้ายหละหลอบ่
                          ปีหน้าพ้อกันหลังเวทีเด้อ
 เพราะปีนี่ประถมคงสิบ่เข้ากรุงเทพแล้ว
 ถ้าเข้ามากะบอกแหน่เด้อ......

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 05:28:45 PM »
หน้าตาบ่อดีดอกครับ 55++ เด๋วจะเอารูปอ้ายมาให้เบิ่งเด้อมื้อหน้า คั่นมักเข้าไปหลังเวที พ้อกันเทื่อหน้าสิพาเข้าไปเด้อ อ้ายสิเมือไปเบิ่งใหม่อยู่ปีนี้หล่ะ คั่นว่าง ๆ ไปนำกันกะได้เด้อ อย่าลืมส่ง mail มาให้พี่เด้อ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 02:53:44 PM »
ประถมบันเทิงศิลป์อลังการดีครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 03:32:00 PM »
อลังการงานสร้าง ประถมบันเทิงศิลป์

ใครที่มีรูปในสถานที่ต่างๆที่ประถมไปทำการแสดง

ช่วยเอามาให้แฟนๆประถมดูบ้างนะครับ

จะได้เห็นความรู้สึกของสถานที่ต่างๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:05:23 AM »
มีข่าวสารมาแจ้งครับ
     สำหรับท่านที่สงสัยว่าทำไมนักแสดงที่ย้ายมาจากวงอื่นถึงได้รับบทไม่เด่น  นักแสดงเขาตอบว่าปีนี้เป็นปีแรกที่มีนักแสดงมาจากวงอื่นเยอะ บางท่านอาจจะได้รับบทไม่เด่นครับ แต่ด้วยปีหน้าจะมีการลำเรื่องใหม่ ทุกคนจะได้รับบทที่เด่น เท่า ๆ กัน ครับ  แต่ปีนี้ทุกท่านบอกว่าถึงบทจะไม่เด่นแต่ทุกท่านก็แสดงสุดความสามารถและเต็มใจที่จะอยู่กับวงประถมบันเทิงศิลป์ (มีงานเยอะมากสำหรับปีนี้และปีหน้าเพราะฉะนั้นหลายคนก็จะอยู่ที่วงนี้ต่อสำหรับตัวแสดงลำเรื่อง) ผมถามอ้อน อัจฉราพรแล้วนะครับ (หลังเวทีสวยมากและยังเด็กอยู่เลย) เธอบอกว่าปีหน้าจะอยู่ที่ประถมบันเทิงศิลป์ต่อ ไม่ย้ายไปไหนแน่นอนครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:14:03 AM »
สวัสดีครับคุณ AKK  ผมก่ะอยู่ กอทอมอ คือกัน แถวแยกเกษตรบางเขน
จะคอบติดตามข่าวเกี่ยวกับประถมบันเทิงศิลป์ เด้อครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 10:36:11 AM »
ขอบคุณหลาย ๆ เด้ออ้ายมีหยังกะออนเอ็มมาเว่ากันเด้อ มักหมอลำคั๊ก คัก คือกัน เด๋ววงมาที่ กทม. เฮาจั่งนัดกันไปเบิ่งเนาะ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 10:58:35 AM »
หวัดดีอ้าย เพิ่นสิปิดวงแล้ว อีกหลายเดือนจังสิได้เบิ่งอีก คิดฮอดเนาะ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 11:18:26 AM »
คิวงานอยู่ร้อยเอ็ดกะมี นำไปเบิ่งแหน่เด้อ คิดฮอดคือกัน มักคัก มีหยังกะเอามาเว่าสู่กันฟังแหน่เด้อ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 11:29:01 AM »
อ้ายผมอยู่กรุงเทพ
    แต่ว่าสิกลับบ้านวันที่5-6-7-8 ประถมยังอยู่ร้อยเอ็ดบ่  หรือวงอื่นกะได้
           ขอบคุณหลายๆเด้อที่ตอบ
       ผมวาอ้ายเป็นกลางทางความคิดเห็นหลายๆเด้อ บ่คือผุดูแลบอร์บางบอรืดติกะบ่ได้ ลบออกเบิ๊ด เป็นตาหน่าย ย่องได้อย่างเด๋ว

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 11:37:47 AM »
อ้ายผมอยู่กรุงเทพ
    แต่ว่าสิกลับบ้านวันที่5-6-7-8 ประถมยังอยู่ร้อยเอ็ดบ่  หรือวงอื่นกะได้
           ขอบคุณหลายๆเด้อที่ตอบ
       ผมวาอ้ายเป็นกลางทางความคิดเห็นหลายๆเด้อ บ่คือผุดูแลบอร์บางบอรืดติกะบ่ได้ ลบออกเบิ๊ด เป็นตาหน่าย ย่องได้อย่างเด๋ว

ผมส่ง link มาให้ครับ http://www.luktungmohlum.com/webboard/index.php?action=calendar จะมีคิวงานหมอลำทุกคณะในนี้ลองดูนะครับ จะไปงานใดได้ 55++ ขอบคุณหลาย ๆ สำหรับคำติชมนะครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 11:03:46 AM »
สาวสารคาม ขอสมัครอีกคนเด้อน้องเอก.............บาย

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 03:31:27 PM »
ดีใจนำเด้อคุณเอกที่ได้เป็นคนดูแลบอร์ด อยากฮู้ว่าแบบเสื้อทำเสร็จหรือยังขอเบิ่งแหน่อยากได้ และอยากรู้จักทางไปดูรัตนศิลป์วันที่ 9 ว่าแสดงที่ไหนแล้วถ้ามาทางอุดร จะไปชมการแสดงได้อย่างไร แบบว่าไม่รู้จักทางไป (หากข้อความไหนที่ผมใช้คำไม่สุภาพก็จัดการลบได้เลยเด้อ บ่ต้องเกรงใจ)janjao53@gmil.com

ประถมบันเทิงศิลป์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 04:45:28 PM »
พ.ศ 2500 เป็นต้นมา...จากรุ่นสู้รุ่น จากแม่ถึงลูก เป็นเวลา 50 กว่าปีที่ทีมงานประถมบันเทิงศิลป์ยืนหยัดต่อสู่...เพื่อเชิดชูศิลปวัฒนธรรมประเพณีของชาวอิสาน
และยังเป็นผู้ให้ความบันเทิง...ประสานความสุขความรื่นเริงให้กับแฟนๆ หลายปีที่ผ่านมา ประถมบันเทิงศิลป์ ลำเรื่องต่อกลอนทำนองขอนแก่น ยังเป็นผู้สืบทอดศิลปะ
วัฒนธรรมชาวอิสาน... เพื่อลูกหลานภายภาคหน้า จะได้รู้ว่าศิลปะหมอลำนั่นยังเป็นหนึ่ง....และเป็นจิตวิญญาณของชาวอิสานอย่างแท้จริง
บริษัท อาร์สยาม ในเครือ อาร์เอส จำกัด (มหาชน) และยาจุดกันยุงคายาริ ร่วมกับ สำนักงานประถมบันเทิงศิลป์
บ้านเลขที่ 259 หมู่ 1 บ้านผือ ต.พลับ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 043-327223 , 081-7398374 ขอจูงมืออันสูงเกียรติของแฟนๆพี่น้องทุกท่าน พบและสัมพัสกับการแสดงสด
ของทีมงานประถมบันเทิงศิลป์ได้ ณ โอกาสนี้ เชิญครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 06:03:56 PM »
สาวสารคามขอตอบแทนเด้อค่ะ....ออกจากอุดร มาถึงขอนแก่น ขับรถออกไปทาง อ.บ้านไผ่(ถนนมิตรภาพนั้นแหละที่จะไป กทม.) ถึง ต.ท่าพระ ก็จะมี 3 แยก ตรงไป อ.บ้านไผ่(ไป กทม.)ซ้ายมือไป อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม สถานที่การแสดงนั้นอยู่ตรง ตลาดคลองถม ต.ท่าพระ อ.เมืองขอนแก่น ไปง่ายๆ ค่ะ ติดถนนใหญ่เลยนะค่ะ ตอบแทนน้องเอกคงไม่ว่านะค่ะ ฮิๆๆๆๆๆๆๆ (เพราะเมื่อคืนก็ไปเที่ยวเล่นกับน้องๆ รัด-ตะ ค่ะ) บาย

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 02:03:37 PM »
ขอบคุณเด้อคุณพี่แล้วผมจะไปดูครับคืนนี้

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 06:53:42 PM »
ยินดีที่ไดรู้จักอีกรอบคะพี่เอก

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 09:28:56 AM »
ทุกท่านครับ ขอโทษด้วยนะครับ ไม่ได้ตอบกระทู้กลับ เนื่องจาก วันหยุด 3 วัน ไปต่างจังหวัดมาครับ
ขอบคุณพี่สาวสารคามมาก ๆ นะครับ ที่ตอบกระทู้แทนให้ ยังไงช่วงบ่าย ๆ จะมา update ข่าวต่าง ๆ ให้กับสมาชิกทุกท่านทราบนะครับ ฝากขอโทษคุณจั่นเจาด้วยเด้อ

Re: ประถมบันเทิงศิลป์
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 11:48:32 AM »
สุดยอดเลยคุณ arty จำได้ คือสิมักคักเนาะเจ้านี่กะดาย มีอะไรก็เอามา update ให้แฟนประถมนำแหน่เด้อ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 12:29:54 PM »
รายงานข่าว

เมื่อวันที่ 09/05/2552 ประถมบันเทิงศิลป์ ที่จ.ร้อยเอ็ด

ฝนตกหนักมากครับ ตกทั้งคืน สงสารหมอลำที่ไม่ได้แสดงเต็มที่ สงสารคนดูที่ไม่ได้ดูหมอลำที่เขารอคอย

การแสดงเริ่มต้นขึ้นอย่างตื่นตาตื่นใจของชาวร้อยเอ็ด เล่นไปถึงเพลงคนบ้านเดียวกันเพลงยังไม่จบ ฝนเทลงมาอย่างหนัก ทุกอย่างหยุดลงตรงนั่น

คนดูไม่ยอมแพ้กันเลย ไม่มีใครกลับ จนเวลาล่วงมาถึงเที่ยงคืน ฝนหยุด ทุกคนรีบจับจองที่นั่ง คนยังเหลือเยอะมากๆๆ

เล่นไปได้ซักพัก ฝนเทลงมาอีก คนดูและหมอลำวิ่งกันอีกรอบ และวันนั้นหมอลำได้ ลำเรื่องต่อกลอน ตอนตี 4 เรื่องเมียทรยศ ที่ได้ใจคนดูมากๆๆ

เล่นจนถึง 7โมงกว่าๆ หมอลำก็เต้ยลา เพราะต้องเดินทางไป จ.ขอนแก่นต่อ ทุกคนต่างเสียวดายมากมาย ปีหน้าคงจ้างประถมนี้แหล่ะ มาอีกครั้ง

รายงานข่าวโดย น้องโดม ร้อยเอ็ด (อ้างถึง)

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 04:30:51 PM »
ปีหน้าประถมบันเทิงศิลป์งานเยอะแน่นอนครับ
** บ้านเมืองเพีย ตำบลบ้านไผ่ จังหวัดขอนแก่น เจ้าภาพคัดมา 3 วง 1 ระเบียบ 2 ประถม 3 เสียงอิสาน เจ้าภาพเลือกประถมครับ (ไปจ้างแล้วผมยังไม่ทราบวันที่) เด๋วผมถามเขาอีกครั้งจะแจ้งให้ทราบนะครับ
** งานไหมอำเภอ ชนบท จังหวัดขอนแก่น
** บ้านแฮดจังหวัดขอนแก่น

ส่วนมากจะเป็นงานต่อกันทั้งนั้น ด้วยเจ้าภาพประทับใจในการแสดงและความเป็นกันเองของหัวหน้าวงครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 06:28:02 PM »
สวัสดีครับพี่อาร์ท พี่เอก เเละพี่ๆทุกคน เพื่อนๆๆทุกคน ผมโดมครับ โดม101 ผมสมัครเเล้วนะสมาชิก(วันนี้เเหละวันที่ 11/05/2009)ไม่อยากจะเอ่ยเลยเสียดายโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากมายวันที่9

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 06:47:15 PM »
หวัดดีคับพี่เอก

ยินดีที่ได้รุจัก

คุณarty คนมักม่วน  คนที่ไหนคับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 08:55:17 PM »
โทรไปถามหมอลำประถมแร้ว

28 มีนาคม 2553 แน่นอน

ที่บ้านเมืองเพีย

บ้านไผ่

ขอนแก่น

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 10:13:16 PM »
คนโกสุมพิสัย มหาสารคาม ครับ คุณ sexyprince

ตอนนี้ทำงานที่ บางบ่อ สมุทรปราการ ครับ

ชอบประถมเหมือนกัน คุยกันได้ ม่วนๆๆ 555++

น้องโดมร้อยเอ็ดอีกคน เป็นสมาชิกแล้ว เด๋วพี่จะรอในสิ่งที่พี่ต้องการ

นะครับน้องโอม พี่หวังว่าวันเสาร์น้องโอมจะส่งให้พี่นะครับ

เด๋วพี่จะเอามาอวดอ้างชาวแฟนคลับประถม 55

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 07:50:56 AM »
ขอแนะนำโตผู้หนึ่งเด้อคับอ้ายเอก มักหลายคือกันคับแต่เสียดายตอนนี้
วงคงใกล้ปิดแล้วอดเบิ่งอีก3-4เดือน อยู่กรุงเทพคือกันแถวหลักสี่คับ
มีเมลไว้คุยกันคับ เด้ออ้าย
:-*

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 09:26:33 AM »
ขอแนะนำโตผู้หนึ่งเด้อคับอ้ายเอก มักหลายคือกันคับแต่เสียดายตอนนี้
วงคงใกล้ปิดแล้วอดเบิ่งอีก3-4เดือน อยู่กรุงเทพคือกันแถวหลักสี่คับ

ชื่อหยังน้อน้องหล่า คือบ่อแนะนำตัวแหน่ ว่าง ๆ แอด MSN มาเว่ากันเด้อ และขอตอนรับสู่ประถมบันเทิงศิลป์คลับเด้อ

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 03:29:51 PM »

ชื่อหยังน้อน้องหล่า คือบ่อแนะนำตัวแหน่ ว่าง ๆ แอด MSN มาเว่ากันเด้อ และขอตอนรับสู่ประถมบันเทิงศิลป์คลับเด้อ
[/quote
ซื่อ วุธ เด้ออ้าย ไว้จะแอดไปหาเด้อ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 03:52:36 PM »
ยินดีต้อนรับน้องวุธนะครับ พี่ได้รับแอด MSN จากน้องวุธแล้วคราบ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 05:43:44 PM »
พี่เอก......มาแล้ว มาแล้ว บ่าวชุมแพเด้อ สมัครแร้ว...ตามคำสั่งท่านพี่เอก

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 06:00:29 PM »
ยินดีต้อนรับครับ น้องปอ และ ฝากไปถึงแฟน ๆ ประถมบันเทิงศิลป์ทุกท่านด้วยนะครับ ผมยังไม่ลืมนะครับที่ค้างงานอะไรใครไว้ขอเวลาสักแปปนะครับ น้องแชมป์ พี่ต้า หรือคนอื่น ๆ ครับ
ขอบคุณครับ

* 69club

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 03:42:00 PM »
ซำบายดีพี่น้อง...จ้า

สาวขี้ดื้อมาลำร้อง อ้ายบ่เหลียวมามอง เป็นหยังต้องทำเมินใส่

ซำบายดีจ้า พี่เอก ทักทาย ยกมือไหว้ขึ่นใส่หัว กล่าวคำว่า ธุ๊จ้า...โอ๊ะบ่แม่น สวัสดีจ้า

หัวแต่เข้าได้เด้อพี่เอก หลังจากงมเข่า ตั้งหลายเทื่อ เนตอยู่หม่องเฮ็ดงานมีปัญหา

ไว้ว่างๆ...สิเข่ามา จ๋าจิ๊โจ้ยยยยนำใหม่...อีกเทื่อ  55555+

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 05:03:03 PM »
ป๊าดมื้อนี้แฟน ประถมคือเงียบแท้น๊อ ไปใสซะเบิดหล่ะ คิดฮอดแท้ ๆ น้อง ๆ กะบ่อเข้ามาทัก

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 07:44:52 PM »
ฝากเนื้อฝากตัวในบอร์ดด้วยคนนะครับ แต่ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่อ่ะครับ นานๆจะโผล่มาที......

เต ครับ แดนซ์เซอร์ประถมคนนึงคร๊าบ ถ้าสงสัยอาไรยังไงก็โทรมา เฮ้ย เมลล์มาดีกว่าครับ

tekurb101@hotmail.com หรือจะแอด hi5 คุยกันก็ได้นะครับ tekurb101.hi5.com

ไว้ว่างจากงานเต้นเมื่อไหร่จะแวะมานะคร๊าบ เอ้อ ลืมบอกไป เต 22 ขวบครับ

เต้นอยู่แถว 4 ฝั่งขวามือของคนดูนู่นแหละครับ เด็กใหม่ประถมฝากเนื้อฝากตัวในบอร์ดด้วยคร๊าบ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 08:16:40 PM »
ยินดีต้อนรับครับ มาเป็นสมาชิกคนรักประถมด้วยกัน

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 08:28:40 PM »
มื่อนี่ไป๋เบิ่งหนูภารอยู่บ้านข่า ศรีสงคราม บ่ฮู้ว่าสิได๊เบิ่งอยู่บ่ ฝนตกทั้งวันเลย สองทุ่มแล้วฝนยังไม่หยุด
แต่ก็ไม่เป็นไรเอาไว้เบิ่งประถมมื่ออื่นกะได๊ 15 พ.ค.52

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 08:31:44 PM »
วันนี้ไปดูหนูภารที่บ้านข่า ศรีสงคราม ไม่รู้ว่าจะได้ดูหรือเปล่าเพราะว่า สองทุ่มแล้วฝนยังตกไม่หยุดเลย
แต่ก็ไม่เป็นไร เอาไว้ดูประถมพรุ่งนี้ก็ได้ 15 พ.ค.52

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 10:23:32 PM »
คิดฮอดอ้ายเอกแฮง

น้องเอกบ่ได้เข้ามาเบิ่งจักเทื่อ

บ่โทรมาเล่นนำน้องเอกแน่น้อ

ลืมกันแล้วละคบ่

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:38:19 AM »
ขอบคุณทุกคนจากใจจริงครับ ยังไงผมก็ไม่ลืมครับ อยากคุยกับแฟนคลับ และ ทุกท่านที่ชื่นชอบครับ มีโอกาสยังไงเข้ามาคุยใน MSN นะครับ หรือใครมีไร update เชิญโพสที่กระทู้ของประถมบันเทิงศิลป์เลยครับ ก็ขอขอบคุณอีกครั้ง อ่อ อย่าลืมเข้ามาแนะนำตัวคร่าว ๆ นะครับ ถ้าใครยังไม่ได้แนะนำตัวในหัวข้อนี้

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 10:45:58 AM »
สวัสดีครับ ผมชื่อเอ็มครับ  อายุ  ๑๘  เรียนอยู่ที่กรุงเทพครับ  ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆๆแฟนหมอลำคณะประถมบันเทิงศิลป์สามารถติดต่อผมได้ทางอีเมลครับนี่เมลผม
framezaa_50@hotmail.com

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:10:19 AM »
ฝากเนื้อฝากตัวในบอร์ดด้วยคนนะครับ แต่ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่อ่ะครับ นานๆจะโผล่มาที......

เต ครับ แดนซ์เซอร์ประถมคนนึงคร๊าบ ถ้าสงสัยอาไรยังไงก็โทรมา เฮ้ย เมลล์มาดีกว่าครับ

tekurb101@hotmail.com หรือจะแอด hi5 คุยกันก็ได้นะครับ tekurb101.hi5.com

ไว้ว่างจากงานเต้นเมื่อไหร่จะแวะมานะคร๊าบ เอ้อ ลืมบอกไป เต 22 ขวบครับ

เต้นอยู่แถว 4 ฝั่งขวามือของคนดูนู่นแหละครับ เด็กใหม่ประถมฝากเนื้อฝากตัวในบอร์ดด้วยคร๊าบ

ยินดีต้อนรับนะครับน้องเต ยังไงว่าง ๆ แอด MSN มาคุยกันนะ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:11:16 AM »
ยินดีต้อนรับนะครับน้องเอ็ม (อย่างเป็นทางการ มีอะไรก็เอามาแบ่งปันแฟน ๆ ประถมบันเทิงศิลป์บ้างเด้อ)

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:39:43 AM »
มารายงานตัวที่คลับประถมจร้า
ชื่อนิ่มนะคะ
ติดตามผลงานประถมมา2ปีแล้ว
เพื่อนก็เข้ามาคุยกันได้ที่ http://nimboy.hi5.com
หรือ nimboy_molum@hotmail.com
ก็ได้นะคะ
ยินดีต้อนรับทุกคนค่ะ

กราบสวัสดีพี่เอกที่ดูแลเว็บบอร์ดด้วยนะคะ

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:49:51 AM »
มารายงานตัวที่คลับประถมจร้า
ชื่อนิ่มนะคะ
ติดตามผลงานประถมมา2ปีแล้ว
เพื่อนก็เข้ามาคุยกันได้ที่ http://nimboy.hi5.com
หรือ nimboy_molum@hotmail.com
ก็ได้นะคะ
ยินดีต้อนรับทุกคนค่ะ

กราบสวัสดีพี่เอกที่ดูแลเว็บบอร์ดด้วยนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักน้องนิ่มครับ ขอบคุณมากครับที่ได้เข้ามาโพสที่ web bord ของประถมบันเทิงศิลป์ มีอะไรแลกเปลี่ยนกันหรือเชิญแสดงความคิดเห็นได้นะครับ และยินดีต้อนรับเข้าสู่กระทู้ของประถมบันเทิงศิลป์ครับ สาวหมอลำช้ำรัก มีไรก็ติดต่อพี่ได้ทาง MSN ครับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ พี่เป็นคนดู web bord ของประถมบันเทิงศิลป์ แต่พี่บ่าววีเป็นคนเขียนเว็บ และดูแล web ของลูกทุ่งหมอลำครับ
555+++

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 12:12:50 PM »
ยินดีที่ได้รู้จักน้องนิ่มครับ ขอบคุณมากครับที่ได้เข้ามาโพสที่ web bord ของประถมบันเทิงศิลป์ มีอะไรแลกเปลี่ยนกันหรือเชิญแสดงความคิดเห็นได้นะครับ และยินดีต้อนรับเข้าสู่กระทู้ของประถมบันเทิงศิลป์ครับ สาวหมอลำช้ำรัก มีไรก็ติดต่อพี่ได้ทาง MSN ครับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ พี่เป็นคนดู web bord ของประถมบันเทิงศิลป์ แต่พี่บ่าววีเป็นคนเขียนเว็บ และดูแล web ของลูกทุ่งหมอลำครับ
555+++
[/quote]

พี่เอกรบกวนขอเมลล์พี่เอกค่ะ
นิ่มเอารูปลงไม่ได้
เดี๋ยวจาส่งรูปให้ฝากพี่เอกเอาลงด้วยนะคะ

ขอบคุณมาล่วงหน้าค่ะ

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 12:22:34 PM »
mail พี่ pik567@hotmail.com คับ

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 12:30:17 PM »
น้องนิ่มต้องตั้งชื่อรูปเป็นภาษาอังกฤษนะครับ มานถึงจะเอาลงได้ ดูขนาดของรูปด้วยเด้อ อย่าให้มันใหญ่เกิน
อย่าให้เกิน 200 kb นะครับ เท่านี้กำลังสวย

...