รับทำเว็บ สมุทรปราการ

มาแล้ว ภาพบรรณยากาศการซ้อม มาสดๆ ร้อนๆเ

• 99 ตอบ
  • 26013 อ่าน

Re: มาแล้ว ภาพบรรณยากาศการซ้อม มาสดๆ ร้อนๆเ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 01:11:10 PM »
อ้าว เฮีย เฮียก็มีกรณี ศึกษา มาแล้วนี่ครับ

ท่องคำว่าทำใจ รอเปิดวงอย่างเดียวท่อนั้นครับผม

อย่าไปเซื่ออีหยังหลาย ขนาดสายตาเจ้าของเห็นเองแท้ๆๆ ก่อนเปิดวง บาดยามฮอดมื่อเปิดวงมา เป็นลายต่างไปอีก

รออีกสักนิด อาทิตย์หน้า ที่สิฮอด กะสิได้เห็นแล้ว ว่าสิออกมาเป็นแบบใด๋

ส่วนเรื่องการให้ข่าว...ตามสื่อ นั้น อันนี้บ่ต้องติดใจ แล้วละเนาะ กะย้อนว่าปีที่แล้วกะมีมาแบบ นี้คือกัน

เฮาสิได้พากัน จื่อในหัวกะหมองอันน้อยนิดของเจ้าของไว้ ว่า อย่าสิเซื่อ อีหยัง ง่ายๆ แม้แต่ใจเจ้าของเองกะอย่าไปเซือมันหลาย เนาะ

ครับผม  ฮู้อยู่  กะยังหว่าข่าวเนอะ   
ขนาดข่าวบันเทิง ผู้ได๋คือพ่อ  ลงทุกมื้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ก็มึนตึบ
นับประสาหยังกะข่าวหมอลำ เนอะ คือกัน.555555555
ไปดีกว่า..แวะมาทักทาย อิอิอิอิอิ กลับถิ่นพำนัก

Re: มาแล้ว ภาพบรรณยากาศการซ้อม มาสดๆ ร้อนๆเ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 01:17:10 PM »
อ้าว เฮีย เฮียก็มีกรณี ศึกษา มาแล้วนี่ครับ

ท่องคำว่าทำใจ รอเปิดวงอย่างเดียวท่อนั้นครับผม

อย่าไปเซื่ออีหยังหลาย ขนาดสายตาเจ้าของเห็นเองแท้ๆๆ ก่อนเปิดวง บาดยามฮอดมื่อเปิดวงมา เป็นลายต่างไปอีก

รออีกสักนิด อาทิตย์หน้า ที่สิฮอด กะสิได้เห็นแล้ว ว่าสิออกมาเป็นแบบใด๋

ส่วนเรื่องการให้ข่าว...ตามสื่อ นั้น อันนี้บ่ต้องติดใจ แล้วละเนาะ กะย้อนว่าปีที่แล้วกะมีมาแบบ นี้คือกัน

เฮาสิได้พากัน จื่อในหัวกะหมองอันน้อยนิดของเจ้าของไว้ ว่า อย่าสิเซื่อ อีหยัง ง่ายๆ แม้แต่ใจเจ้าของเองกะอย่าไปเซือมันหลาย เนาะ

ครับผม  ฮู้อยู่  กะยังหว่าข่าวเนอะ  
ขนาดข่าวบันเทิง ผู้ได๋คือพ่อ  ลงทุกมื้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ก็มึนตึบ
นับประสาหยังกะข่าวหมอลำ เนอะ คือกัน.555555555
ไปดีกว่า..แวะมาทักทาย อิอิอิอิอิ กลับถิ่นพำนัก

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับพี่น้อง ว่างๆ หรือมีประเด็นใด๋น่าสนใจ กะเชิญแวะเยี่ยมเยียนกันได้เด้อ...ยินดีต้อนรับครับผม

ปล.เจอกันหน้าตู้ลำโพงข้างขัวเด้อ พี่น้องผม คอมมิ่งซูน อีก อาทิตย์ สองอาทิตย์ หมอลำกะสิเปิดวงแล้วๆๆๆๆ

สิ้นสุดการรอคอยกันเสียที

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 01:42:13 PM »
รอดูผลงานตอนเปิดวงครับ

* 69club

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 02:56:36 PM »
ก็แค่ติดใจตรงนี้  ข่าวนี้

''สำหรับ การปรับเปลี่ยนวงสดของเราครั้ง นี้ก็จะมีทีมงานกว่า 500 ชีวิต รวมทั้งเสื้อผ้า แสงสีชุดใหญ่กว่าเดิม ถามว่าลงทุนไปเยอะมั้ยก็พอสมควรครับ ทุ่มเต็มที่ เรื่องพวกนี้มันต้องใช้ทุนสูงอยู่แล้ว แต่มันต้องมีกันทุกวง เพราะอย่างพวกชุดหางเครื่องอะไรพวกนี้พอใช้ไปปีนึงกันก็ต้องพังเราก็ต้องหา ของใหม่มาทดแทนเรื่อยๆ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นสิ่งเหล่านี้จะเกิดขึ้นไม่ได้เลยถ้าไม่มีแฟนเพลง ด้วยพลังของแฟนที่มาอุดหนุนตั๋วและซื้อแผ่นจริงของจริงเท่านั้นที่ทำให้เรา พัฒนาวงขึ้นมาได้ครับ แต่เราคงไม่ไปแข่งกับใครถ้ามองเปรียบกับการเล่นกีฬาแล้วมันเหมือนการประกวด เนื้องานมากกว่า ผมจะไม่แข่งหรือไปเปรียบกับใคร เพราะถ้าทำอย่างนั้นพี่น้องร่วมอาชีพทั้งเราและเขาจะต้องบาดเจ็บอย่างแน่นอน ดังนั้นเรามาพัฒนาตัวเองเพื่อแฟนเพลงดีกว่า'' ไหมไทยกล่าว

เวทีจำนวนชั้นเท่าเดิม   แดนเซอร์ จะถึง 100 คนได้งัย อย่างมากก็แค่ 60 ชีวิต  และ 500 คน นั่นมาจากไหน  คอยวอย  หรือหมอลำ   เวทีจำนวนชั้นเท่าเดิม แถมบันใดเต็มเวที  ก็ใช้เต้นไม่ได้อีก

แสง สี จากรูป ก็เหมือนเดิม
ถ้าจะดูชุด ก็จะดูตอนเปิดวงว่าจะอลังการขึ้นเท่าใด  แต่ที่ติดใจ ก็บอกแล้ว ว่าติดใจ ตรงที่ให้ข่าว แค่นั้นเอง

ปล. สำหรับผม  จะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยน ก็ดูเหมือนเดิมแหละ  แต่ว่าแค่สับสนกับข่าว  ขนาดวงเสียงอิสาน ปัจจุบัน ยังไม่ถึง 500 คนเลย
และสามารถฟันธงได้เลยว่า วงหมอลำทุกวงในสยามประเทศ    ไม่มีวงไหน มีสมาชิกวงถึง 500 คน ในยุคปัจจุบัน

ก็พูดให้เวอร์ให้ค่ะ......เพราะมานจะได้เป็น จุดดึงดูดให้คนกะเตื้องที่อยากจะ รู้ อยากจะเห็น

แต่จะทำได้อย่างปาก มั๊ยนั้น ก็คือ อีกเรื่องนึง

กะแม่นอยู่เนอะ

แต่อย่าลืมเด้อ  ข่าวสารเหล่านี้ มีคนจับตามองเยอะ ขนาดผมอ่านข่าวนี้ครั้งแรก บอกในใจตัวเองว่า
ต้องติดตาม  ต้องติดตาม  ที่ผลคือ..........

เหมือนวงพิณแคนก่อนฤดูกาลที่แล้ว  ก็ให้ข่าวทำนองนี้แหละ  แต่ผลที่ออกมาก็......

แล้วรับได้บ่ล่ะค่ะ คันรับได้ กะจงยอมรับ และอย่าคาดหวัง

ฤดูกาลลำ ปีนี้ สิออกมารูปแบบใด๋ ในฐานะแฟนคลับ

กะเป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ

บอกแล้ว....ช่วงนี้เว้าคุยทับกันได้

ว่าวงใด๋สิเลิศ สิเก๋กว่ากัน

แต่ถ้า....เปิดวงมื้อใด๋ ผลงานออกมาค่อยว่ากันอีกที เบาๆ

* 69club

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 02:59:36 PM »
โอ๊ยยยยยยยยยย จักหยังดอก เขาเอารูปซ้อมมาให่เบิ่งซือ ๆ ตัวค่า  เอาล่ะ ๆ ถ่าเบิ่งต่อไปเอาเนาะค่ะเนาะ
ขอบคุณสำหรับภาพนะคะ คุณน้อง น่ารักมาก เอามาลงอีกแนเด้อค่าขั่นมีอีก

ปล.ฉันมักนางก้อยแต่วา "สงสัยนับเอาโครงเหล็กนำ" หั่นล่ะ คือสิแมน 9-10 ซั้น น่ะหญิง อิอิอิอิ

กะอีหลีเนาะ....เวทีสิซั้น ค่ะ เต้นแบบใด๋ จั่งสิ หนา คือเต้น สามซั้น

ขนาดสามซั้น ฮอดกลางงาน ยังตีแจกโซน สิบ่เบิดเลย

เพราะฉะนั้น ช่วงนี้สิเว้าเวอร์ท่อใด๋กะได้.....เรื่องความอลังการ

แต่คันเปิดวงมาา  มานบ่เป็นแบบเว้า จั่ง มาโสเหล่ เซิ้มตำ ซ้ำเติมกันใหม่อีกรอบ เบาๆ

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 05:59:27 PM »
ไปกันใหญ่เลยครับท่าน mangmo ดูท่านจะจริงจังมากเสียกว่าใครเลยนะครับ เบาๆแรงหน่อยดีไหมครับ

มองไปมองมาดูเหมือนคุณจะมีอคติ หรือเก็บกดจากไหนมาไหมครับ ระบายใหญ่เลย จากคำพูดของคุณ

ไม่สมควรที่จะได้รับคำว่าแฟนเพลงหรอกครับ แค่ผลงานเขายังไม่ออกมาเป็นชิ้นก็แทบจะรอเหยียบศิลปินเสียแล้ว

แทนที่จะเป็นแฟนเพลงและกำลังใจที่ดีอย่างที่ศิลปินหลายๆคนคาดหวัง นี่มองไปมองมาคงไม่ต่างจากพวกชอบจับผิดชาวบ้านดีๆนี่เอง

รู้มากขนาดนี้ รอบทิศเสียขนาดนี้ ไม่ไปเปิดวงลุยงานเสียเองเลยล่ะครับ สมาชิกก็เอาให้มันครบหรือเกิน 500 ไปเลยครับ

คุณจะได้เป็นคนแรกและวงแรกยังไงล่ะครับ ไม่แน่น่ะครับอาจเผลอรุ่งขึ้นมาทันทีเลยก็ได้ครับ แต่ผมคิดว่าคงร่วงมากกว่าครับ

อันดับแรกเลยคงเป็นสาเหตุหลักๆ ก็คงไม่พ้นลูกงานทนปากของหัวหน้าวงไม่ได้ครับ มีอ่านข่าวแล้วต้องติดตามด้วย ฮ่าๆๆ

ฝากหน่อยน่ะครับที่บอกศิลปินให้อยู่เฉยๆไม่ต้องพูด ผมว่าคุณลองกลับไปมองเงาหัวคุณบ้างก็ดีน่ะครับ เผื่อจะได้คิดอะไรที่มันดีๆกว่านี้ออกครับ

เวรของกรรมจริงๆแทนที่หมอลำใกล้จะเปิด ก็น่าจะตั้งใจไปดูเพื่อความอยากดู แต่ที่อยากให้เปิดเร็วๆเพราะจะได้ไปตำหนิ จับผิดเขาอย่างงั้นเหรอ

สุดยอดคนจริงๆครับ ผมก็พึ่งเจอคนแบบคุณนี่แหละครับ คนแรกในโลก และคนสุดท้ายในโลกเลยไหมครับหนิ เอิ๊กๆๆ

ว่าแต่เคยมองหรือรู้สึกกับตัวเองบ้างไหมครับ ว่าเรานี่และคือตัวปัญหา ชอบหาเรื่องชาวบ้าน จับผิดชาวบ้าน ทำเรื่องไม่เป็นเรื่องให้เป็นเรื่องใหญ่โต

ถ้าเคยก็ดีเลยครับ อย่างน้อยคุณก็ยังเก็บสมองคุณไว้คิดจุดด้อยของตัวคุณเองบ้าง เหอๆ ดีกว่าไม่เคยคิดเสียเลย เดี๋ยวมในจะกลายเป็นว่ามั่นใจตัวเองเกินไป

อีกอย่าาถ้าคุณท่านมีต่อ ถ้าผมว่างจากงานผมแล้วผมจะคอยเติมให้น่ะครับ ไม่ต้องห่วงครับคนแบบคุณนี้มันน่าค้นหาจริงๆ อิอิ

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 06:05:06 PM »
เทศบาลมาแล้วคราบบบบบบบบบบบบบ  กะยังว่าข่าวกะคือข่าว เขียนให้มันเวอร์ น่าติดตามคุณ mangmo เบิ่งข่าวแอนนี่กับฟิมล์ติละ โอ๊ยเนาะ เอาไปเมี่ยนๆ ไปห้องไหนกะวุ่นวายห้องนั้นเนาะ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 06:34:51 PM »
ไปกันใหญ่เลยครับท่าน mangmo ดูท่านจะจริงจังมากเสียกว่าใครเลยนะครับ เบาๆแรงหน่อยดีไหมครับ

มองไปมองมาดูเหมือนคุณจะมีอคติ หรือเก็บกดจากไหนมาไหมครับ ระบายใหญ่เลย จากคำพูดของคุณ

ไม่สมควรที่จะได้รับคำว่าแฟนเพลงหรอกครับ แค่ผลงานเขายังไม่ออกมาเป็นชิ้นก็แทบจะรอเหยียบศิลปินเสียแล้ว

แทนที่จะเป็นแฟนเพลงและกำลังใจที่ดีอย่างที่ศิลปินหลายๆคนคาดหวัง นี่มองไปมองมาคงไม่ต่างจากพวกชอบจับผิดชาวบ้านดีๆนี่เอง

รู้มากขนาดนี้ รอบทิศเสียขนาดนี้ ไม่ไปเปิดวงลุยงานเสียเองเลยล่ะครับ สมาชิกก็เอาให้มันครบหรือเกิน 500 ไปเลยครับ

คุณจะได้เป็นคนแรกและวงแรกยังไงล่ะครับ ไม่แน่น่ะครับอาจเผลอรุ่งขึ้นมาทันทีเลยก็ได้ครับ แต่ผมคิดว่าคงร่วงมากกว่าครับ

อันดับแรกเลยคงเป็นสาเหตุหลักๆ ก็คงไม่พ้นลูกงานทนปากของหัวหน้าวงไม่ได้ครับ มีอ่านข่าวแล้วต้องติดตามด้วย ฮ่าๆๆ

ฝากหน่อยน่ะครับที่บอกศิลปินให้อยู่เฉยๆไม่ต้องพูด ผมว่าคุณลองกลับไปมองเงาหัวคุณบ้างก็ดีน่ะครับ เผื่อจะได้คิดอะไรที่มันดีๆกว่านี้ออกครับ

เวรของกรรมจริงๆแทนที่หมอลำใกล้จะเปิด ก็น่าจะตั้งใจไปดูเพื่อความอยากดู แต่ที่อยากให้เปิดเร็วๆเพราะจะได้ไปตำหนิ จับผิดเขาอย่างงั้นเหรอ

สุดยอดคนจริงๆครับ ผมก็พึ่งเจอคนแบบคุณนี่แหละครับ คนแรกในโลก และคนสุดท้ายในโลกเลยไหมครับหนิ เอิ๊กๆๆ

ว่าแต่เคยมองหรือรู้สึกกับตัวเองบ้างไหมครับ ว่าเรานี่และคือตัวปัญหา ชอบหาเรื่องชาวบ้าน จับผิดชาวบ้าน ทำเรื่องไม่เป็นเรื่องให้เป็นเรื่องใหญ่โต

ถ้าเคยก็ดีเลยครับ อย่างน้อยคุณก็ยังเก็บสมองคุณไว้คิดจุดด้อยของตัวคุณเองบ้าง เหอๆ ดีกว่าไม่เคยคิดเสียเลย เดี๋ยวมในจะกลายเป็นว่ามั่นใจตัวเองเกินไป

อีกอย่าาถ้าคุณท่านมีต่อ ถ้าผมว่างจากงานผมแล้วผมจะคอยเติมให้น่ะครับ ไม่ต้องห่วงครับคนแบบคุณนี้มันน่าค้นหาจริงๆ อิอิ

a080 a080 a080 a080

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 06:47:36 PM »
แน๊ พี่น้อง เอ๋ย ว่าแต่สิพากันจบแล้ว นั่งรถกลับบ้านคาวเดียว เข้ามา คือ เป็นลายต่างอีกน้อบาดนิ

ความคิดเห็นของทุกท่าน ถูกทั้งหมด ถูกทุกคน ไม่มีใครผิดใด ใด ทั้งสิ้น

แต่สิ่งที่ทุกท่านพึงระลึกต่อ คือ ความรู้สึก .... ในความรู้สึกของคุณ mangmo คงมีความรู้สึกไม่เข้าใจในข่าวที่ได้ให้ไปกับสื่อ และต้องการที่จะทราบว่าทำไมต้องให้ข่าวแล้วทำให้เกิดความคาดหวังที่มากมายตามมา แต่ผมว่าประเด็นนี่ผมได้เคลียร์กับเขาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว น่าจะจบลงด้วยดี โดยคุณ mangmo ก็ได้เข้าใจและก็ยอมถอยไปแล้วก้าวหนึ่ง

ความคาดหวังเป็นสิ่งที่พึงจะเกิดได้กับมนุษย์ทุกคนเป็นธรรมดา และยิ่งมีหลักฐานเชิ่งประจักษ์ผ่านสื่อ โดยมีผู้ให้สัมภาษณ์เป็นหัวหน้าวงเอง ยิ่งเพิ่มความน่าเชื่อถือ และความคาดหวังของแฟนเพลงมากยิ่งขึ้น.....ซึ่ง อย่าว่าแต่เขา เราเอง เมื่อได้อ่านข่าวแล้วก็เกิดความคาดหวังบ้างเหมือนกัน แต่ก็ไม่มาก...จนได้เห็นก็ภาพที่นำมาฝาก ก็เฉยๆ ผมเลิกที่จะคาดหวังกับสิ่งต่างๆมานานมากแล้ว เพราะยิ่งคาดหวังไว้มากเท่าไร เมื่อไม่ได้ดังหวัง...มันก็เกิดความรู้สึกตรงกันข้ามทันที...จากชอบ กลายเป็นไม่ชอบ

และผมก็เข้าใจความรู้สึกของแฟนคลับ แฟนพันธ์แท้อ้ายไหมเช่นกัน จากความรู้สึกชื่นชอบ เป็นหวงแหน แล้วก็เลยปกป้องซะเลย....ซึ่งการปกป้องสิ่งที่เรารักนับเป็นเรื่องที่ดียิ่ง แต่ก็พึงอยู่ในอารมณ์ที่ประนีประนอม ชักชวน ให้เขามาเห็นด้วย และดีไม่ดี อาจจะได้แฟนพันธ์แท้เพิ่มมาอีกท่านได้ไปเบิ่งหมอลลำนำกันอีกก็เป็นได้ ไม่ควรที่จะใช้อารมณ์แบบ ---แรงมา กูแรงไป ดูซิใครมันจะตายก่อนกัน สุดท้ายก็ตายด้วยกันทั้งคู่ เจ็บด้วยกันทั้งสองฝ่าย และที่เจ็บแท้ๆ แน่นอน ก็คือ เวปบอร์ดแห่งนี้ จบเห่ ผิดวัตถุประสงค์ของผู้ใหญ่บ้านไปกันใหญ่....

ใจร่มๆ เย็นๆ กันเนาะพี่น้อง จังใด๋กะไทยอีสานคือกัน ไทยมักหมอลำคือกันดอก เหมิดสุคน อยู่ในนี้กะเป็นพี่เป็นน้องกันเหมิดหละ

ขอให้มีแค่เพียงความรู้สึกเดียว คือ กันดอกว่า รู้สึกฮัก และหวงแหนหมอลำนำกัน ซ่อยกันอนุรักษ์หมอลำให้อยู่ยาวนานต่อไปเด้อออออออออออออออ

นายก อบต. แถลงการณ์

* 69club

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 06:56:05 PM »
เขียนยาวแท้ ขี่ค้านอ่าน

เอาเป็นว่า เซาจ่ม เซาติ เซาว่า

นานาทัศนะ.....ว่ากันบ่มีได้

จ๊ากสสสสสสสสสสสสส์หยังกะด้อ กะเดี้ย

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 06:58:31 PM »

เอาเป็นว่า เซาจ่ม เซาติ เซาว่า

จ๊ากสสสสสสสสสสสสส์หยังกะด้อ กะเดี้ย

แม่น คำเดียว นี่หละที่ต้องการสิบอก ฉบับย่อ ฉบับขยาย แบบยาวๆ อยู่ทางเทิง แต่ควมหมายเดียวกัน

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 07:15:12 PM »

เห็นด้วยกับพี่ก้อยนะครับ

แม่น คำเดียว นี่หละที่ต้องการสิบอก ฉบับย่อ ฉบับขยาย แบบยาวๆ อยู่ทางเทิง แต่ควมหมายเดียวกัน

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 10:15:19 PM »
แน๊ พี่น้อง เอ๋ย ว่าแต่สิพากันจบแล้ว นั่งรถกลับบ้านคาวเดียว เข้ามา คือ เป็นลายต่างอีกน้อบาดนิ

ความคิดเห็นของทุกท่าน ถูกทั้งหมด ถูกทุกคน ไม่มีใครผิดใด ใด ทั้งสิ้น

แต่สิ่งที่ทุกท่านพึงระลึกต่อ คือ ความรู้สึก .... ในความรู้สึกของคุณ mangmo คงมีความรู้สึกไม่เข้าใจในข่าวที่ได้ให้ไปกับสื่อ และต้องการที่จะทราบว่าทำไมต้องให้ข่าวแล้วทำให้เกิดความคาดหวังที่มากมายตามมา แต่ผมว่าประเด็นนี่ผมได้เคลียร์กับเขาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว น่าจะจบลงด้วยดี โดยคุณ mangmo ก็ได้เข้าใจและก็ยอมถอยไปแล้วก้าวหนึ่ง

ความคาดหวังเป็นสิ่งที่พึงจะเกิดได้กับมนุษย์ทุกคนเป็นธรรมดา และยิ่งมีหลักฐานเชิ่งประจักษ์ผ่านสื่อ โดยมีผู้ให้สัมภาษณ์เป็นหัวหน้าวงเอง ยิ่งเพิ่มความน่าเชื่อถือ และความคาดหวังของแฟนเพลงมากยิ่งขึ้น.....ซึ่ง อย่าว่าแต่เขา เราเอง เมื่อได้อ่านข่าวแล้วก็เกิดความคาดหวังบ้างเหมือนกัน แต่ก็ไม่มาก...จนได้เห็นก็ภาพที่นำมาฝาก ก็เฉยๆ ผมเลิกที่จะคาดหวังกับสิ่งต่างๆมานานมากแล้ว เพราะยิ่งคาดหวังไว้มากเท่าไร เมื่อไม่ได้ดังหวัง...มันก็เกิดความรู้สึกตรงกันข้ามทันที...จากชอบ กลายเป็นไม่ชอบ

และผมก็เข้าใจความรู้สึกของแฟนคลับ แฟนพันธ์แท้อ้ายไหมเช่นกัน จากความรู้สึกชื่นชอบ เป็นหวงแหน แล้วก็เลยปกป้องซะเลย....ซึ่งการปกป้องสิ่งที่เรารักนับเป็นเรื่องที่ดียิ่ง แต่ก็พึงอยู่ในอารมณ์ที่ประนีประนอม ชักชวน ให้เขามาเห็นด้วย และดีไม่ดี อาจจะได้แฟนพันธ์แท้เพิ่มมาอีกท่านได้ไปเบิ่งหมอลลำนำกันอีกก็เป็นได้ ไม่ควรที่จะใช้อารมณ์แบบ ---แรงมา กูแรงไป ดูซิใครมันจะตายก่อนกัน สุดท้ายก็ตายด้วยกันทั้งคู่ เจ็บด้วยกันทั้งสองฝ่าย และที่เจ็บแท้ๆ แน่นอน ก็คือ เวปบอร์ดแห่งนี้ จบเห่ ผิดวัตถุประสงค์ของผู้ใหญ่บ้านไปกันใหญ่....

ใจร่มๆ เย็นๆ กันเนาะพี่น้อง จังใด๋กะไทยอีสานคือกัน ไทยมักหมอลำคือกันดอก เหมิดสุคน อยู่ในนี้กะเป็นพี่เป็นน้องกันเหมิดหละ

ขอให้มีแค่เพียงความรู้สึกเดียว คือ กันดอกว่า รู้สึกฮัก และหวงแหนหมอลำนำกัน ซ่อยกันอนุรักษ์หมอลำให้อยู่ยาวนานต่อไปเด้อออออออออออออออ

คม ชัด ลึก อีหลี
ขอคารวะคับ
 a0117 a0117

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 07:54:33 AM »

ก็แม่นอยู่น้อ  กะแค่สงสัยเฉยๆๆ  ในเนื้อหาข่าว  ประเด็นมันอยู่ที่ข่าว ไม่ใช่ว่าเขาจะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยน  เพราะทำออกมาแบบไหน มาเล่นไกล้บ้านก็ดูอยู่ดี

ป๊าด แฟนคลับคือว่าให้กันรุนแรงแท้ อ้ายมง...

บ่มิหยังเลยในใจน่ะ  แค่สงสัยในข่าว กับข้อเท็จจริง แทนที่จะอธิบายข้อเท็จจริง กับ เนื้อหาข่าว  กับมาด่ากันปาวๆๆ

ด่าไปโลด  บ่แคร์สื่อ  เพราะเราไม่มีเจตนาร้าย เหมือนคำครหา

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 08:40:20 AM »

กะอีหลีเนาะ....เวทีสิซั้น ค่ะ เต้นแบบใด๋ จั่งสิ หนา คือเต้น สามซั้น

ขนาดสามซั้น ฮอดกลางงาน ยังตีแจกโซน สิบ่เบิดเลย

เพราะฉะนั้น ช่วงนี้สิเว้าเวอร์ท่อใด๋กะได้.....เรื่องความอลังการ

แต่คันเปิดวงมาา  มานบ่เป็นแบบเว้า จั่ง มาโสเหล่ เซิ้มตำ ซ้ำเติมกันใหม่อีกรอบ เบาๆ

[/quote]
อั่น............หญิง ซ้ำเติมบ่ถนัดปานใด๋............ถนัดแต่ซ้ำเซ้าหั่นล่ะเธอออออออออออ อิอิอิอิอิอิอิ

* 69club

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 10:41:30 AM »

อั่น............หญิง ซ้ำเติมบ่ถนัดปานใด๋............ถนัดแต่ซ้ำเซ้าหั่นล่ะเธอออออออออออ อิอิอิอิอิอิอิ
[/quote]

ป๊าดดดดดดดดด โอ้ยยยย เห็นภาพ การซ้ำเซ้า  อย่างแรง นะคะ

ปล. โอ้ยยยยยยยยย น้อ...แฟนคลับ จะแม่น สานเสียใจแทนอ้ายไหมหลาย

อยากให้ ใส่หน่าเวทีเด๊ะ.................งึด แฮง พี่ขาาาาาาาา นี้หรือ คือแฟนคลับ

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 11:35:43 AM »
บ่แม่นแฟนคลับด๊อกกกกกกกก....เป็นจั่งได๋หล่ะบัดนี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...โอ้ยยยยย..จั๊กประโยชน์หยั้ง!

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 11:37:14 AM »
บ่แม่นแฟนคลับด๊อกกกกกกกก....เป็นจั่งได๋หล่ะบัดนี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...โอ้ยยยยย..จั๊กประโยชน์หยั้ง!

แปลว่าหยังครับ นิ

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:54:56 PM »
Confirm แล้วครับพี่น้อง..แม่ติ๋วเพิ่งกลับมาจากบ้านพักของวงวันที่ 27 ก.ย. บอกว่าอลังการมากๆๆทั้งชุด แสงสีเสียง การแสดง และก็ตลกแม่ติ๋วไปขำมาจน..เปียกมาแล้วครับ.. รอพิสูจน์ได้เลยครับ

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 01:23:45 PM »
อยากดูจังเลย แต่มันไกลไม่มีโอกาสได้ดูหรอกจะรอดูรูปภาพจากแฟนคลับผู้ใจดีนะคะ ขอบคุณค่ะ a013 a013

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 02:02:44 PM »
อยากดูจังเลย แต่มันไกลไม่มีโอกาสได้ดูหรอกจะรอดูรูปภาพจากแฟนคลับผู้ใจดีนะคะ ขอบคุณค่ะ a013 a013
อยากเบิ่งคือกัน ปีนี้ลงมาแสดงกรุงเทปแหน่เด้อ จั๊กมื่อ 2 มื่อกะยังดี 555

* 69club

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 02:31:12 PM »

คือหยังค๊ะ.....บ่แม่นแฟนคลับกะบ่เป็นหยังค่ะ

สิเป็น ผจก. ส่วนโต๋ ซาวด์เอ็นจิเนียร์ หรือว่าอิหยังกะซ่าง

อย่าสิมา โสกัน ในเรื่องที่ ยังบ่ทันได้พิสูจณ์

แค่เห็นเวทีบ่เปลี่ยนซื่อๆ กะมาติ แต่บ่ทันเปิดวงแล้ว

โอ้ยยยยยยยยย เป็นตาละเหี่ยใจแทน อ้ายไหม แฮง

เศร้า.........เด้ เศร้าเด๊ะ

* 69club

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 02:32:32 PM »
Confirm แล้วครับพี่น้อง..แม่ติ๋วเพิ่งกลับมาจากบ้านพักของวงวันที่ 27 ก.ย. บอกว่าอลังการมากๆๆทั้งชุด แสงสีเสียง การแสดง และก็ตลกแม่ติ๋วไปขำมาจน..เปียกมาแล้วครับ.. รอพิสูจน์ได้เลยครับ

ตั้งตารอ พร้อมพิสูจณ์ อยู่แล้ว ขอให้เปิดวงมาโลด

ตอนนี้บอกแล้ว ทุกคณะ คุยทับกันลงไป คุยไปเลย บ่เป็นหยัง

เปิดวงเมื่อไหร่ เจอกัน...วิจารณ์ แบบบ่มีเงื่อนไข ฟันธง!!

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 08:58:04 AM »

ตั้งตารอ พร้อมพิสูจณ์ อยู่แล้ว ขอให้เปิดวงมาโลด

ตอนนี้บอกแล้ว ทุกคณะ คุยทับกันลงไป คุยไปเลย บ่เป็นหยัง

เปิดวงเมื่อไหร่ เจอกัน...วิจารณ์ แบบบ่มีเงื่อนไข ฟันธง!!

เจ้ากะเว้าแต่คำเก่าเนาะ..มันบ่แม่นเรื่องการคุยทับดอกอย่าไปคิดจั่งซั่น! เราคุยกันในนี้เพราะเชื่อว่าเป็นคนที่รักและชื่นชอบพี่ไหมไทย ไม่ได้ไปโพสต์ในหน้าเว็บของคณะอื่นมันสิเป็นการคุยทับกันได้อย่างไร...

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:48:15 AM »
งามคับงาม

* 69club

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 12:36:47 PM »

เจ้ากะเว้าแต่คำเก่าเนาะ..มันบ่แม่นเรื่องการคุยทับดอกอย่าไปคิดจั่งซั่น! เราคุยกันในนี้เพราะเชื่อว่าเป็นคนที่รักและชื่นชอบพี่ไหมไทย ไม่ได้ไปโพสต์ในหน้าเว็บของคณะอื่นมันสิเป็นการคุยทับกันได้อย่างไร...

เอ๊า กะยังว่า วงนั้น วงนี้กะว่า เวที สิบซั้น อีกวงกะว่า ไฮเทค เลิศมากปีนี้....

วงนั้นได้พระเอกคนนี้ วงนี้ได้นางเอกคนนั้น รับรองอลังการแท้ๆๆ พะนะ ไปนำหาอ่านเบิ่งเปียง

เว้าทับกัน อยู่ ตึ้มๆๆๆๆ .......คือไหมไทยให้ ข้อมูลกะสื่อในครั้งแรกนั้นล่ะค่ะ

อันนี้ โต๋ข่อยกะบ่ไ้ด้เฉพาะเจาะจงว่าบอร์ดนี้เขาคุยทับกัน เว้าโดนทั่วไปว่า ตอนนี้วงไหน ก็อ้าง ความเลิศหรู

เว้าถึงการเปลี่ยนแปลงของวงกันทั้งนั้น..แต่กะบ่รู้ว่าเปิดวงมาสิเป็นแบบใด๋

คันสิให้มาวิจารณ์ วงนั้น วงนี้ ใส่ในบอร์ดนี้ กะด่ากันบอร์อแตกอีก แฟนคลับเฮือนนี้ กะฮ้าย

บ่แพ้ บอร์ด บ้านดอนกลอย หรือบ้านตองห้า เด๊ะค่ะ...แตะบ่ข่อยได้คือกัน แตะยามใด๋

บอร์ดระเบิดโลดดดดด เป็นตาย้านอีหลี กะเลยเว้า กลางๆ อ้อมๆ ไป บ่อยากเจาะคันเจาะบึ้มลงเลย

บอกแล้ว รอ เปิดวง พิสูจณ์ พร้อมกัน ....บ่ได้มีเจตนาหยัง แค่มาแสดงความคิดเห็น เบาๆ

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 04:55:18 PM »
แหม่นครับ อีก 8-9 มื้อถ่อนั้นดอก

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 04:58:36 PM »
ซ้อมใหญ่วันที่ 7 เด้อ

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 06:31:39 PM »
อยากให้ ป้ายไฟ ไหมไทย  ใจตะวัน

ยกขึ้น ให้สูงเหมือนเวที...เก่า
จะดีมากกกกเลยครับบ

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 06:32:57 PM »
ไฟเวที ตัวนี้... เยอะและสุดยอดดกว่าทุกปี

แต่ปีนี้จะเปนอย่างรัย ค่อยไปดูกัลเด้อ พี่น้อง

* 69club

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 09:41:38 PM »
ซ้อมใหญ่วันที่ 7 เด้อ

ไผ๋อยู่ใกล้ ไปถ่ายรูปมา่ฝากแหน่เด้อค่ะ......

สิรอ ติดตามผลงาน ทางนี้ดอก ทันหาโอกาสไปเบิ่งได้อยู่

รอก่อน รอก่อน

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 12:54:14 PM »
''ไหมไทย ใจตะวัน'' ทุ่มหมดหน้าตักยกเครื่องวงหมอลำของตัวเองรองรับอัลบั้มใหม่ที่เตรียมคลอด ต.ค. นี้ แต่ไม่คิดทาบรุ่น ''เสียงอิสาน'' ยันยังรำลึกบุญคุณ ''นกน้อย อุไรพร''

หลังจากมาซบรังแกรมมี่ โกลด์ ได้พักใหญ่ๆ ชื่อเสียงของนักร้องลูกทุ่งหมอลำชื่อดัง ''ไหมไทย ใจตะวัน'' ก็พุ่งพรวดขึ้นทุกวันจนเตรียมคลอดอัลบั้มชุดที่ 4 แล้ว ซึ่งล่าสุดเจ้าตัวได้เป็นหนึ่งในนักร้องร่วมกับ พี สะเดิด, ไผ่ พงศธร, มนต์แคน แก่นคูน และเสถียร ทำมือ ในอัลบั้มพิเศษ ''น้องๆ ร้องเพลงพี่ไมค์''  ที่เพิ่งมีการถ่ายทำมิวสิกวิดีโอไปเมื่อวันที่ 7 ส.ค. 53 ที่ผ่านมา งานนี้นอกจากหนุ่มไหมไทยจะมาร่วมถ่ายทำมิวสิกวิดีโอแล้วยังเล่าถึงอัลบั้ม ชุดใหม่ให้ฟังว่า ''สำหรับอัลบั้มชุดที่ 4 ของผมนะครับก็รอกันอีกไม่นานเกินรอ ประมาณตุลาคมนี้ได้ฟังกันเต็มอิ่มแน่นอน ซึ่งเพลงในอัลบั้มนี้จะเป็นตัวตนของไหมไทยที่ชัดเจนยิ่งขึ้น''

นอก จากอัลบั้มชุดใหม่แล้ว หมอลำหนุ่มยังเผยถึงวงดนตรีคณะหมอลำ ''ไหมไทย ใจตะวัน'' ซึ่งมีการเตรียมเปิดวงต้อนรับฤดูกาลใหม่ในวันที่ 9 ต.ค. 53 นี้ โดยคราวนี้หนุ่มไหมไทยถึงกับทุ่มทุนในการปรับวงชนิดหมดหน้าตักเลยทีเดียว อย่างไรก็ตาม นักร้องหนุ่มบอกว่าการปรับเปลี่ยนครั้งใหญ่นี้ไม่ใช่เพื่อการแข่งกับวงดนตรี ของคนอื่น แต่เป็นการปรับเพื่อรองรับอัลบั้มชุดใหม่และเพิ่มคุณภาพของตัวเองเพื่อตอบ แทนแฟนเพลงเท่านั้น

''สำหรับการปรับเปลี่ยนวงสดของเราครั้ง นี้ก็จะมีทีมงานกว่า 500 ชีวิต รวมทั้งเสื้อผ้า แสงสีชุดใหญ่กว่าเดิม ถามว่าลงทุนไปเยอะมั้ยก็พอสมควรครับ ทุ่มเต็มที่ เรื่องพวกนี้มันต้องใช้ทุนสูงอยู่แล้ว แต่มันต้องมีกันทุกวง เพราะอย่างพวกชุดหางเครื่องอะไรพวกนี้พอใช้ไปปีนึงกันก็ต้องพังเราก็ต้องหา ของใหม่มาทดแทนเรื่อยๆ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นสิ่งเหล่านี้จะเกิดขึ้นไม่ได้เลยถ้าไม่มีแฟนเพลง ด้วยพลังของแฟนที่มาอุดหนุนตั๋วและซื้อแผ่นจริงของจริงเท่านั้นที่ทำให้เรา พัฒนาวงขึ้นมาได้ครับ แต่เราคงไม่ไปแข่งกับใครถ้ามองเปรียบกับการเล่นกีฬาแล้วมันเหมือนการประกวด เนื้องานมากกว่า ผมจะไม่แข่งหรือไปเปรียบกับใคร เพราะถ้าทำอย่างนั้นพี่น้องร่วมอาชีพทั้งเราและเขาจะต้องบาดเจ็บอย่างแน่นอน ดังนั้นเรามาพัฒนาตัวเองเพื่อแฟนเพลงดีกว่า'' ไหมไทยกล่าว

นัก ร้องหนุ่มยังกล่าวอีกด้วยว่า การแยกออกมาทำวงดนตรีหมอลำของตัวเองไม่ใช่การคิดไปแข่งกับวงดนตรีหมอลำ ''เสียงอิสาน'' ของอดีตเจ้านาย ''นกน้อย อุไรพร'' ตรงกันข้ามตนยังคงให้ความเคารพและไม่ลืมบุญคุณที่นกน้อยและพ่อหลอดที่เคย ปลุกปั้นตนจนโด่งดังเมื่อครั้งอยู่กับวงเสียงอิสาน
 ''ผมมองว่าเป็นการ เจริญรอยตามมากกว่า การที่พวกเราชาวอีสานมีวงหมอลำขึ้นมาก็เพื่อรักษาวัฒนธรรมในรูปแบบของหมอลำ ให้คงอยู่ และผมเกิดจากตรงนั้นเสียงอิสานเป็นสถาบันที่ทำให้เราเกิดขึ้นมา ผมยังระลึกเสมอถึงบุญคุณแม่นกน้อยและพ่อหลอด เขาเป็นพ่อเป็นแม่เราคงไปแข่งไม่ได้ วงนี้เป็นสถาบันที่ผมให้ความเคารพ ผมไม่เคยคิดไปแข่ง คิดเพียงแต่ว่าเราทำยังไงให้ผลงานออกมาดีที่สุดสืบสานวัฒนธรรมเหล่านี้ให้ดี ที่สุด เราอยู่กันอย่างอบอุ่นดีกว่าครับ'' นักร้องหนุ่มบอกทิ้งท้าย
 ที่มา "สยามดารา" ขอบคุณครับ

งั้นข่าวนี้ก็ลวงสิครับ  ผมว่า ไม่ถึง 500 ชีวิตหรอก  และก็เวทีไม่เปลี่ยนแปลง โครงสร้างเดิม ตอนแรกนึกว่า ถ้าเพิ่มหางเครื่องเป็น 100 ขัวิต  เวทีต้องมีจำนวนชั้น
มากกว่านี้  แต่นี่ผมก็ว่ามันเหมือนเดิมนะ  จากข่าวนี้ ผมติดตามวงไหมไทยมากเลย เพราะอยากรู้ว่า 500 ชีวิตที่บอกในข่าว วงต้องยิ่งใหญ่ขึ้นกว่าเดิมมาก
แต่........................................

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 12:54:39 PM »
เวทียังเหมื่อนเดิม

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 05:57:53 PM »
เวทีเหมือนเดิมก็จะดูค่ะถ้ามีโอกาส เวทีเป็นส่วนประกอบเฉยๆและเวทีไหมไทยก็ได้มาตรฐานอยู่แล้ว
สวยงามไม่แพ้วงอื่นเลยและอีกอย่างชอบการแสดงของวงไหมไทยมากๆยังไงก็จะติดตามการแสดง
เหมือนแฟนคลับแฟนเพลงคนอื่นๆเช่นกันค่ะ
      a072 a072

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 10:32:42 PM »

พี่เก่งครับ(SOUND ENGINEER คนเก่ง)
ปีนี้ใช้กลองกี่ชุดครับ

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 12:36:51 AM »
 a0105 a0105

รอดูเปิดวงดีกว่า

ถึงจะตัดสินได้ว่าเป็นอะไรยังไง

ต่อไปคาป............

a056 a056

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 12:32:01 PM »
เหมือนเดิมทุกอย่างคับ.........สำหรับไหมไทยแต่นักแสดงหายหลายคน

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 03:36:37 PM »
อ้างถึง
พี่เก่งครับ(SOUND ENGINEER คนเก่ง)
ปีนี้ใช้กลองกี่ชุดครับ

ใช้กลองชุดเดียวครับบ

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 04:30:10 PM »
 ตั้งแต่ดูติดตามดูไหมไทยมาก็ไม่ได้คิดจะดูองค์ประกอบด้านเวทีเท่าไหร่ เพราะสนใจตัวนักร้องกับระบบเสียงเพราะว่าเขาร้องได้ดีอยู่แล้วยังงัยความไพเราะก็คงจะกลมกลืนกันไป แต่สำหรับเวทีที่มีการปรับปรุงพัฒนา อย่างเช่นที่แล้วมาก็ถือว่าเป็นที่น่าพอใจเพราะผมไม่ได้คาดหวังมากมายนัก แต่เท่าที่ดูแล้วถือว่าดีนะครับ เป็นวงหมอลำวงเดียวที่นำจอ LED มาใช้โดยไม่เกรงกลัวต่อลมฟ้าอากาศ ถึงแม้จะไม่มีหลังคาเหมือนวงสตริงที่ต้องใช้เวลาตั้งเวทีเซ็ตระบบก่อนทำการแสดงเป็นวัน และในการใช้ระบบไฟที่ทำได้ดีในระดับศิลปินในค่ายใหญ่เขาต้องทำกันอ่ะครับ สรุปแล้วผมก็เห็นด้วยทุกความคิดเห็น คือถ้าได้เวทีใหม่ก็ถือว่าเป็นกำไรต่อแฟนเพลง แต่ถ้าเป็นเวทีเก่าเหมือนเดิม ก็ฟังเสียงร้องเพราะๆดนตรีสนุกๆกับเครื่องเสียงดีๆก็พอ ครับป๋ม

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 05:32:34 PM »
ผลสิออกมาแนวใด๋กะรอติดตามตอนเปิดวงเด้อครับพี่น้อง ว่าเพิ่นเปลี่ยนแปลงหยังแหน่ ผู้ข้ากะขอเว้าแค่นี้ล่ะ เว้าไปหลายมันสิบ่แม่น อิอิ  a085 a085 a085 a085

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 06:24:50 PM »
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศ การซ้อมค่ะ

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 09:28:43 PM »
บ่น่าให้ข่าวว่าทุ่มหมดหน้าตักเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 09:33:39 PM »
บ่น่าให้ข่าวว่าทุ่มหมดหน้าตักเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106 a0106

ทำไมล่ะคะ....วันเสาร์นี้ก็จะเปิดวงแล้ว รอดูดีไหม....

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 12:00:25 AM »
อยากดูจังเลยค่ะแต่ไม่มีโอกาสได้ดูแฟนคลับผู้ใจดีขอดูรูปหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ a027 a027

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 10:58:27 PM »
[u]ของจริงก็คงแบบนี้ล่ะ ซ้อมยังไง จำนวนคนเท่าไหร่ก็คงแค่นั้น ดีไม่ดี ยิ่งเดินสายไปเรื่อย คนก็ลดจำนวนลงเรื่อย ๆ เหมือน ๆ ทุก ๆ ปีที่ผ่านมา  a088[/u][/color]             
ไปดูวันเปิดวงครับดีกว่าบ่ครับ a0107 a066จะดีกว่ามาวิจารณ์นะครับหรือคุณไม่ดูเลยก็ไม่ว่า

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 01:23:02 AM »
วันที่ 11 ตุลานี้พ่อกันแท้อ้ายไหมไทยที่สารคาม

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 01:41:32 PM »
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้พัฒนาต่อไปเรื่อยๆคับค่อยๆเป็นค่อยๆไปคับ

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 07:57:02 PM »
เป็นกำลังใจให้อ้ายไหมเด้อครับ

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 11:00:17 PM »

ทำไมล่ะคะ....วันเสาร์นี้ก็จะเปิดวงแล้ว รอดูดีไหม....

สิถ่าเบิ้งยุสาคามเด้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

...