รับทำเว็บ สมุทรปราการ

มัก MV เพลงได๋ ของ อ้าย ไหมไทย ในอัลบั้มใหม่(สำหรับผู้ที่ซื้อVCD)

• 14 ตอบ
  • 3256 อ่าน

ซอยบอกกันแหน่เด้อครับ มักMV เพลงใหน ของ อ้ายไหมไทย ในอัลบั้มใหม่

สำหรับกระผม  มัก STAR HOME DON กับ ผมไม่ได้เจ้าชู้  (สุดๆๆเลย)

ปล  อ้ายไหม น่าจะได้เล่นหนัง อ้าย แหยม ภาค 3 เนาะ พี่น้อง

ผมมักเพลง ผมไม่ได้เจ้าชู้ม่วนๆๆๆๆๆๆ

มักๆๆ

เเม่น ได้เล่นหนังคือสิดี

ชอบหมดทุกเพลง

สตาร์โฮมดอน ก็น่ารักดี พี่ไหมใส่ชุดสีเจ็บมาก  a006

ผมเห็นอ้ายไหมไทยในเพลงที่ 10 นึกถึงแหยมยโสคือกัน..ทำดีครับเพลงนี้ ส่วนกอดก้อนเมฆก็ซึ้ง..โดยเฉพาะตอนนั่งตั้งวงคนอกหักเล่นกีต้าท่อนฮุกได้อารมณ์อิหลี)
..โอ้ยพิมพ์ไปกะเมื่อย..เอาเป็นว่ามักทุกเพลงเลยครับ (คืนนี้สิฟ้าวไปร้องใส่ไมค์ดังๆๆๆๆๆๆๆ) 10 เพลง X 3รอบ

มาๆๆๆๆ กำลังตั้งวง ร้องเพลง เข้าตากรรมกร อยู่

ต่อไปกะ เพลง เป็นจั่งได๋ละบัดนี้ 

เข้าตากรรมกร  สะออนไปทั้งหัวใจ

mv สุดยอดเรยคับ อัลบั้ม นี้ เยี่ยม จริงๆๆ

สำหรับ MV ต้อง

สตาร์โฮมดอน

สีชุดหน่ะแหม

โอ๊ย

ชอบหลายเพลงอยู่นะ ถ้าจะให้เลือกขอเป็นผมไม่ได้เจ้าชู้ชอบมากค่ะ a085

คับมัก STAR HOME DON  เข้าตากรรมกร  กอดก้อนเมฆ  เจ้าทำให้อ้ายมีวาเลนไทน์ทุกวัน ฯลฯ มักซุเพลง

มักสู่เพลงครับ แต่ที่บ่มักกะคืออ้ายไหมบ่ค่อยได้แสดงเองคือสมัยอยู่ทอปไลน์

จำมิวสิคเพลง "ถูกทิ้งที่พัทยา" ได้ไหมครับ ลีลาการแสดงพอๆกับพระเอกหนังไม่ผิดเลยครับ

เท่าที่ได้แสดงเองและจำได้ก็น่าจะมีเพลง ถูกทิ้งที่พัทยา / นักสู้หัวใจเซิ้ง / รอข่าวสาวฟังลำ แม่นเบาะครับพี่น้อง

คั่นว่าบ่หล่อกะบ่แม่นน้า ถึงบ่หล่อแบบในเมือง แต่กะยังคงความหล่อของบ่าวพันธุ์พื้นเมือง แต่บัดเวลาแต่งชุดได๋ๆ เข้ากะเป็นตาเบิ่งไปเบิด

อ้ายไหมไทย เพิ่นบ่มีเวลา..ในการถ่าย MV ดอกครับ..มันต้องไปเข้าฉากถ่ายแล้วถ่ายอีกกับหลายคน..พี่เค้าก็เลยได้แต่เปลี่ยนชุดถ่ายร้องเพลงไว้เฉยๆ

อ้ายไหมไทย เพิ่นบ่มีเวลา..ในการถ่าย MV ดอกครับ..มันต้องไปเข้าฉากถ่ายแล้วถ่ายอีกกับหลายคน..พี่เค้าก็เลยได้แต่เปลี่ยนชุดถ่ายร้องเพลงไว้เฉยๆ

อั่นอ้ายชายครับ ผมบ่เขาใจอั่นว่าบ่มีเวลาๆ ถ่ายหนิมันจ้อหรือจำกัดเบาะครับ เพราะผมเห็น อ้ายไผ่ มนต์แคน จั่งสิยังได้แสดงเองบ้างเด๊ะครับ

หรือคนของเฮาหน้าตาบ่ดีคือของคะเจ้าเบาะครับ เขาเลยเลือกใช้พระเอกวัยรุ่น มีส่วนเป็นไปได้บ่ครับแบบหนิ  a048

ฮ่วย..นั่งอยู่นำกันเมื่อวานเบิ่งกะฮู้ว่าไผเป็นไผ..อ้ายไหมไทยเฮากินขาดทั้งความหล่อ Acting ที่น่ารักและเป็นธรรมชาติ (ไม่มีเกร็ง ไม่มีเก๊ก) แต่ที่บอกบ่มีเวลาคืออัลบั้มนี้ออกช้าชนกับช่วงเตรียมวง (แถมช่วงเดียวกับน้องๆร้องเพลงพี่ไมค์) การเล่น MV ต้องใช้เวลาเยอะ ต้องนัดพร้อมทีมงาน ทีมนักแสดง และองค์ประกอบอื่นๆ และต้องถ่ายเยอะเพื่อไปตัดเอาเท่าที่ต้องการ..ส่วนถ่ายเฉพาะพี่ไหมไทยยืนร้องเพลงเพื่อเอามาแปะไว้ใน MV ให้รู้ว่าใครร้องนั้น..ถ่ายวันสองวันก็ครบ 10 เพลง เพราะเอาตามสไตล์ของศิลปินอยู่แล้วครับ.สั่นดอกว๊า

ขอบคุณ คุณFAFAที่มาให้ความกระจ่างแจ้งค่ะ เบิ่งMVตอนแรกกะลุ้นอยู่ว่าไหมไทยสิแสดงเองอยู่บ้อ
เพิ่นบ่มีเวลาเนาะได้ส่ำนี้กะดีแล้วค่ะม่วนทุกเพลงค่ะMVกะเฮ็ดได้ดีมากๆค่ะจั่งใด๋กะมักคือเก่านั่นหล่ะ
         a085 a085

...