รับทำเว็บ สมุทรปราการ

ขอเชิญร่วมแสดงความคิดเห็น

• 21 ตอบ
  • 6752 อ่าน

ขอเชิญร่วมแสดงความคิดเห็น
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 10:04:17 PM »
การแสดงของปีฤดูกาลนี้ของคณะเสียงอิสาน จะปิดพักวงในวันที่6 พ.ค.2552 ที่วัดมัฌชิมวาส จ.อุดรธานี
เพื่อปรับปรุงการแสดงใหม่ในฤดูกาลหน้า

ซึ่งทางเครื่องดื่ม M-150 ได้ให้เงินสนับสนุนเพิ่มเติม นอกเหนือจากให้ค่าทัวร์ออกคอนเสิร์ตคืนละ350,000 บาท/งานแล้ว สำหรับปีนี้ทางบริษัท M-150 ได้มอบเงินจำนวน 20ล้านบาท ให้แก่วงเสียงอิสานเพื่อเป็นงบในการปรับปรุงวง ซึ่งมากกว่าทุกๆปีที่ให้ ปกติจะให้ประมาณ10-15 ล้านบาท เพราะปีนี้ทางบริษัทได้กำไรสุทธิจากการขายเครื่องดื่มมากเป็นพิเศษ  ท่านคิดว่ามาก/น้อยหรือพอดี ขอให้ร่วมแสดงความคิดเห็นคับ

Re: ขอเชิญร่วมแสดงความคิดเห็น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 10:45:22 PM »
การแสดงของปีฤดูกาลนี้ของคณะเสียงอิสาน จะปิดพักวงในวันที่6 พ.ค.2552 ที่วัดมัฌชิมวาส จ.อุดรธานี
เพื่อปรับปรุงการแสดงใหม่ในฤดูกาลหน้า
ซึ่งเครื่องดื่ม M-150 ได้ให้เงินสนับสนุนเพิ่มเติม นอกเหนือจากให้ค่าทัวร์ออกคอนเสิร์ตคืนละ350,000 บาท/งานแล้ว สำหรับปีนี้ทางบริษัท M-150 ได้มอบเงินจำนวน 20ล้านบาทให้แก่วงเสียงอิสานเพื่อเป็นงบในการปรับปรุงวง  ท่านคิดว่ามาก/น้อยหรือพอดี ขอให้ร่วมแสดงความคิดเห็นคับ
[/quote
  20ล้านบาท  ถ้าจริงน่ะ  ไม่มีวงไหนสู้ได้หรอกครับ (เฉพาะเรื่ององค์ประกอบน่ะครับไม่เกี่ยวกับการแสดง)

* fanmholum

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 12:20:40 AM »
ถ้า 20 ล้าน  คงเยอะที่สุดในวงการหมอลำแล้วล่ะครับ สำหรับการลงทุน  ดังนั้นในปีหน้าต้องแตกต่างจากปีนี้อย่างสิ้นเชิง  ทุกๆด้าน
1.ไฟ แสง สี ต้องมี  ถ้าไม่มี  ผมว่า  20 ล้านไม่คุ้ม
2.ชุดแดนเซอร์ต้อง ตัดใหม่ เกือบหมด  แหละ สำหรับทุน ตั้ง 20 ล้าน
3.เวที ต้อง ผ่าตัดใหม่หมดเลย

ดังนั้น ถ้า ลงทุน 20 ล้านจริงๆ   ฤดูกาลหน้าวง ต้องต่างจากปีนี้โดยสิ้นเชิง ทุกๆๆด้าน

ต่างจากปีนี้ ที่ไม่ค่อยต่างจากทุกปีที่ผ่านมา  ชุดแดนเซอร์แทบไม่ตัดใหม่เลย ไฟ แสง สี ก็ไม่มี

ดังนั้นต้องคอยติดตามฤดูกาลหน้าว่า สมราคา 20 ล้านจริง หรือเปล่า  แฟนหมอลำมีความคิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 08:41:13 AM »
ทุกปีๆ เครื่องดืม M-150 จะให้เงินแก่วง เสียงอิสาน ประมาณ10-15 ล้านบาท  แต่ปีนี้พิเศษหน่อย เพราะยอดขายสุทธิรวมของเครื่องดื่ม M-150 ของปีนี้ได้กำไรมากกว่าทุกปี  ดังนั้นเงิน20ล้านบาทเป็นแค่กำไรบางส่วนของบริษัทที่มอบให้เท่านั้น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 07:11:27 PM »
  20 ล้าน ป้าดเพื่อโปรโมทเทปออกใหม่ลูกแม่นก เปล่าครับ เพลงสนุกๆบ้างนะแม่นก

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 08:58:23 AM »
ถ้า 20 ล้านบาทจริง  ผมว่ามีการพัฒนาน้อยกว่าประถมบันเทิงศิลป์อีกน่ะครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 02:59:34 PM »
เงินจำนวนมากเลยครับ  อลังการแท้ ๆ แต่ถ้าออกมาอลังการแค่ไหน ทั้งด้านเวที ชุด เครื่องเสียง ไฟ ต่าง ๆ
ถ้าไม่ปรับปรุงเรื่องเพลงก็เหมือนเดิมแหละผมว่า ลุ้นอยู่เด้ออยากให้แม่นกปรับปรุงเรื่องเพลงหลายๆ เด้อ
ปรับปรุงเรื่องเพลง อย่างอื่นแม่นกแทบจะไม่ต้องทำ เสียงอิสานมีงานเข้าแน่ ๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 03:25:05 PM »
20ล้าน อลังการๆเด้อ สิถ่าเบิ่ง

เรื่องไฟ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 12:25:50 PM »
การเเสดงมันมีเกือบทุกวัน....

จาให้ติดไฟเเล้วถอดมันใช้เวลาไม่ถันจาทำมาหา.....

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 09:55:47 AM »
การเเสดงมันมีเกือบทุกวัน....

จาให้ติดไฟเเล้วถอดมันใช้เวลาไม่ถันจาทำมาหา.....

แล้วที่วงอื่นๆเขาติดไฟ ทำไมเขาใส่ได้หล่ะครับ เขาก็ทำการแสดงแทบทึกวันเหมือนกัน

คอนวอยของเสียงอิสานมีน้อยซะเมื่อไหร่เห็นตั้งเวทีไม่ถึงสองชั่วโมงก็เสร็จแล้ว

กะอีแค่ติดไฟเพิ่มเติมแล้วถอดออกมันคงไม่เสียเวลามากหรอกครับ คนเยอะขนาดนั่น

ไม่งั้นหมอลำวงอื่นๆ (ประถม รัตนศิลป์ ระเบียบ ไหมไทย และอื่นๆ) เขาคงไปทำการแสดงที่อื่นไม่ทันกันซิครับ

คุณ morpat คงไม่ดูวงอื่นซิครับ วงอื่นๆเขาก็ทำการแสดงทุกวันเหมือนกันแต่ไม่เห็นมีปัญหาเรื่องไฟเลยนิครับ

ใจเย็นนะครับคุณ arty เรื่องไฟ แสง สี เสียง คงไม่ใช่เรื่องใหญ่ เรื่องใหญ่ของเสียงอิสานตอนนี้คือ เพลง ชุด ตลก แบบเวทีครับ เพราะยังไงไฟ แสง สี เสียง ก็เป็นองค์ประกอบเล็กลงมาอีก ปรับปรุงอีกนิดเดียวครับ เอาใจช่วยเสียงอิสานด้วยเด้อนาย arty

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:07:40 PM »
นานๆ สาวสารคามจะขอแสดงความคิดเห็นที่เสียงอิสานบ้าง คือ
1.เลิกเถอะค่ะที่เอาแต่เพลงตัวเองมาร้องนะทนและรับไม่ได้ เพราะแบบนี้แหละสาวสารคามถึงไม่ไปดูเลยค่ะ น่าเบื่อมากๆๆๆๆๆๆๆ(ความจริงนะค่ะอย่าด่ามากนะค่ะ สังเกตุจากน้อง นาง ก. ค่ะไม่มี หรือไม่แทบปรากฏให้เห็นเลยมีไม่เกิน 20 คน โดยเฉพาะถ้ามีงานใกล้ๆ หรือการแสดงใกล้กัน(โดยเฉพาะวงคุณนาง-ศิริพร ขอบอกว่าวงคุณนางกินขาดค่ะ แบบไม่เห็นฝุ่นเลยค่ะ)
2.การลำเรื่องเลิกเถอะค่ะ เอาแต่พูดและแข่งขันกันเป็นดาวและความเด่นนะ (อันนี้ถ้าใครไปดูแล้วสังเกตุได้)
เรื่องอื่นๆ ค่ะที่ดีก็มี
1.อลังการดีแต่แดนส์น้องเต้นไม่มีชีวิตชีวาสักเท่าไร
2.เครื่องเสียง โอค่ะ
3.ราคาในการจ้างก็ลดนิดหนึ่งก็ดีนะค่ะผตอนนี้ยังดีกว่า7-8 ปีที่แล้ว สุดยอดของความแพงไม่อยากบอก (กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แพงมาก
*****************การที่ได้รับเงิน 20 ล้านั้นถ้าเอามาทำจริงๆๆๆ ก็พอประมาณหนึ่งค่ะ แต่ถ้าเปลี่ยนแปลงหมดนี้ หรือผ่าตัดใหม่อาจจะเพิ่มกว่านี้ประมาณ10 ล้าน(เพิ่มจากเดิมไม่ใช่ว่าพูดมากไปนะค่ะเพราะว่า วัตถุดิบในการที่จะนำมาทำแต่ละอย่างนั้นเวลานี้ ตอนนี้แพงมากๆ ค่ะ)
***อยากเห็นเหมือนเสียงอิสานประมาณ 15 ปีที่แล้วเลิศมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะ อยากเห็น ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มากค่ะ บาย

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 09:35:34 AM »
นานๆ สาวสารคามจะขอแสดงความคิดเห็นที่เสียงอิสานบ้าง คือ
1.เลิกเถอะค่ะที่เอาแต่เพลงตัวเองมาร้องนะทนและรับไม่ได้ เพราะแบบนี้แหละสาวสารคามถึงไม่ไปดูเลยค่ะ น่าเบื่อมากๆๆๆๆๆๆๆ(ความจริงนะค่ะอย่าด่ามากนะค่ะ สังเกตุจากน้อง นาง ก. ค่ะไม่มี หรือไม่แทบปรากฏให้เห็นเลยมีไม่เกิน 20 คน โดยเฉพาะถ้ามีงานใกล้ๆ หรือการแสดงใกล้กัน(โดยเฉพาะวงคุณนาง-ศิริพร ขอบอกว่าวงคุณนางกินขาดค่ะ แบบไม่เห็นฝุ่นเลยค่ะ)
2.การลำเรื่องเลิกเถอะค่ะ เอาแต่พูดและแข่งขันกันเป็นดาวและความเด่นนะ (อันนี้ถ้าใครไปดูแล้วสังเกตุได้)
เรื่องอื่นๆ ค่ะที่ดีก็มี
1.อลังการดีแต่แดนส์น้องเต้นไม่มีชีวิตชีวาสักเท่าไร
2.เครื่องเสียง โอค่ะ
3.ราคาในการจ้างก็ลดนิดหนึ่งก็ดีนะค่ะผตอนนี้ยังดีกว่า7-8 ปีที่แล้ว สุดยอดของความแพงไม่อยากบอก (กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แพงมาก
*****************การที่ได้รับเงิน 20 ล้านั้นถ้าเอามาทำจริงๆๆๆ ก็พอประมาณหนึ่งค่ะ แต่ถ้าเปลี่ยนแปลงหมดนี้ หรือผ่าตัดใหม่อาจจะเพิ่มกว่านี้ประมาณ10 ล้าน(เพิ่มจากเดิมไม่ใช่ว่าพูดมากไปนะค่ะเพราะว่า วัตถุดิบในการที่จะนำมาทำแต่ละอย่างนั้นเวลานี้ ตอนนี้แพงมากๆ ค่ะ)
***อยากเห็นเหมือนเสียงอิสานประมาณ 15 ปีที่แล้วเลิศมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะ อยากเห็น ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มากค่ะ บาย

ต้องเข้าใจสาวสารคามนะเพราะเธอเป็นปะรามาจานเรื่องหมอลำ 555++++  เห็นด้วยครับสาวสารคาม

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 09:38:38 AM »
ป่าวหรอก เอก เราไม่เข้าใจคนที่โพสก่อหน้านี้ เขาต้องการอะไรกันแน่

มีแฟนคลับแบบนี้ไงหมอลำเขาถึงไม่เปลี่ยนแปลงอะไร เล่นไรมาก็ดีหมด

โดยไม่มองดูว่าวงอื่นเขาพัฒนารูปแบบการแสดงไปถึงไหนแล้ว

ตัวเองก็เลยย่ำอยู่กับที่ตามวงอื่นๆไม่ทัน เพราะแฟนคลับที่ว่าเล่นอะไรมาก็ดีไปหมด

555+++ เหมือนแฟนคลับ......  แต่ถ้ามีการคุยกันด้วยเหตุผลก็น่าจะมีอะไรที่มันดีขึ้นมากกว่านะเราว่า ใจเย็น เราต้องรอดูผลงานปีหน้า วันที่6/6/52 เอาไงดีจ๊ะ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 02:54:59 PM »

ป่าวหรอก เอก เราไม่เข้าใจคนที่โพสก่อหน้านี้ เขาต้องการอะไรกันแน่

มีแฟนคลับแบบนี้ไงหมอลำเขาถึงไม่เปลี่ยนแปลงอะไร เล่นไรมาก็ดีหมด

โดยไม่มองดูว่าวงอื่นเขาพัฒนารูปแบบการแสดงไปถึงไหนแล้ว

ตัวเองก็เลยย่ำอยู่กับที่ตามวงอื่นๆไม่ทัน เพราะแฟนคลับที่ว่าเล่นอะไรมาก็ดีไปหมด

555+++ เหมือนแฟนคลับ......  แต่ถ้ามีการคุยกันด้วยเหตุผลก็น่าจะมีอะไรที่มันดีขึ้นมากกว่านะเราว่า ใจเย็น เราต้องรอดูผลงานปีหน้า วันที่6/6/52 เอาไงดีจ๊ะ

เหมือนแฟนคลับ................  แฟนคลับวงไหน...บอกมาดีๆๆเด้อ   ถ้าเป็นลูกผู้ชาย   หรือไม่ใช่
คุณ Akk  เป็นแฟนคลับประถมนี่หน่า    และก็เป็นผู้ดูแล บร์อดประถมด้วย  เห็นไปโพสที่บร์อดคณะอื่นๆๆ  ว่าควรเปลี่ยน ควรปรับปรุงอย่างโน้นอย่างนี้     ลองวิจารณ์ประถมสิ..ว่าควรปรับปรุงอะไร  ยังไม่เห็นมีเลย  นอกจากเรื่องเครื่องเสียง  ดังนั้น โพสแบบนี้เป็นดาบ 2 คมเด้อ สิบอกให่     เพราะแฟนหมอลำวงอื่นๆๆ  เขาจะหมั่นใส้คุณเอา

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 03:19:01 PM »

เหมือนแฟนคลับ................  แฟนคลับวงไหน...บอกมาดีๆๆเด้อ   ถ้าเป็นลูกผู้ชาย   หรือไม่ใช่
คุณ Akk  เป็นแฟนคลับประถมนี่หน่า    และก็เป็นผู้ดูแล บร์อดประถมด้วย  เห็นไปโพสที่บร์อดคณะอื่นๆๆ  ว่าควรเปลี่ยน ควรปรับปรุงอย่างโน้นอย่างนี้     ลองวิจารณ์ประถมสิ..ว่าควรปรับปรุงอะไร  ยังไม่เห็นมีเลย  นอกจากเรื่องเครื่องเสียง  ดังนั้น โพสแบบนี้เป็นดาบ 2 คมเด้อ สิบอกให่     เพราะแฟนหมอลำวงอื่นๆๆ  เขาจะหมั่นใส้คุณเอา

โทษทีครับ เมื่อก่อนทะเลาะกันมากไปหน่อย ลืมตัว เด๋วนี้เป็นเพื่อนกันหมดละ ประถมก็มีที่ติครับ แต่ปีนี้ผมติประถมเรื่องเดียวคือเรื่องเครื่องเสียงครับ ไม่เจตนาพาดพิงถึงแฟนคลับวงใดครับ  ขอโทษเป็นอย่างสูงครับ หากทำให้บางท่านไม่พอใจครับ
คณะไหนผมก็ดูหมด ด้วยการประทับใจประถมบันเทิงศิลป์นี้ไงครับ ถึงขอเป็นผู้ดูแล bord ประถมบันเทิงศิลป์ครับ ส่วนท่านไหนจะวิจารณ์ประถมเชิญที่ web bord ของประถมเลยครับ ในนามของผู้ดูแล bord ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับที่จะให้ทุกท่านเข้ามาแสดงความคิดเห็น(ไม่ใช่ด่านะครับ) ยังไงก็ขอโทษอีกครั้ง ลืมตัว แต่ก็จริงนะผมดูวงไหนก็ควรจะเปลี่ยนเรื่องที่ผมว่าจริง ๆ
นะครับ แรก ๆ ผมก็ติประถมเยอะนะ เช่น ดนตรีมันเร่งเร็วเกิน  ผมไปดูมาครั้งต่อ เขาก็ไม่เร่งละ แดนซ์เซอร์ เต้นแบบให้ผ่าน ๆ เด๋วนี้เขาก็เต้นกันแบบ โอ้โห ถือว่าแดนซ์ดีกว่าเดิมนะ เรื่องเครื่องเสียงนี่สิครับ มันสุกวิสัยจริง ๆ ยังไงรอติดตามปีหน้านะครับ
ผมคิดว่าคงได้เปลี่ยนแน่นอน ครับ บาย ๆ แฟนคลับทุกท่าน

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 03:24:36 PM »
มีอีกวงที่ดัง ๆ แล้วผมไม่ติเลย คือรัตนศิลป์ ครับ มีเรื่องเดียวคือเวทีมันเป็นรู ครับผมห่วงเรื่องความปลอดภัยของน้องเขาอะครับ ขอโทษอีกครั้ง

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 03:27:29 PM »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 06:46:10 PM »
เหรียญยังมีสองด้านนะค่ะ*************** บางคนไม่เคยลืมอดีคที่งดงาม บางคนเอาอดีตมาปรับเปลี่ยนพัฒนาศักยภาพของตัวเองที่บุคคลท่านอื่นมาแนะนำมาปรับกับการใช้ชีวิต******แม้แต่มีการวันเกิดกาลเวลาย่อมมีดับสิ้นสูญไปสลายไปเป็นจุลรินทรีย์ นะค่ะๆๆๆนะค่ะๆๆๆ ******ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่าฝืนความต้องการของตัวเองค่ะ***แม้แต่คนตาบอดยังรู้เส้นทางที่จะเดินไปในทางที่ปลอดภัยและถึงฝั่งที่ต้องการ*******อีกอย่างรถยนต์เครื่องยนต์กกลไกลยังมีวันซ่อมแซมนะค่ะ***สาวสารคามขอแสดงความคิดเห็นแค่นี้นะค่ะ
******************************* เอก ธรรมดามากๆๆๆๆๆๆ ห้ามเศร้านะค่ะ ยิ้มนะค่ะ มองโลกกว้างๆ เอาไว้นะค่ะ บายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ****************

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 09:56:31 AM »
ขอบคุณพี่สาวสารคามมาก ๆครับที่เข้าใจ เอาไว้เจอกันจะพาเมา 55++

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 05:44:41 PM »
ฉันจะบินๆ ไป ฉันจะบินๆ บิน ตามทางที่ฉันชอบและใฝ่ฝัน แม้มันจะไกลและต้องเจอกับพายุที่หนักดั่งภูเขาพระสุเมร สู้ตายค่ะ บาย

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 01:31:54 PM »
อยากให้เสียงอิสาน เป็นแบบเดิมจังเลยเหมือน4-5ปี

ย้อนหลังแตก่อนเสียงอิสานเล่นดีมากๆๆๆๆๆๆ

อยากให้เป็นเหมือนเดิมจัง

ดูเสียงอิสานตั้งแต่ 8 ขวบ

ยังไงก็ร้องเพลงคนอื่นบ้างนะคับ

ทุกอย่างดีหมดเลย

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 05:12:31 PM »
สวัสดีสมาชิกแฟนคลับเสียงอิสานทุกท่านค่ะ และสวัสดีพี่ชายที่แสนดี พี่ตั้ม(KKKKK) ขอบคุณมากๆนะคะวันที่พี่ต่าย อรทัย มาที่สำนักงานหมอลำ(อุบลฯ) พี่ตั้มก็อุตส่าขับรถมารับหนูถึงสารคาม ขอบคุณจากใจอีกครั้งหนึ่งค่ะ  หนูเงียบหายไปนานเกือบ 2สัปดาห์ เพราะติดเรื่องการเตรียมการรับนิสิตน้องใหม่ และไปอบรมกราฟฟิกคอมพิวเตอร์ ที่มหาวิทยาลัยขอนแก่น2วันค่ะ พึ่งจะกลับมา พอดีมีเวลาเลยมาเปิดใช้อินเตอร์เน็ตทักทายเพื่อนๆสมาชิกแฟนคลับทุกท่านค่ะ
ขอเป็นกำลังใจให้แม่นกน้อย พ่อหลอด และทีมงานเสียงอิสานุกๆท่านค่ะ  "เสียงอิสานการแสดงเลิศอยู่แล้วค่ะ สู่ๆค่ะ." 
วันที่ 28 มิ.ย.2552 ถ้ามีโอกาสและเวลาว่าง คงจะได้ไปร่วมงานทอดผ้าป่า ที่บ้านพี่ตุ๊กตา(เสียงอิสาน) ที่จังหวัดอุดรธานี ร่วมกับพวกพี่ๆแฟนคลับเสียงอิสานนะค่ะ

**ขอถามค่ะ ทำไมรหัสLogin เข้าระบบเดิมใช้ไม่ได้ค่ะ หนูต้องสมัครสมาชิกใหม่**

นิสิต-mohlum. (แฟนคลับพิณแคนฯ)