รับทำเว็บ สมุทรปราการ

สำคัญ ! ขอความร่วมมือในการโพสรูปภาพในกระทู้ครับ

• 10 ตอบ
  • 5274 อ่าน

เนื่องจากการโพสภาพบรรยากาศของแฟนคลับและภาพต่าง ๆ ที่อยู่ในเว็บนั้น บางท่านต้องการโพสภาพใหญ่ ๆ ภาพหลาย ๆ และเมื่อเกิดเว็บมีปัญหาหรือเหตุการณ์ใด ๆ ที่ไม่สามารถกู้คืนรูปภาพมาได้ จะทำให้ภาพของเหล่าบรรดาแฟนคลับทุกท่านหายไป ซึ่งขณะนี้ก็เกิดปัญหาอยู่ เนื่องจากขนาดความจุของรูปภาพทั้งหมดมีขนาดใหญ่มาก ๆ ทำให้ไม่สามารถกู้คืนรูปภาพได้มาทั้งหมด 100% และภาพบางภาพก็เสียหายไปหลายภาพ บ่าววีจึงขออนุญาตทุกท่านแนะนำวิธีการโพสรูปภาพโดยการนำรูปภาพไปฝากไว้กับเว็บเก็บภาพโดยตรง ซึ่งบ่าววีพิจารณาแล้วว่าเป็นเว็บเก็บภาพที่มีคุณภาพมากที่สุดและคนทั่วโลกนิยมใช้ ที่สำคัญใช้งานไม่ยาก ขออนุญาตนำเสนอขั้นตอนการโพสรูปตามวิธีดังนี้ครับ

รอสักครู่จะขึ้นหน้าจอดังภาพ

การโพสตอบกระทู้หรือตั้งกระทู้ในเว็บ

ตัวอย่างกระทู้ที่ได้

ข้อดี
- สามารถโพสรูปภาพพร้อมอธิบายใต้รูปภาพได้หลากหลายรูปภาพในการโพสกระทู้เพียงครั้งเดียว
- ภาพที่โพสจะไม่มีการย่อส่วนลงแต่อย่างใด (แนะนำให้โพสภาพขนาดความกว้าง 800*600 นะครับ หรือถ่ายภาพมาแล้วรบกวนย่อให้เหลือความกว้าง 800 เว็บจะแสดงผลได้เต็มที่และสวยงาม)

* 69club

แบบนี้ ยามเอารูป มาลงกะต้องอัพ ก่อน

แต่กะดี สิได้บ่เปลือง พื้นที่ในเวป

แล้ววิธีฝากไฟล์เสียงเด....อ้าย  เฮ้ดแนวได๋

รับแซบ  เอ้ยๆๆๆ รับทราบคับ

ว่าแต่ช่วงนี้อัพหยังบ่ได้ดอกเด้อคับ เน็ตเต่ากะเลยได้แต่เข้ามาจอบคับ
 a079 a079

ขอบคุณอ้ายบ่าววีครับสำหรับคำแนะนำดีๆ a008 a008 a008

a0104 a0104 a0104 a0104 a0104 a0104 a0104 a0104

อั่นบ่าววีครับ....................................................

ผมเฮ็ดแล้วเป็นหยังคือบ่ได้สั่นหนะครับ..............................

รูปคือบ่ขึ้น..........................อิอิ

* 69club

a0104 a0104 a0104 a0104 a0104 a0104 a0104 a0104

อั่นบ่าววีครับ....................................................

ผมเฮ็ดแล้วเป็นหยังคือบ่ได้สั่นหนะครับ..............................

รูปคือบ่ขึ้น..........................อิอิ

ก้อยอัพแล้ว มานกะถามให้สมัครสมาชิก

พอสิดึงลิงค์ Page Eror  แหมคร๊า

ขอบคุณคับอ้ายบ่าววี

ลูกทุ่งสาววังข่า..(สุดยอดคอนเสีรืตหมอลำ)
...อ.บ้านไผ่..จ.ขอนแก่น..

[b]**ลูกท่งสาววังข่า**[/b]สุดยอดคอนเสิร์ตหมอลำ..
อ.บ้านไผ่  จ.ขอนแก่น

Re: สำคัญ ! ขอความร่วมมือในการโพสรูปภาพในกระทู้ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 04:46:08 PM »
ลองแล้วครับแต่หาลิงค์ที่จะ coppy ไม่เจอครับ

...