รับทำเว็บ สมุทรปราการ

กฏระเบียบและกติกาของเว็บลูกทุ่งหมอลำดอทคอมครับ

• 43 ตอบ
  • 13537 อ่าน

เนื่องจากเว็บไซต์ลูกทุ่งหมอลำดอทคอม จัดตั้งขึ้นโดยจุดประสงค์หลัก ๆ เพียง 2 ข้อเท่านั้นคือ

1. ต้องการเป็นศูนย์กลางในการแลกเปลี่ยนข้อมูล ข่าวสาร คิวการแสดง ของหมอลำทุกค่าย ทุกคณะ ทุกสังกัีด
2. ต้องการเห็นมิตรภาพของคนในสังคมอีสานบ้านเฮา นัดกันไปดูหมอลำคณะที่ตัวเองชื่นชอบกับเพื่อนกับคณะ โดยไม่ต้องไปคนเดียวและนำภาพบรรยากาศการแสดงมาแบ่งปันกันสำหรับท่านที่ไม่ได้ไป

แต่ในปัจจุบันมีเรื่องราวหลากหลายเกิดขึ้นในเว็บลูกทุ่งหมอลำดอทคอมเรามากมาย แต่ก็ผ่านมาด้วยดีจนถึงปัจจุบันนี้ ผมบ่าววีในฐานะเป็นผู้ก่อตั้งเว็บไซต์และเป็นตัวแทนทีมงานเว็บลูกทุ่งหมอลำดอทคอมทุกคน

ขอแจ้งระเบียบ กฏกติกาและมารยาทในการอยู่ร่วมกันในเว็บลูกทุ่งหมอลำดอทคอมแห่งนี้ เพื่อทุก ๆ ท่านจะได้อยู่ร่วมกันแบบมีความสุขและเป็นกันเองตามที่ได้ตั้งจุดประสงค์ไว้ครับ ซึ่งกฏกติกาง่าย ๆ มีดังนี้ครับ

กฏในการตั้งกระทู้ลักษณะข้อความ
   1. ห้ามตั้งกระทู้และโพสข้อความใด ๆ ที่เข้าข่ายหมิ่นเหม่พระบรมเดชานุภาพของสถาบันพระมหากษัตริย์โดยเด็ดขาด
   2. ห้ามตั้งกระทู้และโพสข้อความ รูปภาพ คลิปวีดีโอ อันสื่อไปในทางลามก อนาจาร ทุกชนิดในเว็บบอร์ดโดยเด็ดขาด
  3. ห้ามตั้งกระทู้แจกจ่ายเพลง (mp3) วีดีโอ สื่อดิจิตอลทุกชนิดที่ละเมิดลิขสิทธิ์ทุกค่าย ทุกคณะ ทุกบริษัทโดยเด็ดขาด
   4. ห้ามตั้งกระทู้ที่มีการกล่าวถึงศิลปิน คณะและบุคคลใด ๆ ก็ตามที่ทำให้บุคคลนั้นๆ ได้รับความเสียหายและเดือดร้อน
   5. ห้ามตั้งกระทู้ในเชิงเป็นการดูหมิ่น เสียดสี และพาดพิงให้บุคคลอื่นให้ได้รับความเสียหาย

กฏในการตั้งกระทู้ลักษณะรูปภาพ
   1. ห้ามตั้งกระทู้โพสรูปภาพบรรยากาศการแสดงใด ๆ ที่ตัวเองไม่ได้เป็นเจ้าของหรือเป็นคนถ่ายรูปเอง ยกเว้นจะได้รับการอนุญาตแล้วจากเจ้าของภาพ
   2. ห้ามตั้งกระทู้โพสรูปภาพตัดต่อของศิลปินหรือบุคคลใด ๆ ที่ทำให้ศิลปินหรือบุคคลเหล่านั้นได่รับความเดือดร้อนและเสียหาย
   3. ห้ามตั้งกระทู้โพสรูปภาพที่นำมาจากเว็บไซต์อื่น ๆ ที่เจ้าของผลงานเขาได้ระบุไว้ว่าสงวนลิขสิทธิ์ในภาพนั้น ๆ ทุกชนิด
   4. ห้ามตั้งกระทู้และโพสข้อความใด ๆ แล้วแนบรูปภาพที่ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาของกระทู้หรือข้อความนั้น ๆ มันทำให้เปลืองทรัพยากร server โดยใช่เหตุ

กฏระเบียบบังคับการโพสกระทู้ทุกรูปแบบ
   1. ห้ามตั้งกระทู้และโพสข้อความโดยไม่มีเหตุอันเหมาะสมในวันและเวลาใกล้เคียงกันมากเกิน 10 กระทู้ (ปั่นกระทู้)
   2. ห้ามตั้งกระทู้และโพสข้อความใด ๆ ที่มีหัวข้อเดียวกันเนื้อหาซ้ำกัน ซ้ำกันเกิน 2 กระทู้ในบอร์ดห้องเดียวกันและในทุกห้องของบอร์ด

การลงโทษสำหรับท่านที่ไม่ปฏิบัติตาม
    1. แบนกำหนดระยะเวลา
    2. แบนตลอดอายุการใช้งาน
    3. ลบยูสเซอร์ถาวร

ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ร่วมมือร่วมใจในการปฏิบัติตามกฏกติกาในการอยู่ร่วมกันอย่างสร้างสรรค์ และหวังว่าจะมีความสุขในการอยู่กับเว็บลูกทุ่งหมอลำดอทคอมทุก ๆ ท่านครับ

บ่าววี
เว็บมาสเตอร์ลูกทุ่งหมอลำดอทคอม

ปรับปรุงล่าสุดเมื่อวันที่ 30 สิงหาคม 2554 

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ..........

a056  ยินดีเป็นอย่างยิ่งคับอ้ายบ่าววี

มีคะแนนจิตพิสัยคือนักเรียนเลยน้อคับบาดนี่

ดีคับดี กฎระเบียบมีไว้ให้คนปฎิบัติตาม
  a0117

น่าสิตั้งเเต่โดนเเล้วอ้าย....................

a024 a024 a024 a024 a024

ยอดเยี่ยมมากผู้ใหญ่บ้าน เป็นสิ่งที่ผมอยากเห็นมาตั้งแต่ต้น ตั้งแต่ที่ได้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งในบ้านหลังนี้ แม้บางข้อเจ้าของสิเฮ็ดบ่ได้ตามกฎ เป็นต้นว่าชอบแก่ชาวบ้านเขาออกนอกประเด็น แต่ก็ไม่ได้มีเจตนาที่จะทำให้เนื่อหาหายไป แค่เพียงอยากจะลดความร้อนแรงของเว็บบอร์ดให้ลดน้อยลง เย็นลง มีสติกันมากขึ้น และบางครั้งก็อาจจะเป็นการแกว่งเท้าหาเสี้ยนไปบ้าง...(ถ้าจำได้ดีก็กระทูพลีชีพเจ้ากรรม 555) ซึ่งจากวันนั้นจนถึงวันนี้ก็ยังมีแนวความคิดเหล่านั้นอยู่ไม่มีเปลี่ยนแปลง

สังคมออนไลน์ทุกวันนี้เจริญก้าวหน้าไปอย่างรวดเร็ว ซึ่งมีเนื่อหาทั้งที่สร้างสรรค์และไม่สร้างสรร เราในฐานะที่เป็นผู้ใหญ่ (ได้แล้วมั้งตอนนี้) ก็ควรที่จะมีส่วนในความรับผิดชอบ ช่วยเหลือสังคมให้น่าอยู่ ไม่มากก็น้อย...

เพื่ออนาคตที่ดีของประเทศชาติ ฟังดูแล้วยิ่งใหญ่มากเนาะพี่น้อง แต่สิ่งที่ยิ่งใหญ่จะเกิดขึ้นไม่ได้ถ้าไม่เริ่มต้นจากสิ่งเล็กๆ กันก่อน เราต้องช่วยกัน และสิ่งหนึ่งที่ไม่อยากให้เกิดขึ้นในนี้คือ ความขัดแย้ง การแบ่งแยก ขอให้พึงระลึกอยู่เสมอว่าเราเข้ามาที่นี่เพราะรักหมอลำเหมือนกัน ทุกคน

นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวของผมเองนะครับพี่น้อง

นายก อบต.แถลงการIN 555

a056  ดีจร้าดีหลายอ้ายบ่าววี

เห็นนำทุกข้อครับ
จั่งซี้ล่ะครับที่เผิ่นบอก ก่อนสิแหกกฎให้เข้ามาอยู่ในกฎสาก่อน

เห็นด้วยมากค่ะ พี่บ่าววี

a0105 a0105  เห็นสมควรด้วยอย่างยิ่งครับพี่วี

Re: กฏระเบียบและกติกาของเว็บลูกทุ่งหมอลำดอทคอมครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 10:52:07 PM »
ขอบคุณครับทุกท่าน ใครเข้ามาอ่านกฏกติกาแล้วคอมเม้นท์หรือสอบถาม +1 จิตพิสัยให้ทุกคนครับ  a024

Re: กฏระเบียบและกติกาของเว็บลูกทุ่งหมอลำดอทคอมครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 10:57:07 PM »
ขอบคุณครับทุกท่าน ใครเข้ามาอ่านกฏกติกาแล้วคอมเม้นท์หรือสอบถาม +1 จิตพิสัยให้ทุกคนครับ  a024

ผู้ใหญ่บ้าน ถ้านายก อบต. เข้ามาเบิ่งหลายเทื่อ เม้นหลายเทื่อ สิได้ คะแนนจิตพิสัยเพิ่มสุเทื่อบ่ หรือว่า เหมาจ่ายรายกระทู้ เม้นจักเทื่อกะให้คะแนนเดียว

อีกอย่าง ผู้ใหญ่บ้าน ถึงแม้ว่า นายก อบต. สิมียอดการโพสบ่หลายจนถึงห้าพันกระทู้ แต่นายก อบต. กะมาเฝ้าเวปหลายกั่วหมู่อยู่เด้อ บ่มีสิทธิ์สิให้คะแนนพิสวาสผู้ใด๋บ้อ...555

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 10:59:53 PM »

ผู้ใหญ่บ้าน ถ้านายก อบต. เข้ามาเบิ่งหลายเทื่อ เม้นหลายเทื่อ สิได้ คะแนนจิตพิสัยเพิ่มสุเทื่อบ่ หรือว่า เหมาจ่ายรายกระทู้ เม้นจักเทื่อกะให้คะแนนเดียว

อีกอย่าง ผู้ใหญ่บ้าน ถึงแม้ว่า นายก อบต. สิมียอดการโพสบ่หลายจนถึงห้าพันกระทู้ แต่นายก อบต. กะมาเฝ้าเวปหลายกั่วหมู่อยู่เด้อ บ่มีสิทธิ์สิให้คะแนนพิสวาสผู้ใด๋บ้อ...555

5 5 ให้คะแนนเดียวครับผม แต่เรื่องให้คะแนนเดี๋ยวผมเพิ่มแ้ต้มการโพสให้ สิได้ให้คะแนนคนอื่นได้ครับ อันนี้พิจารณาเป็นพิเศษจากทีมงานเจ้าของ  a045

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:03:22 PM »
ขอบคุณครับทุกท่าน ใครเข้ามาอ่านกฏกติกาแล้วคอมเม้นท์หรือสอบถาม +1 จิตพิสัยให้ทุกคนครับ  a024

5 5 ให้คะแนนเดียวครับผม แต่เรื่องให้คะแนนเดี๋ยวผมเพิ่มแ้ต้มการโพสให้ สิได้ให้คะแนนคนอื่นได้ครับ อันนี้พิจารณาเป็นพิเศษจากทีมงานเจ้าของ  a045

พี่น้องผม เขาสิว่าผมเส้นใหญ่บ่นิหือ บ่เป็นหยังดอก ตามกฎกติกามารยาทนั่นแหละดีแล้ว ผมนะกะเว้าหยอกเล่นสื่อๆดอก แต่อีกบ่โดน หลังจากหมอลำเปิดวงคึดว่าน่าสิฮอดอยู่ดอกห้าพันกระทู้ ก็เล่นโพสรูปภาพการแสดงงานละห้าร้อยรูปมันบ่ฮอดกะให้มันรู้กันไป 555
 a045 a045 a045

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 09:35:13 AM »
โอเคหลายๆ ครับ ต้องแบบนี้ ชอบๆๆ มากๆ ครับ

สิได้สรรหาแต่สิ่งดีๆ ความม่วน มาแบ่งกันเบิ่ง เพื่อนๆ สิได้มีกำลังใจในการเก็บบรรยากาศ

หรือว่าสร้างมิตรภาพดีๆ ในสังคมหรือชุมชนแห่งนี้ให้เจริญๆ ยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

และก็เพื่อนๆ จะได้มีแนวร่วมหรือแนวทางการปฏิบัติในทางเดียวกันกันด้วยครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 09:43:51 AM »
อ่านแล้ว รับทราบทุกข้อกล่าวหา โอ๊ะ รับทราบทุกข้อค่ะ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 11:28:21 AM »
คนเรามี 2 ประเภท
1.มองโลกในแง่ดี คือ มีความเข้าใจบุคคลอื่น ไม่มีความประสงค์ร้าย(ทุกรูปแบบ)
2.มองโลกในแง่ลบ(มีทีนี้เหมือนกันแต่ไม่มากค่ะ) บุคคลประเภทนี้ เห็นคนอื่นทำดีเกินหน้าเกินตาไม่ได้ จะ ขิว.. เขาไปหมด
ปล.ขออธิบายสั้นๆๆแค่นี้ ค่ะ..ช่วยกรุณารัก กันไว้ ค่ะ เพราะเกิดมาในถิ่นอิสานบ้านเดียวกัน วัฒนธรรม ขนบธรรมเนียม-จารีต ประเพณี อันเดียวกัน ที่สำคัญ รักในเสียงเพลงเสียงแคน เสียงซอ เหมือนกัน ค่ะ เพราะฉนั้นต้องกันกันให้มากๆๆนะค่ะ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 12:06:25 PM »
เนื่องจากเว็บไซต์ลูกทุ่งหมอลำดอทคอม จัดตั้งขึ้นโดยจุดประสงค์หลัก ๆ เพียง 2 ข้อเท่านั้นคือ

1. ต้องการเป็นศูนย์กลางในการแลกเปลี่ยนข้อมูล ข่าวสาร คิวการแสดง ของหมอลำทุกค่าย ทุกคณะ ทุกสังกัีด
2. ต้องการเห็นมิตรภาพของคนในสังคมอีสานบ้านเฮา นัดกันไปดูหมอลำคณะที่ตัวเองชื่นชอบกับเพื่อนกับคณะ โดยไม่ต้องไปคนเดียวและนำภาพบรรยากาศการแสดงมาแบ่งปันกันสำหรับท่านที่ไม่ได้ไป

แต่ในปัจจุบันมีเรื่องราวหลากหลายเกิดขึ้นในเว็บลูกทุ่งหมอลำดอทคอมเรามากมาย แต่ก็ผ่านมาด้วยดีจนถึงปัจจุบันนี้ ผมบ่าววีในฐานะเป็นผู้ก่อตั้งเว็บไซต์และเป็นตัวแทนทีมงานเว็บลูกทุ่งหมอลำดอทคอมทุกคน

ขอแจ้งระเบียบ กฏกติกาและมารยาทในการอยู่ร่วมกันในเว็บลูกทุ่งหมอลำดอทคอมแห่งนี้ เพื่อทุก ๆ ท่านจะได้อยู่ร่วมกันแบบมีความสุขและเป็นกันเองตามที่ได้ตั้งจุดประสงค์ไว้ครับ ซึ่งกฏกติกาง่าย ๆ มีดังนี้ครับ

กฏในการตั้งกระทู้ลักษณะข้อความ
   1. ห้ามตั้งกระทู้และโพสข้อความใด ๆ ที่เข้าข่ายหมิ่นเหม่พระบรมเดชานุภาพของสถาบันพระมหากษัตริย์โดยเด็ดขาด
   2. ห้ามตั้งกระทู้และโพสข้อความ รูปภาพ คลิปวีดีโอ อันสื่อไปในทางลามก อนาจาร ทุกชนิดในเว็บบอร์ดโดยเด็ดขาด
   3. ห้ามตั้งกระทู้แจกจ่ายเพลง (mp3) วีดีโอ สื่อดิจิตอลทุกชนิดที่ละเมิดลิขสิทธิ์ทุกค่าย ทุกคณะ ทุกบริษัทโดยเด็ดขาด
   4. ห้ามตั้งกระทู้ที่มีการกล่าวถึงศิลปิน คณะและบุคคลใด ๆ ก็ตามที่ทำให้บุคคลนั้นๆ ได้รับความเสียหายและเดือดร้อน
   5. ห้ามตั้งกระทู้ในเชิงเป็นการดูหมิ่น เสียดสี และพาดพิงให้บุคคลอื่นให้ได้รับความเสียหาย

1. ห้ามตั้งกระทู้โพสรูปภาพบรรยากาศการแสดงใด ๆ ที่ตัวเองไม่ได้เป็นเจ้าของหรือเป็นคนถ่ายรูปเอง ยกเว้นจะได้รับการอนุญาตแล้วจากเจ้าของภาพ
   2. ห้ามตั้งกระทู้โพสรูปภาพตัดต่อของศิลปินหรือบุคคลใด ๆ ที่ทำให้ศิลปินหรือบุคคลเหล่านั้นได่รับความเดือดร้อนและเสียหาย
   3. ห้ามตั้งกระทู้โพสรูปภาพที่นำมาจากเว็บไซต์อื่น ๆ ที่เจ้าของผลงานเขาได้ระบุไว้ว่าสงวนลิขสิทธิ์ในภาพนั้น ๆ ทุกชนิด
   4. ห้ามตั้งกระทู้และโพสข้อความใด ๆ แล้วแนบรูปภาพที่ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาของกระทู้หรือข้อความนั้น ๆ มันทำให้เปลืองทรัพยากร server โดยใช่เหตุ

กฏระเบียบบังคับการโพสกระทู้ทุกรูปแบบ
   1. ห้ามตั้งกระทู้และโพสข้อความโดยไม่มีเหตุอันเหมาะสมในวันและเวลาใกล้เคียงกันมากเกิน 10 กระทู้ (ปั่นกระทู้)
   2. ห้ามตั้งกระทู้และโพสข้อความใด ๆ ที่มีหัวข้อเดียวกันเนื้อหาซ้ำกัน ซ้ำกันเกิน 2 กระทู้ในบอร์ดห้องเดียวกันและในทุกห้องของบอร์ด

การลงโทษสำหรับท่านที่ไม่ปฏิบัติตาม
   1. เว็บบอร์ดมีระบบคะแนนจิตพิสัยซึ่งท่านที่มีจำนวนกระทู้มากกว่า 5000 กระทู้จึงจะสามารถให้คะแนนหรือลดคะนนได้ ซึ่งบ่าววีพิจารณาแล้วว่า บุคคลใด ๆ ก็ตามที่อยู่ในเว็บบอร์ดและมีจำนวนกระทู้มากเกิน 5,000 กระทู้นั้น ถือได้ว่าเป็นส่วนหนึ่งของเว็บบอร์ดนี้แล้ว และเป็นผู้ที่มีความสามารถในการคิดและไตร่ตรองถึงความเหมาะสมในการให้คะแนนหรือลดคะแนนของสมาชิกท่านอื่น ๆ ได้ โดยกติกาในการให้คะแนนหรือลดคะแนนจะทำตามนี้ครับ
      - การเพิ่มคะแนน ให้กรณีที่ สมาชิกท่านใดที่โพสข้อมูลที่มีสาระประโยชน์ ทั้งรูปภาพและข้อความ จะถูกเพิ่มคะแนนให้ 1 คะแนน
      - การลดคะแนน   ลดคะแนนกรณีที่สมาชิกท่านใด ๆ ก็ตามตั้งกระทู้หรือโพสกระทู้ผิดกฏกติกาของเว็บข้อใดข้อหนึ่ง จะถูกหักคะแนน 1 คะแนน กรณีความผิดเล็กน้อย
                  แต่หากความผิดปานกลาง จะทำการลดคะแนนลง 5 คะแนน โดยบ่าววีจะทำการลดคะแนนเอง และ
                  หากทำผิดโทษร้ายแรง จะทำการแบนทันที
      - หากคะแนนต่ำกว่า -10 (ติดลบสิบ) ท่านจะถูกแบนจากเว็บไซต์นี้โดยอัตโนมัติ

ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ร่วมมือร่วมใจในการปฏิบัติตามกฏกติกาในการอยู่ร่วมกันอย่างสร้างสรรค์ และหวังว่าจะมีความสุขในการอยู่กับเว็บลูกทุ่งหมอลำดอทคอมทุก ๆ ท่านครับ

บ่าววี
เว็บมาสเตอร์ลูกทุ่งหมอลำดอทคอม

ถูกต้องที่สุดครับ.. ผมว่าจะบอกบ่าววีพอดีเลย

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 11:10:36 PM »
รับทราบตามกฏระเบียบทุกข้อที่พีวีกล่าวมาค่า

แต่ว่าบ่แม่นหลงทำผิดกฏละติดบาดนิ

แต่หลังจากนี้เป็นต้นไป

จะทำตามกฏอย่างเคร่งครัดคร่าาา

* 69club

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 11:31:22 PM »

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

จะแม่น มาหวานบักหว้า พอล่อให้ขี่ดำอีกแล้ว

นี้ล่ะเขาเอิ้นว่า....ไม่ได้ทำเพื่อใครเพื่อผลประโยชน์ของท่านเอง

ฟ้าวๆๆๆ อ่านแล้วกะพึงปฏิบัติโดยพร้อมเพรียงกันเด้อค่ะ

ปล. บ่ได้อยู่ 3 มื้อ เวปมาเปลี่ยนไปหลายแท้คร๊า

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 06:53:46 PM »
ยอมรับและปฏบัติตามเงื่อนไขค่ะ อิอิ บ้านเมืองมีกฏหมาย ชุมชนมีจารีต ประเพณี

เราทุกคนต้องเคารพ กฏกติกา สังคมจะได้น่าอยู่ อิอิ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 07:00:59 PM »
แนวได๋ดี อันได๋คือ กะเฮ็ดโลดน้องชาย  เอาใจส่อยคนที่มีความก้าวหน่าในหน้าที่การงานครับ แต่บ่ลืมวัฒนธรรมอิสานบ้านเฮาครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 07:57:25 PM »
จะปฏิบัติตามโดยเคร่งครัดครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 10:25:06 PM »
ขอขอบคุณพี่วีคนเก่งของเราครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 01:08:26 AM »
รับทราบคับผม....และจะทำตามคำ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 04:08:10 PM »
ยอมรับและปฏบัติตามเงื่อนไขครับ อ
เราทุกคนต้องเคารพ กฏกติกา เว็ปจะได้เป็นระเบียบเรียบร้อย

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 10:56:54 AM »

อ่านกฎระเบียบแล้วคะพร้อมปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด
อ้ายบ่าววี อย่าลืม +1 ให้นางแหน่เด้อจ้า อิอิ อยากได้คะแนนจ้า
จาก "น้องแตงโม" คะ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:57:56 PM »
รับทราบและกะพร้อมเฮ็ดตามจ้า

รับทราบครับเจ้า......นาย a008 a008 a008

รับทราบและปฏิบัติจ้า

ขอเสียงคนมักหมอลำแหน่จ้า

เห็นด้วยทุกประการเลยครับ

รับทราบและจะเคารพกฏค่ะ

มาอ่านแล้วครับ

รับทราบครับ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 11:23:42 PM »
รับทราบครับ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 05:39:46 PM »
ขออภัยหลายๆเด้อครับ สมัครเป็นอ้ายน้อง ตั้งโดนแล้ว คอมก็มาเพ ใซ้งานบ่ได้ซั่วสิเก็บเงินซื้อใหม่ ก็โดนเติบ เลยต้องเข้ามารับทราบกฎ ครับ ยินดีปฏิบัติสุอย่าง ครับผม

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:49:50 PM »
 a0104เกือบลืมมารับทราบ วอล2ครับและปฏิบัติตามคัฟผม a056 a027

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:59:17 AM »
รับทราบครับผม ขอสัญญาว่าจะไม่ทำผิดกฏกติกาครับ (แต่แชวคนอื่นเล่นได้บ่อ้ายบ่าว รูปหล่อ) a056

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 08:48:09 PM »
ขออนุญาติแก้ไขและปรับปรุงกฏเรื่องการให้คะแนนนะครับ จากเดิมที่เคยให้สมาชิกที่มีกระทู้เกิน 5,000 ถึงจะสามารถให้คะแนนกันได้ แต่ปัจจุบันบ่าววีได้เปลี่ยนการให้คะแนนมาเป็น สมาชิกที่มีกระทู้เกินแค่ 100 กระทู้ ก็สามารถที่จะให้คะแนนแก่สมาชิกท่านอื่น ๆ ได้ครับ

thank2s

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 04:47:54 PM »
น้องใหม่รับทราบครับ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 07:23:56 PM »
บ่เคยได้มาอ่านกติกาจักเทื่อ บัดนี้ได้ทราบถึงกติกาแล้ว สิถือปฏิบัติตามครับ

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 05:57:00 PM »

1. เว็บบอร์ดมีระบบคะแนนจิตพิสัยซึ่งท่านที่มีจำนวนกระทู้มากกว่า 100 กระทู้จึงจะสามารถให้คะแนนหรือลดคะนนได้ ซึ่งบ่าววีพิจารณาแล้วว่า บุคคลใด ๆ ก็ตามที่อยู่ในเว็บบอร์ดและมีจำนวนกระทู้มากเกิน 100 กระทู้นั้น ถือได้ว่าเป็นส่วนหนึ่งของเว็บบอร์ดนี้แล้ว โดยกติกาในการให้คะแนนหรือลดคะแนนจะทำตามนี้ครับ

- การเพิ่มคะแนน ให้กรณีที่ สมาชิกท่านใดที่โพสข้อมูลที่มีสาระประโยชน์ ทั้งรูปภาพและข้อความ จะถูกเพิ่มคะแนนให้ 1 คะแนน
      - การลดคะแนน   ลดคะแนนกรณีที่สมาชิกท่านใด ๆ ก็ตามตั้งกระทู้หรือโพสกระทู้ผิดกฏกติกาของเว็บข้อใดข้อหนึ่ง จะถูกหักคะแนน 1 คะแนน กรณีความผิดเล็กน้อย แต่หากความผิดปานกลาง จะทำการลดคะแนนลง 5 คะแนน โดยบ่าววีจะทำการลดคะแนนเอง และหากทำผิดโทษร้ายแรง จะทำการแบนทันที
      - หากคะแนนต่ำกว่า -10 (ติดลบสิบ) ท่านจะถูกแบนจากเว็บไซต์นี้โดยอัตโนมัติ

บ่าววี

ปรับปรุงล่าสุดเมื่อวันที่ 30 สิงหาคม 2554 

จัดไปตามนั้นครับพี่บ่าววี   น้อมรับและจะทำตามครับ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 08:51:58 PM »
 :m087: :m087: :m087: เห็นด้วยครับ และพร้อมจะปฎิบัติตามครับ  :m087: :m087: :m087:

...