^_^ TaTa TeTe ^_^ ขอแนะนำตัวด้วยคนนะครับ มารายงานตัวช้าไปนิดนะครับ

• 214 ตอบ
  • 64770 อ่าน

แวะมาทักทายครับ ซำบายดีบ่น้อ

กาย..ซ่ำบายดีอยู่ครับ..

แต่ว่าบ่ค่อยมีเงินนี่หละครับ.. ใจเลยบ่ค่อยซ่ำบาย
    :m152:

บ่เชื่อดอกว่าบ่มีเงินน่ะพ่อใหญ่ อิอิอิอิ
นั้นละปัยหาใหญ่ข่อยยุนิ ฮ่าๆๆๆ

แม่นๆน้องเอ็มถ้าต้าร์บ่มีเงิน คนเหมิดเว็ปคงสิมีแต่ผ่ทุกข์บักคัก อิอิอิ อย่าถ่อมโตหลายน้องต้าร์

โอ้ย!!!.. มีกะบ่สู้พี่ยุทธดอกครับ อิจฉาผู้เงินเดือนสูงๆ เด้น้อ

วาสนาผมกะได้แค่นี้หละครับ.. ชาติที่แล้วผมคงเฮ็ดบุญมาน้อย

แต่ชาตินี้หละครับ  ผมสิเร่งเฮ็ดบุญ  ทำแต่กรรมดี

เผื่อชาติหน้าสิได้รวยๆ คือหมู่เพิ่น..
    :m142:

แม่นๆน้องเอ็มถ้าต้าร์บ่มีเงิน คนเหมิดเว็ปคงสิมีแต่ผ่ทุกข์บักคัก อิอิอิ อย่าถ่อมโตหลายน้องต้าร์

โอ้ย!!!.. มีกะบ่สู้พี่ยุทธดอกครับ อิจฉาผู้เงินเดือนสูงๆ เด้น้อ

วาสนาผมกะได้แค่นี้หละครับ.. ชาติที่แล้วผมคงเฮ็ดบุญมาน้อย

แต่ชาตินี้หละครับ  ผมสิเร่งเฮ็ดบุญ  ทำแต่กรรมดี

เผื่อชาติหน้าสิได้รวยๆ คือหมู่เพิ่น..
    :m142:
    เป็นหยังน้อ น้องต้าร์คือทรงเว้าแปลกๆ

ถึง : บ่าววี น้องก้อย พี่นี พี่กี๊ น้องอาร์ต น้องอ้น และทุกท่านที่อยู่ จ.สมุทรปราการ

เนื่องจาก " โครงการรถไฟฟ้าสายสีเขียว" ช่วงแบริ่ง - สมุทรปราการ ในเขตทางหลวงแผ่นดินหมายเลข 3 (ถนนสุขุมวิท) จะดำเนินการก่อสร้างในโซน 2 ตั้งแต่วัดมหาวงษ์ (ข้างโรงเรียนสารพัดช่างสมุทรปราการ) ไปจนถึงสามแยกปู่เจ้าสมิงพราย โดยมีการปิดช่องจราจรทั้งขาเข้าและขาออก ระหว่างเกาะกลางถนนเพื่อติดตั้งรั้วคอนกรีต รื้อย้ายสาธารนูปโภค ข้างละ 1 ช่องจราจร ตั้งแต่วันที่ 30 พฤษภาคม 2555 เป็นต้นไป

จึงขอประชาสัมพันธ์มายังทุกท่านโปรทราบ เพื่อดำเนินการวางแผนสำหรับการเดินทางมาปฏิบัติงานในช่วงเวลาดังกล่าว  โดยมีรายละเอียดตามเอกสารที่แนบมาพร้อมกันนี้คับ

ปล.ความเจริญจะมาเยือนแล้วเด้อครับ ไทพี่น้องสมุทรปราการ

ครับ

ถึง : บ่าววี น้องก้อย พี่นี พี่กี๊ น้องอาร์ต น้องอ้น และทุกท่านที่อยู่ จ.สมุทรปราการ

เนื่องจาก " โครงการรถไฟฟ้าสายสีเขียว" ช่วงแบริ่ง - สมุทรปราการ ในเขตทางหลวงแผ่นดินหมายเลข 3 (ถนนสุขุมวิท) จะดำเนินการก่อสร้างในโซน 2 ตั้งแต่วัดมหาวงษ์ (ข้างโรงเรียนสารพัดช่างสมุทรปราการ) ไปจนถึงสามแยกปู่เจ้าสมิงพราย โดยมีการปิดช่องจราจรทั้งขาเข้าและขาออก ระหว่างเกาะกลางถนนเพื่อติดตั้งรั้วคอนกรีต รื้อย้ายสาธารนูปโภค ข้างละ 1 ช่องจราจร ตั้งแต่วันที่ 30 พฤษภาคม 2555 เป็นต้นไป

จึงขอประชาสัมพันธ์มายังทุกท่านโปรทราบ เพื่อดำเนินการวางแผนสำหรับการเดินทางมาปฏิบัติงานในช่วงเวลาดังกล่าว  โดยมีรายละเอียดตามเอกสารที่แนบมาพร้อมกันนี้คับ

ปล.ความเจริญจะมาเยือนแล้วเด้อครับ ไทพี่น้องสมุทรปราการ

สำโรง.. รถติดขนาดเลยครับ ปิดถนน 1 เลนแล้ว

วันนี้ วันศุกร์ ที่ 20 กรกฏาคม 2555

วันดี.. ได้ฤกษ์ดี.. เข้าบ้านใหม่แล้วครับ
   :m129:

แวะมาทักทายคับพี่ต้า

ขอบคุณครับพี่ต้า บ่าววีบ่กังวลดอกครับ เพราะทำงาน บ่ได้ออกไปใส นั่งอยู่แต่ในบ้าน เลยบ่เห็นฮอดตอนรถติด ^_^

วันนี้ วันศุกร์ ที่ 20 กรกฏาคม 2555

วันดี.. ได้ฤกษ์ดี.. เข้าบ้านใหม่แล้วครับ

เข้าบ้านแล้ว ปานได๋สิขึ้นบ้านใหม่น้อครับ

:m159: มาแสดงความยินดีย้อนหลังเด้อ อ้ายน้อย (ปล.เจรจาหลังไมด์แนเด้อครับถ้าพอมีเวลา) :m022:

เงียบหายไปนานมากๆๆๆ กลับไปทำหน้าที่คุณพ่อมือใหม่มา
ยังคิดฮอดคิดถึงพี่น้องชาวเว็ปอยู่เสมอ

หมอลำที่ได้ดูใน ฤดูกาลปี 2555-2556

2 พฤศจิกายน 2555 แก่นนครบันเทิงศิลป์ @ ตลาดรุ่งเจริญ สำโรงใต้ จ.สมุทรปราการ
3 พฤศจิกายน 2555 รัตนศิลป์อินตาไทยราษฎร์ @ บ้านศรีฐาน ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น
4 พฤศจิกายน 2555 น้องใหม่เมืองชุมแพ @ งานงิ้วหนองแก อ.หนองเรือ จ.ขอนแก่น
6 พฤศจิกายน 2555 ประถมบันเทิงศิลป์ @ หน้าหมู่บ้านเสรี อ่อนนุช เขตประเวศ กทม.
24 พฤศจิกายน 2555 คำผุนร่วมมิตร @ บ้านหนองสาหร่าย อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา
1 ธันวาคม 2555 สาวน้อยเพชรบ้านแพง @ ตลาดษมาภรณ์ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ
4 ธันวาคม 2555 ระเบียบวาทะศิลป์ @ พระประแดงอาเขต อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ
5 ธันวาคม 2555 แก่นนครบันเทิงศิลป์ @ กลางซอยอุดมสุข เขตบางนา กรุงเทพ
7 ธันวาคม 2555 ระเบียบวาทะศิลป์ @ ปากซอยลาซาล เขตบางนา กรุงเทพ
15 ธันวาคม 2555 สมจิตร บ่อทอง @ ปากซอยลาซาล สุขุมวิท105 กรุงเทพ
28 ธันวาคม 2555 หนึ่งในสยาม @ บ้านฟ้าเหลี่ยม ต.หนองเรือ อ.หนองเรือ จ.ขอนแก่น
31 ธันวาคม 2555 ประถมบันเทิงศิลป์ @ บ้านโคก ต.โคกโพธิ์ชัย อ.โคกโพธิ์ชัย จ.ขอนแก่น
12 มกราคม 2556 หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ @ ตลาดสุขสวัสดิ์ สามแยกบางบอน กรุงเทพ
13 มกราคม 2556 หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ @ ปากซอยลาซาล สุขุมวิท105 กรุงเทพ
16 มีนาคม 2556 หนูภารวิเศษศิลป์ @ หน้าหมู่บ้านเสรี อ่อนนุช เขตประเวศ กรุงเทพ
13 เมษายน 2556 วีระพงษ์ วงศ์ศิลป์ @ บ้านเพชร ต.บ้านเพชร อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ
27 เมษายน 2556 ประถมบันเทิงศิลป์ @ ปากซอยลาซาล สุขุมวิท105 กรุงเทพ
7 มิถุนายน 2556 ประถมบันเทิงศิลป์ @ บ้านหนองกุงธนสาร อ.ภูเวียง จ.ขอนแก่น

* รวมทั้งหมด 18 งาน : ปีนี้ถือว่าได้ดูหมอลำ.. น้อยมากๆๆ ครับ

หมอลำที่ผมได้ดูใน ฤดูกาลปี 2557-2558         
11 ตุลาคม 2557 หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ @ บ.หนองกุงธนสาร อ.ภูเวียง จ.ขอนแก่น          
1 พฤศจิกายน 2557 หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ @ บางปู กม.34 อ.เมือง จ.สมุทรปราการ          
17 พฤศจิกายน 2557 ประถมบันเทิงศิลป์ @ กลางซอยวัดด่าน สำโรง จ.สมุทรปราการ         
5 ธันวาคม 2557 น้อมเก้าลูกอิสาน @ ตลาดสนามแดง ถ.เทพษารักษ์ จ.สมุทรปราการ         
6 ธันวาคม 2557 ระเบียบวาทะศิลป์ @ ซอยวัดเทพลีลา รามคำแหง 39 กรุงเทพฯ         
20 ธันวาคม 2557 ศิลปินภูไท @ โรงไม้อัด แยกสรรพาวุธ เขตบางนา กรุงเทพ         
11 มกราคม 2558 ประถมบันเทิงศิลป์ @ โรงไม้อัด แยกสรรพาวุธ เขตบางนา กรุงเทพ         
11 เมษายน 2558 ร็อกแปดแสน @ งานสุดยอดสงกรานต์อีสาน บึงแก่นนคร ขอนแก่น         
12 เมษายน 2558 น้องใหม่เมืองชุมแพ @ งานสุดยอดสงกรานต์อีสาน บึงแก่นนคร ขอนแก่น         
12 เมษายน 2558 รัตนศิลป์อินตาไทยราษฎร์ @ เทศบาล ต.ท่าพระ อ.เมือง จ.ขอนแก่น         
14 เมษายน 2558 สมจิตร บ่อทอง @ บ.ขาม ต.บ้านขาม อ.น้ำพอง จ.ขอนแก่น         
25 เมษายน 2558 รัตนศิลป์อินตาไทยราษฎร์ @ ตลาดซุปเปอร์วัน สี่แยกคลองตัน กรุงเทพ         
13 มิถุนายน 2558 ประถมบันเทิงศิลป์ @ บุญบั้งไฟ บ.หนองกุงธนสาร อ.ภูเวียง จ.ขอนแก่น          

* รวมทั้งหมด 13 งาน : ปีนี้ถือว่าได้ดูหมอลำ.. น้อยมากๆๆ ครับ 

หมอลำที่ผมได้ดูใน ฤดูกาลปี 2557-2558         
11 ตุลาคม 2557 หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ @ บ.หนองกุงธนสาร อ.ภูเวียง จ.ขอนแก่น          
1 พฤศจิกายน 2557 หนึ่ง รุ่งทิวาอำนวยศิลป์ @ บางปู กม.34 อ.เมือง จ.สมุทรปราการ          
17 พฤศจิกายน 2557 ประถมบันเทิงศิลป์ @ กลางซอยวัดด่าน สำโรง จ.สมุทรปราการ         
5 ธันวาคม 2557 น้อมเก้าลูกอิสาน @ ตลาดสนามแดง ถ.เทพษารักษ์ จ.สมุทรปราการ         
6 ธันวาคม 2557 ระเบียบวาทะศิลป์ @ ซอยวัดเทพลีลา รามคำแหง 39 กรุงเทพฯ         
20 ธันวาคม 2557 ศิลปินภูไท @ โรงไม้อัด แยกสรรพาวุธ เขตบางนา กรุงเทพ         
11 มกราคม 2558 ประถมบันเทิงศิลป์ @ โรงไม้อัด แยกสรรพาวุธ เขตบางนา กรุงเทพ         
11 เมษายน 2558 ร็อกแปดแสน @ งานสุดยอดสงกรานต์อีสาน บึงแก่นนคร ขอนแก่น         
12 เมษายน 2558 น้องใหม่เมืองชุมแพ @ งานสุดยอดสงกรานต์อีสาน บึงแก่นนคร ขอนแก่น         
12 เมษายน 2558 รัตนศิลป์อินตาไทยราษฎร์ @ เทศบาล ต.ท่าพระ อ.เมือง จ.ขอนแก่น         
14 เมษายน 2558 สมจิตร บ่อทอง @ บ.ขาม ต.บ้านขาม อ.น้ำพอง จ.ขอนแก่น         
25 เมษายน 2558 รัตนศิลป์อินตาไทยราษฎร์ @ ตลาดซุปเปอร์วัน สี่แยกคลองตัน กรุงเทพ         
13 มิถุนายน 2558 ประถมบันเทิงศิลป์ @ บุญบั้งไฟ บ.หนองกุงธนสาร อ.ภูเวียง จ.ขอนแก่น          

* รวมทั้งหมด 13 งาน : ปีนี้ถือว่าได้ดูหมอลำ.. น้อยมากๆๆ ครับ 

ปีนี้ไปขั้นต่ำ  30 งานเด้อครับพี่ต้า

Thailand travel guide