รับทำเว็บ สมุทรปราการ

โลมบูรพา ตั้งวงหมอลำเป็นของตัวเองชื่อคณะทิพย์บูรพามงคลศิลป์

• 52 ตอบ
  • 13859 อ่าน

โลมบูรพาเตรียมเปิดวงในเดือนพฤศจิกายน2553นี้ โดยมีพระเอกหนุ่มเสียงอ้อน น้องแมกช์วาโยสุทธิวัฒน์ และพระเอกรูปหล่อเจ้าพ่อลำซิ่ง สดนำชัย อินธิวงษ์เป็นพระเอกชูวง ในงานก็จะมีทีมงาม มิตร มงคลชัย และมนต์แคนแก่นคูณ มาร่วมสร้างบรรยากาศแห่งความสนุกแบบลูกทุ่ง a088 a013 a085

a042น้องแมกช์ วาโย สุทธิวัฒน์ ทิพย์บูรพา พระเอกหน้ามนดาวดวงใหม่ที่จะมาสร้างสีสันในวงการหมอลำครับ ตอนนี้เรียนอยู่ที่ มหาวิทยาลัยศรีปทุม a046และสุดยอดพระเอกหนุ่มลำซิ่ง สดนำชัย อินธิวงษ์ งานนี้รับทั้งหมอลำเรื่องต่อกลอน และลำซิ่งคราฟ

งานนี้อลังการมากครับเพราะคุณโลม บูรพาลงทุนลงแรงลงใจที่จะพัฒนาผลงานให้ดี เวทีที่ใช้20เมตร เดี๋ยวจะนำภาพมาฝาก

งานเจ้าภาพงานแรกในวันที่18พ.ย.53ครับ a088

ขอบคุณแทนชาวๆคณะเด้อครับสำหรับทุกๆกำลังใจ

จะค่อยๆพัฒนาให้เป็นวงใหญ่ให้ได้ครับแต่จะใหญ่แค่ไหนก็สุดแท้แต่วาสนาแรงใจและแรงเชียร์ครับผลงานก็จะพยายามทำให้ออกมาให้ดีที่สุด

:(

มีตัวอย่างให้ฟังไมละคับ แต่เป็นกำลังใจให้นะคับ วันไหนมาเล่นที่กรุงเทพผมจะตามไปดูครับ

หลังเปิดตัวแล้วจะนำเทปบันทึกหน้าเวทีมาฝากครับกับผลงานของสามหนุ่มทิพย์บูรพามงคลศิลป์

* 69club

เอ๊า มาอีกแล้วคณะนี้ ฮ่าๆๆๆๆ

เอ๊า สิได้ไผ๋ มาซ่อยงานกะสิติดตามให้กำลังคือเก่าค่ะ

มักหม่องว่า มีสด นำชัย อินธิวงษ์ นี้ล่ะคร๊า

มีงานหรือว่าข่าวคราวจั่งใด๋กะแจ้งมาแหน่เด้อค่ะ

* 69club

ปล. ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

* 69club

งานนี้อลังการมากครับเพราะคุณโลม บูรพาลงทุนลงแรงลงใจที่จะพัฒนาผลงานให้ดี เวทีที่ใช้20เมตร เดี๋ยวจะนำภาพมาฝาก

20 เมตร เซ่า หรือว่า ของทางวงคะ

อยากรู้ว่า ได้นางเอก หรือบุคลากรคนใด๋มาเสริมวงแหน่

เห็นจากศิลปินที่มาร่วมงานนำแล้ว คือสิเป็นตาสุดยอดแท้ค่ะ

แต่ว่าฤดูกาลลำปีที่แล้วเห็นออกงานไปงานเดียว เอง หรือว่ารับงานหม่องอื่นนำอยู่ค่ะ

ถ้ามีคิวงาน กะเอามาลงให้เบิ่งแหน่เด้อค่ะ....ติดตามเป็นกำลังใจให้หมอลำ น้องใหม่ ในวงการค่ะ

ขอบพระคุณหลายๆเด้อคับสำหรับกำลังใจตอนนี้อยู่ในช่วงโปรโมทและซ้อมวงหมอลำกะอยู่ร้อยเอ็ดนางเอกคงต้องอาศัยทีมงานของอ้ายมิตรสาก่อน ส่วนเวทีนั้นกะเช่ามา งานบ่ทันมีหลายคับเพราะพึ่งจะเปิดตัว คาดว่าพระเอกสดนำชัยสิเอิ้นคะแนนได้หลายอยู่ ฝากนำแหน่เด้อคับ ขอบพระคุณหลายๆ

* 69club

ขอบพระคุณหลายๆเด้อคับสำหรับกำลังใจตอนนี้อยู่ในช่วงโปรโมทและซ้อมวงหมอลำกะอยู่ร้อยเอ็ดนางเอกคงต้องอาศัยทีมงานของอ้ายมิตรสาก่อน ส่วนเวทีนั้นกะเช่ามา งานบ่ทันมีหลายคับเพราะพึ่งจะเปิดตัว คาดว่าพระเอกสดนำชัยสิเอิ้นคะแนนได้หลายอยู่ ฝากนำแหน่เด้อคับ ขอบพระคุณหลายๆ

สิรอติดตามผลงานนะคะ ว่าสิออกแบบใด๋

เป็นกำลังใจ ให้ หมอลำ น้องใหม่ในวงการ

ไต่เต้าขึ้นมา เป็นหมอลำวงใหญ่ในอนาคตค่ะ

ติดตามข่าวสารโลม บูรพา และชาวคณะเพิ่มเติมได้ที่นิตยสารไทยลูกทุ่งคับ

เป็นกำลังใจให้เด้อคับ สู้ๆเด้อ สิถ้าเบิ่งผลงานเด้อ

อย่าลืมติดตามผลงานของสามดาวบ่าวทิพย์บูรพามงคลศิลป์เด้อครับ โดยเฉพาะสดนำชัย กับบทบาทในรูปแบบลำเรื่องต่อกลอน คือสิคักอยู่ ข่าวว่ากำลำทำอัลบั้มอยู่ครับตอนนี้คงอีกบ่นานเกินรอครับ

อยากไปเบิ่งเด้
เฮ็ดจังได๋น้อคือสิได้ไปเบิ่ง

คาเรียนอีกหล่ะ
ยากคืออิหยังนิ่
แฮ่งสิสอบอีก
..............

เก้บภาพบรรยากาศมาให้เบิ่งแน่เด้อจร้า
(โดยเฉพาะรูปอ้ายสด)
55+

จันทบุรี-สระแก้ว
บ่ห่างกันปานได๋เด้แพทว่า

เล่นอยู่สระแก้วแล้วๆ
กะเติ้นมาจันแนเด้อ...

55+

น้องน่าจะเติ่นมาทางสระแก้วนะอ้ายว่ากะบ่ไกลกันเด้ 555

น้องน่าจะเติ่นมาทางสระแก้วนะอ้ายว่ากะบ่ไกลกันเด้ 555

แม่นอยู่ค่ะ
บ่เถียง
 a081

a084ภาพพระเอกประจำทีมงานทิพย์บูรพามงคลศิลป์มาฝากครับ

a084ภาพพระเอกประจำทีมงานทิพย์บูรพามงคลศิลป์มาฝากครับ

ว๊าว ว ว ว...

คันมีพระเอกหล่อปานนี้...
ถึงไหนถึงกันค่ะ อิอิ
ซอดแจ้งนั้นหนา
บ่แม่นเล่นอยู่ไส

ไปเบิ่งหั่นเด๊ะ
บ่มีเงินค่าน้ำมันรถค่ะ
อิอิ

กำลังอัพเดทอยู่เด้อคับการแสดงเสร็จแล้วจะนำมาให้ชมคาฟ

กำลังอัพเดทอยู่เด้อคับการแสดงเสร็จแล้วจะนำมาให้ชมคาฟ

คร้าๆ
ขอบคุณล่วงหน้าเด้อจร้า

โลม บูรพา กับชุดขอมโบราณ

น้องแมกช์วาโย

ลำซิ่งปะทะลำเรื่อง

ขอฝากทีมงานนำแหน่เด้อคับ

a037สดนำชัย น้องแมกช์ และคุณแม่ของน้องแมกช์

นำรูปเปิดวงมาฝากคาฟ

พระเอกหล่อหลาย a024

a088อัฟเดทมาเรื่อยๆครับ

ติดตามเพิ่มเติมที่บอร์ดทิพย์บูรพามงคลศิลป์นะคราฟ

ผมไปเบิ่งมาแล้วม่วนๆๆๆ

อลังการสุดๆๆ a0117

ผมไปเบิ่งมาแล้วม่วนๆๆๆ

อลังการสุดๆๆ a0117

คือบ่ชวนแพทแนน้อ...^^ อิอิ

โลมบูรพาเตรียมเปิดวงในเดือนพฤศจิกายน2553นี้ โดยมีพระเอกหนุ่มเสียงอ้อน น้องแมกช์วาโยสุทธิวัฒน์ และพระเอกรูปหล่อเจ้าพ่อลำซิ่ง สดนำชัย อินธิวงษ์เป็นพระเอกชูวง ในงานก็จะมีทีมงาม มิตร มงคลชัย และมนต์แคนแก่นคูณ มาร่วมสร้างบรรยากาศแห่งความสนุกแบบลูกทุ่ง a088 a013 a085