รับทำเว็บ สมุทรปราการ

จ๋า ร็อคแปดแสน อาร์สยาม ซิงเกิ้ลใหม่ของวงร็อคแปดแสน (ผัวเทวดา)

• 8 ตอบ
  • 6969 อ่าน

โหลดไปฟังได้เลยครับ http://www.mediafire.com/?mezy43lwgyw

ออกมาให้ม่วนกันอีกเพลงแล้วในเพลง “ผัวเทวดา” เป็น Single ใหม่ของ จ๋า ร็อคแปดแสน จากค่ายเพลง อาร์สยาม R-Siam ในทำนองเดียวกับ “ลูกเทวดา”

เนื้อเพลง ผัวเทวดา – จ๋า ร็อคแปดแสน อาร์สยาม
โอ๊ย…มีผ้วก็ยังเป็นผัวเทวดา
เออเอิงเอย…เพิ้นว่าสร้างบ้านผิดคิดจนบ้านพัง
เอาผัวผิดๆๆๆๆๆคิดจนผัวบ่ยัง เฮ้อซุมผัวเทวดาเอ้ย
ผู้ชายคนดีตอนนี้มันมาดแมน ผู้ชายคนดีเด๋วนี้มันบ่แม่น
ได้เป็นแฟนก็มีแต่ปัญหากินเหล้าเมายาไปทั่ว
เมิดบ้าน ตู้ดกับนำเค้าไปทั่วบ้าน
ตู้ดกับนำเค้าแบบว่าหน้าด้านๆ
หม่องได๋มีง้านผัวฉันต้องฉันต้องรีบไป
เฮ็ดหน้าเสินเอาไว้ทำท่าให้สงสาร
ลูกเมียอยู่ไสบ่เคยอยากเมือบ้าน
ลูกเมียอยู่ไสบ่จักช่างหัวมัน

http://www.youtube.com/v/TCsyspGADoQ&hl=en_US&fs=1&"

* 69club

เสียงโอเคนะคะ

พอสิมีรูปให้เบิ่งหน่าเบิ่งตาบ่

เพราะว่า เสียง สาว จ๋าหนิ คุ้นๆ คืดเสียง นักร้องทางสกลคน หนึ่งแหมคร๊า

ปล.สาวจ๋าเคยเป็นลำซิ่งมาก่อนบ่ค่ะหนิ

พอสิมีรูปให้เบิ่งหน่าเบิ่งตาบ่

เพราะว่า เสียง สาว จ๋าหนิ คุ้นๆ คืดเสียง นักร้องทางสกลคน หนึ่งแหมคร๊า

ปล.สาวจ๋าเคยเป็นลำซิ่งมาก่อนบ่ค่ะหนิ

เคยลำซิ่งอยู่ช่วงนึงอยู่ครับ

เข้ากันเป๊ะ

ลูกเทวดา

ผัวเทวดา

เดอะสตาร์ของแม่

จักหน่อยเมียเทวดากะสินำมา

คิดว่าหวา
:o :o

* 69club

เคยลำซิ่งอยู่ช่วงนึงอยู่ครับ

หน้าตาน้อง ขะเจ้าคือ สาวเฟิร์น จีราภรณ์

คู่แข่ง เวทีประกวด กับ สาวปอ ปาริชาติอีหลี

เสียงก็คล้ายเป็นกำลังใจ น้องจ๋า ต่อไปสู้ๆเด้อ

เข้ากับชีวิตบ่ครับพี่ก้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

น้องจ๋า อาร์สยาม ก่อนหน้าเคยอยู่กับ แหลมณรงค์มาเด้อครับ และพ่อก็พาย้ายออกมา ซึ่งพ่อของน้องจ๋าก็เล่นดนกตรีในทีมงานแหลมณรงค์มาเช่นกันเป็นมือเบสในทีมงาน 5 มิติ และทีมงานนักดนตรีที่เล่นดนตรีด้วยกันก็พากันย้ายมาอยู่กับ ร็อคแปดแสน ซึ่งน่าสงสารน้องเค้ามาก ปัจจุบันน้องจ๋าก็เป็นเสาหลักของครอบครัว เนื่องจากได้เสียคุณพ่อไปเมื่อปี 2551 ก่อนหน้าที่จะเปิดวงไม่กี่วัน ในช่วงปี่ 2552-2553 ครับ เนื่องจากหัวใจวาย (บ้านเฮาเอิ้นว่าไหลตายครับ) ฝากเป็นกำลังใจให้น้องจ๋า อาร์สยามด้วยนะครับ :) ;) :D ;D

น้องจ๋า อาร์สยาม ก่อนหน้าเคยอยู่กับ แหลมณรงค์มาเด้อครับ และพ่อก็พาย้ายออกมา ซึ่งพ่อของน้องจ๋าก็เล่นดนกตรีในทีมงานแหลมณรงค์มาเช่นกันเป็นมือเบสในทีมงาน 5 มิติ และทีมงานนักดนตรีที่เล่นดนตรีด้วยกันก็พากันย้ายมาอยู่กับ ร็อคแปดแสน ซึ่งน่าสงสารน้องเค้ามาก ปัจจุบันน้องจ๋าก็เป็นเสาหลักของครอบครัว เนื่องจากได้เสียคุณพ่อไปเมื่อปี 2551 ก่อนหน้าที่จะเปิดวงไม่กี่วัน ในช่วงปี่ 2552-2553 ครับ เนื่องจากหัวใจวาย (บ้านเฮาเอิ้นว่าไหลตายครับ) ฝากเป็นกำลังใจให้น้องจ๋า อาร์สยามด้วยนะครับ :) ;) :D ;D

ตามนั้นครับ 

ตามนั้นครับ 
ให้กำลังใจน้องจ๋า อีกนำจักคนแหน่

Thailand travel guide